+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Hybrid View

Chim non
    Thanks
    3

Xin cách chữa bệnh cầu trùng bồ câu

Mình cảm thấy chim bồ câu của mình rất có thể đang bị bệnh cầu trùng,vì mình đã xem qua các triệu chứng của bệnh cầu trùng rất giống với triệu chứng chim bồ câu của mình đang mắc phải như : ỉa phân lỏng có dịch nhày,đường ruột thì bị viêm,trọng lượng thì giảm sút và làm cho bồ câu bị kiệt sức,vậy cho mình hỏi có ae nào có phương pháp trị bệnh dễ và hiệu quả nhất xin chĩ giùm mình,cám ơn ae trước

Thư ký HBCĐHX
    Thanks
    1.951
    Thanked 3.329 Times in 346 Posts
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Long_pigeons Xem bài viết
    Mình cảm thấy chim bồ câu của mình rất có thể đang bị bệnh cầu trùng,vì mình đã xem qua các triệu chứng của bệnh cầu trùng rất giống với triệu chứng chim bồ câu của mình đang mắc phải như : ỉa phân lỏng có dịch nhày,đường ruột thì bị viêm,trọng lượng thì giảm sút và làm cho bồ câu bị kiệt sức,vậy cho mình hỏi có ae nào có phương pháp trị bệnh dễ và hiệu quả nhất xin chĩ giùm mình,cám ơn ae trước
    Bạn xem cách chữa trị ở đây: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=36592. Hiện tại mình có sử dụng Esb3 cho chim, thấy có hiệu quả. Mua tại Ngã 3 Mạc Đĩnh Chi - Trần Cao Vân giá 19.000đ/gói.

Ngoài ra, theo vemedim.vn thì chữa trị như sau:
    ĐIỀU TRỊ:
    Có thể dùng các loại thuốc sau để phòng và trị bệnh :
    Vicox toltra : 1ml/ 1 lít nước uống liên tục trong 2 ngày
    Vime Anticoc: 1g pha với 1 lít nước hoặc 5g trộn vào 4kg thức ăn dùng liên tục 5 ngày.
    Cần bổ sung thêm :
    Vimix Plus : 1g pha cho 1 lít nước dùng pha nước cho uống liên tục 3 - 5 ngày.
    Vimeperos : 5g cho 1000 gà con, 500 gà giò, 200 gà đẻ liên tục 5 ngày.
    Khi gà bệnh cần bổ sung vitamin K, E, A và Selenium vào khẩu phần để làm giảm mức độ chết của gà.

3. The Following 6 Users Say Thank You to zongke For This Useful Post:

Chánh-BT (08-09-11), ChuyaChuya (08-09-11), Hoàng conic (08-09-11), Nghĩa-Q2 (26-07-12), NT.PHONG (08-09-11), Vayca (08-09-11)

Chim non
    Thanks
    3
    Cám ơn bạn zongke nhiều,nhưng mà chắc bồ câu mình bị cũng nặng lắm rồi,không đứng dậy đi được nữa,chĩ nằm 1 chỗ xù lông ra và mắt thì cứ lờ đờ,không biết còn trị kịp nữa không