+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    Chim 1 năm tuổi Avatar của kalaca
    Thanks
    444

Cần các bác tư vấn giúp

Bồ câu nhà em tự nhiên bỏ ăn, lờ đờ không bay nhảy diều phồng lên bắt cầm trên tay thì mồm nó chảy ra nước màu vàng đục. Em có lên diễn đàn tìm hiểu thì chắc đây là bệnh chướng diều, đầy hơi khô chân ở bồ câu nên ra Trường Trinh mua loại thuốc lọ nhỏ trị chướng diều cho uống nhưng có vẻ không khả quan lắm
    Các anh có kinh nghiệm nuôi bồ câu cho em hỏi trong trường hợp này thì chăm sóc thế nào cho chuẩn, về ăn uống nếu nó không tự ăn được thì pha cám rồi dùng xi lanh bơm vào thế nào cho chuẩn vì trước em cũng bị 1 đôi hoà cám với nước bơm vào nó toàn trào ra và rất vất vả vì xilanh to nhất mua ngoài hàng thuốc thì cám phải pha loãng mới bơm được và bơm vào em thấy diều nó càng phình to ra và nhanh chết hơn
    Mong anh em chỉ giúp, em xin cám ơn.
    Lần sửa cuối bởi Vuanh; 02-12-11 lúc 22:46 Lý do: Cho rõ

2. The Following 2 Users Say Thank You to kalaca For This Useful Post:

NguyenBang (28-11-11), THANHHOA_THANH (16-02-14)

Banned
    Thanks
    194
    Cái bệnh mà chim lù dù chậm tiêu đầy diều đó chữa dễ thôi mà , em cũng vừa chữa cho 4 chú chim nhà em xong và 3 ngày là khỏi tịt , đừng cho uống viên te ta xi lin hại chim lắm

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    581
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolly Xem bài viết
    Cái bệnh mà chim lù dù chậm tiêu đầy diều đó chữa dễ thôi mà , em cũng vừa chữa cho 4 chú chim nhà em xong và 3 ngày là khỏi tịt , đừng cho uống viên te ta xi lin hại chim lắm
    dễ sao bạn không nói ra luôn đi cho mọi người học hỏi! Thanks!

5. The Following User Says Thank You to HieuHien For This Useful Post:

dangdung (27-11-11)

VIP
    Thanks
    517
    Hãy dùng thuốc Natri bicarbonat 500mg, ngày uống 2 lần, một lần 1/2 viên liên tục trong 2 -3 ngày.

7. The Following 15 Users Say Thank You to CUONG NHO For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (28-11-11), Chánh-BT (28-11-11), ChuyaChuya (28-11-11), Cuong_Q6 (01-12-11), dangdung (28-11-11), Gia Hưng (HCMC) (28-11-11), Hainguyen (28-11-11), HieuHien (29-11-11), hoang duong (28-11-11), Hoàng conic (28-11-11), kalaca (06-10-12), lucnt65 (28-11-11), Namtran (29-11-11), THANHHOA_THANH (16-02-14), Vuanh (28-11-11)

Banned
    Thanks
    394
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kalaca Xem bài viết
    Cám ơn các anh em đã chỉ giúp kinh nghiệm, mấy đôi chim nhiễm bệnh đều chết hết rồi, những đôi còn lại mình thịt hết, nuôi bồ câu tưởng sễ mà hoá ra cũng không đơn giản chút nào chắc tại mình ko có thời gian chăm sóc cứ tưởng cho ăn uống đủ là được
    Em nghỉ nuôi 1 thời gian để học hỏi thêm kinh nghiệm và cách chăm sóc hơn nữa bắt đầu là mùa đông ở Hà Nội lạnh chim dễ mắc bệnh lắm.
    Chưa gì đã nản rồi??? Hãy cố gắng lên Kalaka

9. The Following User Says Thank You to lucnt65 For This Useful Post:

NguyenBang (01-12-11)

Trứng Avatar của khevan72
    Thanks
    43
    dúng ra còn mấy em bạn phải nuôi tiếp chứ dằng này bạn thịt hết tiết thật. mình cũng thiếu kinh ngiệm .. bồ câu của mình nuôi dươc 3 4 táng thả ra no bay mất tiêu. bây giờ chỉ còn vài em nhưng mình vẫn dang cố gắng gầy dàng lại dây. chúc bạn vui và cố gắng nha...

11. The Following User Says Thank You to khevan72 For This Useful Post:

NguyenBang (01-12-11)

Chim non Avatar của Ho Dong Duong
    Thanks
    200
    Đã nuôi chim, chơi chim không ai mà không từng trải qua chuyện chim chết, mèo chuột cắn, xổng...cái chính là có đủ lòng đam mê và yêu thương để theo đuổi không. Mình cũng mới bắt đầu chơi khoảng một năm, cũng mất, cũng chết, quân số thì chưa tăng thêm được chiến binh nào nhưng vẫn kiên trì theo đuổi. Cảm ơn chú Hoàng Hùng và cậu em Duy (bachhac)!

13. The Following User Says Thank You to Ho Dong Duong For This Useful Post:

NguyenBang (01-12-11)

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    581
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kalaca Xem bài viết
    Cám ơn các anh em đã chỉ giúp kinh nghiệm, mấy đôi chim nhiễm bệnh đều chết hết rồi, những đôi còn lại mình thịt hết, nuôi bồ câu tưởng sễ mà hoá ra cũng không đơn giản chút nào chắc tại mình ko có thời gian chăm sóc cứ tưởng cho ăn uống đủ là được
    Em nghỉ nuôi 1 thời gian để học hỏi thêm kinh nghiệm và cách chăm sóc hơn nữa bắt đầu là mùa đông ở Hà Nội lạnh chim dễ mắc bệnh lắm.
    Nghỉ nuôi thì làm sao gọi là để học hòi thêm kinh nghiệm được bạn?!! Bạn phải cố gắng nuôi vượt qua được mùa đông khắc nghiệt nhất thì mới tích luỹ được nhiều điều. Mình cũng mới chỉ bắt đầu nuôi khoảng gần 2 tháng thôi, nên động viên bạn cũng là tự động viên mình! Thân.

15. The Following User Says Thank You to HieuHien For This Useful Post:

Chánh-BT (01-12-11)

Thanks
    444
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuhien Xem bài viết
    Nghỉ nuôi thì làm sao gọi là để học hòi thêm kinh nghiệm được bạn?!! Bạn phải cố gắng nuôi vượt qua được mùa đông khắc nghiệt nhất thì mới tích luỹ được nhiều điều. Mình cũng mới chỉ bắt đầu nuôi khoảng gần 2 tháng thôi, nên động viên bạn cũng là tự động viên mình! Thân.
    Em giữ lại 1đôi Thái đua để xem chống chọi với mùa Đông thế nào, em cũng vừa được cho 1 đôi gà Tre cảnh nên nuôi cùng. Em đang đặt gỗ để đóng lại chuồng cho sạch sẽ và chắn gió tốt hơn. Nuôi trên tầng 4 nên gió lùa cũng mạnh lắm

Thanks
    444
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucnt65 Xem bài viết
    Chưa gì đã nản rồi??? Hãy cố gắng lên Kalaka
    Cám ơn Anh nhất định em sẽ còn qua căn cứ của Anh nhờ Anh giúp đỡ và học hỏi thêm, đôi gà rừng của Anh khi nào khi nào có gà con để lại cho em vài đôi nhé, ở cơ quan em gây dựng được phong trào nuôi gà Tre hơn 1 năm nay rồi. Em cho xem ảnh đôi gà rừng rặt của Anh mấy ông ý mê lắm, ngoài này tìm mua khó quá. Em đang đặt mua trứng gà tân châu trong đó chuyển ra ngoài này cho ấp thử xem thế Nào