Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Threaded View

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    41
    Chào bạn Chánh Hội Trưởng HBCĐSG, tôi xin đại diện BTC vài ý kiến của bạn hỏi :
    + Thứ 1 : Bạn chơi môn này đã bao nhiêu năm rồi???
    BTC chúng tôi dựa vào các kết quả của những chặng đua trước đây của các hội đã tổ chức trước đó để tính đó bạn, chắc bạn mới chơi đây nên bạn không rành thôi, bạn hỏi anh Vĩ đi nhé... Nếu tôi nhớ không lầm thì anh Vĩ là người khởi xướng môn chơi này ở Tp.HCM. Bạn tính đi đến nay đã bao nhiêu năm rồi? Tôi nghĩ bay 360km ==> 5h59' cũng là hợp lý thôi. Đúng là thời tiết hôm đó hơi xấu,nhưng đó cũng là tiêu chí để vinh danh những con chim có giải đúng không? BTC chúng tôi cho thêm vài tiếng khoá sổ là hợp lý thôi bạn. Cái nào cũng có cái giá của nó, bạn muốn chinh phục giải cao nên bạn tham gia đua không ai bắt ép bạn cả...nên chim bạn mất cũng là việc rất bình thường. Đấy là tính khắc nghiệt của môn chơi.
    " Chơi là phải công bằng thắng mới hay"
    " Yếu tố khách quan không có gì đáng sợ. Chỉ sợ những yếu tố chủ quan"
    + Thứ 2 : Tiền giải thưởng là tiền của người chơi đóng góp và tiền của Nhà Tài Trợ nữa nhé bạn. Vậy không lẽ bạn sợ BTC chúng tôi không trao những giải kia rồi lấy tiền bỏ túi riêng hay sao?
    Bạn nghĩ chúng tôi có đủ can đảm để làm việc đó hay sao?
    + Thứ 3 : Đúng là BTC chúng tôi có chậm trễ trong việc công bố kết quả giải đua, chúng tôi xin nhận khuyết điểm này.
    Bạn hỏi chúng tôi : "BTC có tôn trọng người chơi hay không?" Có lần ngồi với tôi bạn đã than phiền rằng " Người chơi không tôn trọng BTC " mà bạn không nhớ sao? Bạn là người tổ chức chắc bạn biết rõ mà không cần nói câu đó đâu đúng không?
    Thật ra bạn cũng biết là bên Hội Hàng Xanh chúng tôi rất ít nhân lực trong khâu tổ chức nên bạn và anh Vĩ cùng các anh em khác thông cảm chứ, đây cũng chỉ là trò chơi thôi mà...
    Tôi hỏi hơi tế nhị một chút : nếu bạn đang có một hợp đồng lớn trong công việc trùng hợp với thời điểm tổ chức đua, bạn có can đảm bỏ bê hợp đồng để tổ chức đua chim không? Chắc chắn là không có phải không bạn? Công việc và gia đình mới là số 1 nhé ( Đúng không anh Vĩ)
    Với thời buổi công nghệ thông tin phát triển vượt bậc tôi nghĩ bạn và anh Vĩ cùng mọi người cũng đã cập nhật được kết quả cuộc đua rồi. Bạn sợ chúng tôi gian lận hay sao...?
    Tôi hỏi bạn nhé : trong cuộc chơi này bạn bỏ công sức ra để cố gắng làm cho thật tốt cuối cùng bạn có nhận được " Hoa hồng" không hay là những lời trách mắng mỗi khi bạn làm không tốt? Bạn là người hiểu rõ nhất
    Bạn ở cùng cương vị như tôi nên chắc bạn cũng biết một số vấn đề... Đây là một cuộc chơi không hơn không kém, không cần phải dốc sức chơi hết mình, thích thì chơi, không thích thì đừng có chơi.
    Tôi có vài ý kiến, mong bạn hiểu được nhiều. Còn nếu bạn chưa hiểu thì tôi mời bạn 1 ly cafe anh em mình nói chuyện nhiều hơn nhé
    Ps : anh Vĩ và mọi người thông cảm. Sẽ có kết quả chặng đua Tuy Hoà sớm nhất. Cám ơn....

2. The Following User Says Thank You to HBCĐHX For This Useful Post:

Bigflowerhorn (09-11-16)