+ Trả lời bài viết
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 35
    Nài VIP Avatar của Thang_Q5
    Thanks
    3.359
    Thanked 4.966 Times in 747 Posts
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhaivs Xem bài viết
    Anh thắng cho mình hỏi, nuôi chung kiểng với đua thì tại sao lại hư đàn chim đua, mình cũng đang nuôi chung cả 2 loại, số lượng 30 con đua cả chim ấp vú và chim đua, và 35 con kiểng nữa, nhưng thời gian qua mình chưa thấy có gì hư đàn đua cả, mình cũng mới nuôi chung 2 loại thời gian gần 1 năm thôi, mình nuôi trong đièu kiện kiểng nhốt lồng 50, chim đua thả trong căn cứ. Nếu cái này có gì đó chưa phù hợp thì a xem tư vấn giúp nhé.
    Vấn đề nuôi chung của bạn thanhhaivs nuôi kiểng với thái chung là sao . Kiểng bạn nhốt lồng 50 ,còn chim đua thì thả trong căn cứ vậy thì sao gọi là nuôi chung được . Nuôi kiểng với chim đua chung có nghĩa là sống chung 1 căn cứ ăn chung 1 thức ăn , uống chung nước và được thả ra ngoài cùng 1 thời gian . Còn theo cách bạn nói thì sao có thể gọi là nuôi chung được . Cách của bạn thì nên gọi là chung căn cứ thì ok .

Khi nuôi kiểng với chim đua chung sẽ có tác hại hư sau .
    1 : Chim đua là loại chim cần vận động nhiều , còn kiểng thì ít vận động khi nuôi chung thì chim kiểng có thể làm cho chim đua chúng ta lười vận động .
    2 : Chim kiểng thường hay đậu bậy nên chúng có thể dắt đàn chim đua chúng ta đậu tùm lum và ịa bậy mà gây mít lòng hàng xóm .
    3 : Chim kiểng là loại chim không có khả năng chụi đựng , thường dễ bi bệnh khi nuôi chung có thể lây bệnh cho đàn chim đua nhà mình , mà chim con là nguyên nhân dễ lây lan nhất .

2. The Following 3 Users Say Thank You to Thang_Q5 For This Useful Post:

kien_q5 (22-09-11), lucnt65 (23-09-11), Namtran (23-09-11)

Chim 2 năm tuổi
    Thanks
    454
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thang_Q5 Xem bài viết
    Vấn đề nuôi chung của bạn thanhhaivs nuôi kiểng với thái chung là sao . Kiểng bạn nhốt lồng 50 ,còn chim đua thì thả trong căn cứ vậy thì sao gọi là nuôi chung được . Nuôi kiểng với chim đua chung có nghĩa là sống chung 1 căn cứ ăn chung 1 thức ăn , uống chung nước và được thả ra ngoài cùng 1 thời gian . Còn theo cách bạn nói thì sao có thể gọi là nuôi chung được . Cách của bạn thì nên gọi là chung căn cứ thì ok .

Khi nuôi kiểng với chim đua chung sẽ có tác hại hư sau .
    1 : Chim đua là loại chim cần vận động nhiều , còn kiểng thì ít vận động khi nuôi chung thì chim kiểng có thể làm cho chim đua chúng ta lười vận động .
    2 : Chim kiểng thường hay đậu bậy nên chúng có thể dắt đàn chim đua chúng ta đậu tùm lum và ịa bậy mà gây mít lòng hàng xóm .
    3 : Chim kiểng là loại chim không có khả năng chụi đựng , thường dễ bi bệnh khi nuôi chung có thể lây bệnh cho đàn chim đua nhà mình , mà chim con là nguyên nhân dễ lây lan nhất .
    OKie, vậy là mình hiểu nhầm ý của anh , vậy mô hình của mình vẫn là tách biệt, có điều vấn đề bệnh tật do sức chịu đựng của kiểng kém thì phải chú ý thêm để đỡ lây lan. Cảm ơn anh nhiều

4. The Following 2 Users Say Thank You to Nhat An Loft For This Useful Post:

lucnt65 (23-09-11), Thang_Q5 (23-09-11)

Banned
    Thanks
    394
    Chiến binh tương lai mà có 4 em thì sao mà đủ để phục vụ chiến trường chứ anh , nên cố gắng bổ xung . Nên loại bỏ nhưng em nào không cần thiết . Đừng nên nuôi lộn xộn giữa kiểng với chim đua vì nó có thể làm hư đàn chim đua mình đấy nhé .
    Tạm thời có 4 em, hiện đang có kế hoạch tăng dân số chim đua, chắc vài tháng nữ chim con cũng ra nhiều

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    anh lực ơi anh uuuuuuuuuppppppp hình 2 chiến binh non đợt trước đi

Thanks
    3.359
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucnt65 Xem bài viết
    Tạm thời có 4 em, hiện đang có kế hoạch tăng dân số chim đua, chắc vài tháng nữ chim con cũng ra nhiều
    Trong quá trình lấy con đừng nên nôn nóng mà lạm dụng quá . Vì khi lấy con không đúng cách thì sẽ dễ dẩn đến chim con không đủ kháng thể , giảm sĩ số IQ và nhiều nguyên nhân khác nữa . Nên lấy chất lượng chứ đừng lấy số lượng .

8. The Following 3 Users Say Thank You to Thang_Q5 For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (24-09-11), lucnt65 (23-09-11), nobody (27-09-11)

Banned
    Thanks
    394
    Trong quá trình lấy con đừng nên nôn nóng mà lạm dụng quá . Vì khi lấy con không đúng cách thì sẽ dễ dẩn đến chim con không đủ kháng thể , giảm sĩ số IQ và nhiều nguyên nhân khác nữa . Nên lấy chất lượng chứ đừng lấy số lượng .
    Rất cám ơn A Thang_Q5

10. The Following User Says Thank You to lucnt65 For This Useful Post:

Thang_Q5 (23-09-11)

Thanks
    3.359
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucnt65 Xem bài viết
    Rất cám ơn A Thang_Q5
    oh Đừng nên xưng hô mình A . Vì mình còn nhỏ tuổi . Chắc không lớn hơn Luc đâu . Nên xưng hô bằng bạn bè cho dễ gần gũi hơn .

12. The Following User Says Thank You to Thang_Q5 For This Useful Post:

lucnt65 (23-09-11)

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Chim bồ câu là loại đa tình chứ không chung thuỷ đâu. Khi con mái chịu cồ thì nó sẵn sàng cho con trống nào đẹp trai leo lên lưng thôi. Vì thế nuôi chim đua chung với chim khác thì sẽ bị lai mà không biết đó bạn. Với lại đặc tính của chim đua là hay bay đánh vòng, còn chim khác thì bay được vài vòng là đáp xuống, khi đó sẽ kéo những con chim đua xuống không bay nữa.

14. The Following 4 Users Say Thank You to hoang duong For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (24-09-11), conan (25-09-11), dangdung (24-09-11), lucnt65 (24-09-11)

Banned
    Thanks
    394
    Đôi kiềng hội và đôi kiềng danh định đầu tiên tại căn cứ:

Và đôi chiến binh đầu tiên vinh dự được đeo đôi kiềng này

16. The Following 7 Users Say Thank You to lucnt65 For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (28-09-11), Chấn PG (27-09-11), NgocQuan-HN (27-09-11), Nhat An Loft (27-09-11), nobody (27-09-11), Thang_Q5 (27-09-11), Vayca (27-09-11)

Chim 2 năm tuổi
    Thanks
    454
    Ảnh chụp đôi kiềng nghệ thuật quá, nhìn cứ như ảnh chụp nghệ thuật. Đôi chim được đeo kiềng số 1 hy vọng đem lại thành tích làm hài lòng gia chủ

18. The Following 3 Users Say Thank You to Nhat An Loft For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (28-09-11), Dolly (27-09-11), lucnt65 (27-09-11)

Tags cho chủ đề này