+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Moderator Avatar của Chánh-BT
    Thanks
    4.023
    Thanked 4.379 Times in 806 Posts

Góp ý giải đua Tuy Hòa do Hội Hàng Xanh tổ chức

- Trước tiên mình nói về thời gian khóa sổ nhận tin nhắn, đây là lần đầu tiên mình thấy thời gian mà BTC dành cho các chiến binh lại hạn hẹp đến vậy. Chiến binh cất cánh lúc 06h05 mà khóa sổ 12h, BTC dựa vào đâu mà tính chim bay 380km mà chưa đến 6 tiếng nếu về quá thời gian đó là không được công nhận? Nếu hôm đó thời tiết đẹp chăng nữa cũng khó cho các chiến binh, thật ra đây là lợi thế cho các căn cứ gần như mình và Q2 nhưng mình không cần "chơi là phải công bằng thắng mới hay"

Sau 05 giờ 55 phút không có chim về BTC cho thêm 6 giờ vẫn không có chiến binh nào hạ cánh vì thời tiết quá xấu. Sai lầm nối tiếp sai lầm sáng hôm sau BTC lại "cho" thêm 3 giờ là đến 9h khóa sổ, mình tự hỏi tại sao không là 12h hoặc 18h nhĩ? Toàn bộ tiền giải thưởng là của người chơi đóng góp chứ không của bất cứ ai khác sao BTC lại sợ người chơi thắng giải đến vậy? Sao mình không để thời gian thoải mái để những chiến binh dũng cảm vượt mưa bão xứng đáng được công nhận thành tích đó. Hôm đó tôi biết có rất nhiều anh em trong đó có tôi biết trước ngày đua sẽ khó khăn cho chiến binh vì ảnh hưởng áp thấp nhưng vì đam mê, vì muốn chinh phục nên không ngại mất chim đã đăng ký hết chiến binh còn lại của căn cứ với hy vọng em nó sẽ mang về cho căn cứ 1 lá cờ chiến thắng vậy mà...Tôi chỉ góp ý vậy thôi vì quyền quyết định vẫn là của BTC

Điều thứ 2 tôi muốn nói là đã 3 ngày rồi những người tham gia hoàn toàn chưa biết kết quả chính thức cũng như thủ tục kiểm tra chiến binh đạt giải và hồi sáng này anh Vĩ có lên diễn đàn hỏi nhưng đến giờ vẫn chưa được hồi đáp. Lại phải tự hỏi "BTC HX có tôn trọng người chơi không?" hay ai muốn nói gì nói không cần quan tâm
    Lần sửa cuối bởi Chánh-BT; 08-11-16 lúc 22:25 Lý do: bổ sung
    Ước mơ nhỏ nhoi chỉ là 1 chiếc Cúp VÔ ĐỊCH

2. The Following 11 Users Say Thank You to Chánh-BT For This Useful Post:

Đông Q.8 (09-11-16), Bảy Hoàng (09-11-16), Bigflowerhorn (09-11-16), Duy Từ (09-11-16), Le_quan8 (08-11-16), long lê (10-11-16), longlanh (09-11-16), Nghĩa-Q2 (09-11-16), NhocSport (09-11-16), Quang75 (09-11-16), THANHHOA_THANH (09-11-16)

Chim non Avatar của manchim144
    Thanks
    0
    Tôi thấy Chánh nói rất đúng vì tôi mới chơi tôi cảm thấy khi đăng ký mua kiểng, đăng ký đóng phí để được đua rồi (không được rút lại) sau đó BTC muốn làm gì cũng được. Giải mở ra bao nhiêu thì để cho anh em (ae) tranh cho hết tạo sự gay cấn, hấp dẫn vì ae chăm sóc rất nhiều công sức vậy mà BTC đã lấy đi sự hấp dẫn đó làm ae hơi buồn. Tôi có chút ý là sau này các hội có tổ chức thì cho ae tranh giành gần hết hoặc hết giải cho vui, và thời tiết xấu thì cho thêm thời gian để những chú chim (yêu) được về kịp cùng với chủ chung vui.... Xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi Chánh-BT; 09-11-16 lúc 16:28 Lý do: không viết tắt trên diễn đàn

4. The Following 3 Users Say Thank You to manchim144 For This Useful Post:

Đông Q.8 (09-11-16), Bigflowerhorn (09-11-16), Nghĩa-Q2 (09-11-16)

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    41
    Chào bạn Chánh Hội Trưởng HBCĐSG, tôi xin đại diện BTC vài ý kiến của bạn hỏi :
    + Thứ 1 : Bạn chơi môn này đã bao nhiêu năm rồi???
    BTC chúng tôi dựa vào các kết quả của những chặng đua trước đây của các hội đã tổ chức trước đó để tính đó bạn, chắc bạn mới chơi đây nên bạn không rành thôi, bạn hỏi anh Vĩ đi nhé... Nếu tôi nhớ không lầm thì anh Vĩ là người khởi xướng môn chơi này ở Tp.HCM. Bạn tính đi đến nay đã bao nhiêu năm rồi? Tôi nghĩ bay 360km ==> 5h59' cũng là hợp lý thôi. Đúng là thời tiết hôm đó hơi xấu,nhưng đó cũng là tiêu chí để vinh danh những con chim có giải đúng không? BTC chúng tôi cho thêm vài tiếng khoá sổ là hợp lý thôi bạn. Cái nào cũng có cái giá của nó, bạn muốn chinh phục giải cao nên bạn tham gia đua không ai bắt ép bạn cả...nên chim bạn mất cũng là việc rất bình thường. Đấy là tính khắc nghiệt của môn chơi.
    " Chơi là phải công bằng thắng mới hay"
    " Yếu tố khách quan không có gì đáng sợ. Chỉ sợ những yếu tố chủ quan"
    + Thứ 2 : Tiền giải thưởng là tiền của người chơi đóng góp và tiền của Nhà Tài Trợ nữa nhé bạn. Vậy không lẽ bạn sợ BTC chúng tôi không trao những giải kia rồi lấy tiền bỏ túi riêng hay sao?
    Bạn nghĩ chúng tôi có đủ can đảm để làm việc đó hay sao?
    + Thứ 3 : Đúng là BTC chúng tôi có chậm trễ trong việc công bố kết quả giải đua, chúng tôi xin nhận khuyết điểm này.
    Bạn hỏi chúng tôi : "BTC có tôn trọng người chơi hay không?" Có lần ngồi với tôi bạn đã than phiền rằng " Người chơi không tôn trọng BTC " mà bạn không nhớ sao? Bạn là người tổ chức chắc bạn biết rõ mà không cần nói câu đó đâu đúng không?
    Thật ra bạn cũng biết là bên Hội Hàng Xanh chúng tôi rất ít nhân lực trong khâu tổ chức nên bạn và anh Vĩ cùng các anh em khác thông cảm chứ, đây cũng chỉ là trò chơi thôi mà...
    Tôi hỏi hơi tế nhị một chút : nếu bạn đang có một hợp đồng lớn trong công việc trùng hợp với thời điểm tổ chức đua, bạn có can đảm bỏ bê hợp đồng để tổ chức đua chim không? Chắc chắn là không có phải không bạn? Công việc và gia đình mới là số 1 nhé ( Đúng không anh Vĩ)
    Với thời buổi công nghệ thông tin phát triển vượt bậc tôi nghĩ bạn và anh Vĩ cùng mọi người cũng đã cập nhật được kết quả cuộc đua rồi. Bạn sợ chúng tôi gian lận hay sao...?
    Tôi hỏi bạn nhé : trong cuộc chơi này bạn bỏ công sức ra để cố gắng làm cho thật tốt cuối cùng bạn có nhận được " Hoa hồng" không hay là những lời trách mắng mỗi khi bạn làm không tốt? Bạn là người hiểu rõ nhất
    Bạn ở cùng cương vị như tôi nên chắc bạn cũng biết một số vấn đề... Đây là một cuộc chơi không hơn không kém, không cần phải dốc sức chơi hết mình, thích thì chơi, không thích thì đừng có chơi.
    Tôi có vài ý kiến, mong bạn hiểu được nhiều. Còn nếu bạn chưa hiểu thì tôi mời bạn 1 ly cafe anh em mình nói chuyện nhiều hơn nhé
    Ps : anh Vĩ và mọi người thông cảm. Sẽ có kết quả chặng đua Tuy Hoà sớm nhất. Cám ơn....

6. The Following User Says Thank You to HBCĐHX For This Useful Post:

Bigflowerhorn (09-11-16)

Moderator Avatar của Chánh-BT
    Thanks
    4.023
    Thanked 4.379 Times in 806 Posts
    Tôi góp ý bài này chỉ với tư cách người tham gia thôi nên chuyện cá nhân tôi không nói tới. Không biết số liệu Tuy Hòa - Sài Gòn 360km HBCHX lấy ở đâu ra hay nhắm chừng đại, chứ tôi xem khoảng cách mà BTC công bố thì gần nhất là căn cứ Thuận Q2 (372km) xa nhất là căn cứ Big - Pic (390km) còn nếu tính xa nhất là căn cứ Quân du lịch (402km) ây cha cách nhau tới 30km hơi bị xa đó nha nếu chim bay là phải hơn 40 phút. Với thời gian 5 tiếng 55 phút thì với kinh nghiệm là người mới chơi nhưng có đua chim liên tục dám khẳng định những căn cứ trên 390km không có chim về kịp, còn nếu BTC chỉ dựa vào những lần dợt và lấy thời gian của căn cứ gần nhất làm cột mốc thì lại càng nguy to vì như vậy là cuộc chơi "KHÔNG CÔNG BẰNG" những căn cứ ở xa chỉ góp tiền góp chim vô cho vui thôi chứ không có cửa lấy giải

Còn vấn đề thông tin công nghệ khoa học gì đó thì anh em bồ câu cũng biết chút chút chứ hông phải không, BTC nói sao không lên bocaudua.vn xem kết quả? Cái này lại trước sau bất nhất nữa, trước giờ BTC luôn khuyến cáo và nhắc nhỡ anh em "Thông tin trên bocaudua.vn là chỉ để tham khảo" từ tham khảo là chỉ để xem chơi cho vui chứ không có giá trị, cái anh em cần là kết quả BTC công bố bằng tin nhắn SMS hoặc nơi đăng bài thông báo đua(hay BTC muốn anh em tự suy luận từng trường hợp, có sự cố thì nó là Tham khảo, sóng yên biển lặn thì nó là Chính thức)

Cám ơn HBCDHX đã hồi âm. Thôi nói nhiêu đây chắc cũng đủ rồi còn chuyện chim bay 400km 5 tiếng 55 phút có hợp lý hay không thì để các anh em khác đua nhiều hơi phân tích
    Ước mơ nhỏ nhoi chỉ là 1 chiếc Cúp VÔ ĐỊCH

8. The Following 2 Users Say Thank You to Chánh-BT For This Useful Post:

Bigflowerhorn (09-11-16), Nghĩa-Q2 (09-11-16)

TRƯƠNG VĨ Avatar của Bigflowerhorn
    Thanks
    4.422
    Thanked 14.416 Times in 1.479 Posts
    Đầu tiên tôi –Bigflowerhorn với tư cách người chơi “chưa nắm bắt sự tiến bộ khoa học…” cám ơn BTC đã cập nhật kết quả thông tin lên diễn đàn bocauvietnam.com cho tất cả anh em “chưa nắm bắt sự tiến bộ khoa học…”

Nếu BTC khẳng định thông tin kết quả đua trên link: bocaudua.vn là chính xác và cuối cùng thì nên có sự thông báo chính thức cho tất cả mọi người vì ai cũng nghĩ đó chỉ là link thử nghiệm cái gọi là ứng dụng sự tiến bộ khoa học… vì lúc trước bạn Haipham từng xác nhận tin nhắn là chính thức còn link chỉ để tham khảo thôi khi xãy ra lỗi mất tất cả dữ liệu vì sự bấm nhầm gì đó của IT??? Lúc đó tôi là người nhiều chuyện xin lại danh sách tin nhắn người gửi để hỗ trợ BTC giải quyết hậu quả vụ đó các bạn có nhớ không?

Thông tin kết quả trận đấu ở đây BTC phải hiểu là bao gồm tất cả tin nhắn, hình ảnh chiến binh, tem, kiềng, nơi thả, xác nhận căn cứ chiến binh đoạt giải… do đó khi thông báo thì nên bao gồm hết tất cả các thông tin trên luôn lên link: bocaudua.vn thì mới hợp lý.

Tôi cảm thấy rất không hợp lý cách giải thích của ai đó núp bóng BTC (xin lỗi vì không xưng danh nên không biết phải xưng hô thế nào, thông cảm nhé!) Với link ứng dụng sự tiến bộ khoa học thì kết quả luôn biết trước nên không thể nói cần nhiều thời gian đến vài ngày để đi xác nhận chiến binh và điều này BTC BCĐHX lúc trước còn có bạn Zongke đã làm rất tốt.

Người chơi lúc nào cũng nôn nóng trông chờ thông tin kết quả dù cho chiến binh mình không đoạt giải, chắc BTC cũng hiểu chuyện này không cần nói lại nhỉ? Ngay cả chuyện thời gian trao giải cũng không thấy BTC cập nhật để mọi người tham gia chúc mừng nhà Quán quân -anh Chauvanthan và là người đoạt giải duy nhất trận đua lịch sử này?

Vấn đề thời gian khóa sổ thì nên xem lại vì ai cũng biết là chưa có chiến binh nào bay dưới 6 tiếng cự ly Tuy Hòa –Saigon. Hai chiến binh No.1 của tôi ở cự ly này cũng chẳng hơn gì, hehe! Thời tiết đẹp còn không có chuyện đó huống chi thời tiết xấu nên lúc đó nhiều người thắc mắc còn tôi thì nghĩ ai đó bấm hay tính nhầm. BTC dựa vào trận đua nào vậy? Các bạn có thể xem bảng tổng hợp các trận đua Tuy Hòa lúc trước do Nghĩa-Q2 post lên.

Năm 2017, BTC BCĐHX nếu có ra kiềng thì cho mọi người biết luôn cự ly đua và giờ khóa sổ chiến binh về để người chơi cân nhắc xem chiến binh mình có phải siêu binh không để quyết định có mua kiềng hay không, đừng đặt người chơi vào thế đã rồi thì không hay lắm!

Sẵn đây cho hỏi Trận đua Bình Định 19/11/2016 sắp tới, BTC cho tất cả anh em “chưa nắm bắt sự tiến bộ khoa học…”biết giờ khóa sổ chiến binh về là lúc nào luôn nhé!

Với tư cách Quản trị diễn đàn, tôi có góp ý nhỏ này khi ghi đại diện BTC BCĐHX thì nên ghi tên bên dưới là ai để dễ xưng hô các bạn nhé! Tôi đọc bài này thì thấy không phải văn phông của bạn Hoàng Conic ngày xưa của tôi.

Chúc anh em ngủ ngon và chuẩn bị tốt cho các trận đua sắp tới.

Trích dẫn Nguyên văn bởi HBCĐHX Xem bài viết
    KẾT QUẢ CHẶN ĐUA THỨ 02: Tuy Hòa - Sài Gòn

Hội BCĐ Hành Xanh là một hội Tiên phong hàng đầu ở Việt Nam đã viết và đưa phần mềm có khoa học kỹ thuật tính cao vào tính kết quả trực tiếp giải đua hỗ trợ một cách tốt nhất cho các căn cứ tham gia cuộc đua (Về Tính rõ ràng, thời gian, công sức,...). Các căn cứ có thể tham khảo Thông tin trực tiếp và xem kết quả cập nhật liên tục giải tại:http://bocaudua.vn/

Tuy nhiên có một vài Căn cứ chưa nắm bắt được sự tiến bộ khoa học hoặc lý do nào khác nên BTC sẽ úp hình kết quả giải đua.
    ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HBCĐHX Xem bài viết
    Chào bạn Chánh Hội Trưởng HBCĐSG, tôi xin đại diện BTC vài ý kiến của bạn hỏi :
    ...
    .
    NÓI ÍT LÀM NHIỀU -LÀM ĐƯỢC RỒI HÃY NÓI TIẾP!

10. The Following 5 Users Say Thank You to Bigflowerhorn For This Useful Post:

chaucassano (11-11-16), Chánh-BT (09-11-16), Duy Từ (10-11-16), HOANG HUNG_HP (10-11-16), THANHHOA_THANH (10-11-16)