Chào Cao Hiền....mình xin Trích nguyên văn 3 câu bạn nói và bạn giải thích khi bạn đã đọc được tiêu đề bài viết mà anh CHÁNH BT viết và nội dụng của mình viết...
- Câu " Suy nghĩ chi cho nhiều đến cuối cùng vẫn là con số không vĩ đại " ý nghĩa của câu này là : Môn giải trí có nuôi được bản thân và gia đình không
- Còn câu " Vấn đề là không phải chuyện giàu nghèo mà là dám chơi hay không " nghĩa là đừng đem chuyện giàu nghèo ra mà nói dễ mất lòng tất cả anh em lắm !
- Dám chơi hay không? nghĩa là đừng nghĩ nhiều về vấn đề tiền bạc,

3 câu Cao Hiền giải thích như trên, bạn hỏi lại bé học lớp 5 để giải thích đúng ý nghĩa như bạn giải thích không nhe....mình miễn tranh luận thêm vấn đề đó nữa...

Để mình giải thích chi tiết thêm để cho Cao Hiền nắm 1 số vấn đề cơ bản để đọc bài viết người khác....sau đó mình viết bài để khỏi LẠC ĐỀ...gây hiểu nhầm lẫn nhau,không hay trên diễn đàn....Trước khi viết bài nên XEM KỸ TIÊU ĐỀ và NỘI DỤNG
1/TIÊU ĐỀ của bài viết "Tâm tư của 1 người đam mê bồ câu đua"
2/NỘI DUNG của bài viết "Bài viết của mình với anh Long(erictran)" Nhằm để anh Erictran và hội Hàng Xanh tránh hiểu nhầm nhau rồi anh em không vui...tạo đoàn kết giữa các thành viên...,tâm tư của mình cũng như những anh em khác đam mê chơi bồ câu về giá kiềng cao....phải đắng đo suy nghĩ trước khi mình mua kiềng đồng thời mình nêu những tâm tư của mình để BTC Hội hiểu thêm,để làm sao có thêm những sân chơi rộng rãi cho nhiều anh em tham gia(NGHÈO - GIÀU đều tham gia được)....đó là những TÂM TƯ của mình cũng như TÂM TƯ của những anh em khác ĐAM MÊ BỒ CÂU"

Bạn viết bài mình thấy trong bài viết của bạn không có cái gì gọi là "TÂM TƯ CỦA MỘT NGƯỜI ĐAM MÊ BỒ CÂU ĐUA" giống như Tiêu đề mà anh Chánh BT nêu ...mà nội dung thấy sao sao như bạn đã nêu sao sao....

Nếu TIÊU ĐỀ ghi " NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT.. trước và trong quá trình THAM GIA BỒ CÂU ĐUA....." và NỘI DUNG bài viết nói về "NHỮNG CÁCH CHƠI BỒ CÂU ĐUA..NÊN HAY KHÔNG NÊN...THÍCH THÌ CHƠI...DÁM CHƠI HAY KHÔNG....và những CON SỐ KHÔNG VĨ ĐẠI..." thì bạn viết bài như vậy là quá ok.....mình cũng mong rằng đây là bài viết cuối cùng của mình để bạn hiểu TRƯỚC khi Chỉ trích một điều gì đó.....mình cũng không có thời gian để GIẢI BÀI TOÁN THAM KHẢO hoài.. bạn cần gì thì alo mình 09.09.09.8838 .......đây là bài viết THAM KHẢO....