+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Banned
    Thanks
    0

Tự chế kiềng cho bồ câu

Em ở vùng sâu vùng xa nên không thấy bán kiềng đeo chân cho chim bồ câu, có bác nào biết chế kiềng thì chỉ em với ạ...

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi udisara Xem bài viết
    Em ở vùng sâu vùng xa nên không thấy bán kiềng đeo chân cho chim bồ câu, có bác nào biết chế kiềng thì chỉ em với ạ...
    Em biết một cách cho anh đây ạ
    Anh kiếm một đoàn ống nhựa mà người ta hay dùng để buộc bóng bay cho bọn trẻ con chơi như hình này
    sau đó anh lấy cái cưa nhỏ cưa nó ra theo chiều dài mà anh muốn, sau khi cưa xong thì lấy bật lửa hơ qua hai đầu của nó để cho nó teo cái nhựa nhọn nó lòi ra nếu không hơ bật lửa cho nó sun lại thì khi đèo vào chân chim con chim nó sẽ bị đau, còn về đường kính thì đường kính cái ông nhựa đó = đường kính kiềng thật anh ạ
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội

Banned
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ilovepigeon Xem bài viết
    Em biết một cách cho anh đây ạ
    Anh kiếm một đoàn ống nhựa mà người ta hay dùng để buộc bóng bay cho bọn trẻ con chơi như hình này
    sau đó anh lấy cái cưa nhỏ cưa nó ra theo chiều dài mà anh muốn, sau khi cưa xong thì lấy bật lửa hơ qua hai đầu của nó để cho nó teo cái nhựa nhọn nó lòi ra nếu không hơ bật lửa cho nó sun lại thì khi đèo vào chân chim con chim nó sẽ bị đau, còn về đường kính thì đường kính cái ông nhựa đó = đường kính kiềng thật anh ạ
    Cảm ơn bạn comment nhiệt tình quá

Cho mình hỏi là làm sao để ghi chữ lên đó? Ví dụ mình muốn ghi tên căn cứ của mình và số điện thoại để khi chim lạc họ alo trả lại mình...

À mà chim mới tập bay thì có đeo kiềng được không? hay phải đeo từ lúc nó mới da dàng?

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    Anh muốn muôn ghi chữ vô thì anh lấy giấy viết nhưng gì cần điền vào rồi dán vào kiềng sau đó lấy băng dính trắng loại nhỏ quấn quanh (sau khi đã dán giấy ghi) . Đáng ra là anh phải đeo cho chim non lúc nó được một tuần tuổi, nhưng nếu đeo cho chim lớn thì anh lấy kiềng nhựa đó cắt ra, cắt xong rồi anh banh cái kiềng đó ra quoặt vào chân con chim là ok . Đây là clip hướng dẫn của adim
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội