Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Threaded View

Nài VIP Avatar của Thang_Q5
    Thanks
    3.359
    Thanked 4.966 Times in 747 Posts
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhaivs Xem bài viết
    Anh thắng cho mình hỏi, nuôi chung kiểng với đua thì tại sao lại hư đàn chim đua, mình cũng đang nuôi chung cả 2 loại, số lượng 30 con đua cả chim ấp vú và chim đua, và 35 con kiểng nữa, nhưng thời gian qua mình chưa thấy có gì hư đàn đua cả, mình cũng mới nuôi chung 2 loại thời gian gần 1 năm thôi, mình nuôi trong đièu kiện kiểng nhốt lồng 50, chim đua thả trong căn cứ. Nếu cái này có gì đó chưa phù hợp thì a xem tư vấn giúp nhé.
    Vấn đề nuôi chung của bạn thanhhaivs nuôi kiểng với thái chung là sao . Kiểng bạn nhốt lồng 50 ,còn chim đua thì thả trong căn cứ vậy thì sao gọi là nuôi chung được . Nuôi kiểng với chim đua chung có nghĩa là sống chung 1 căn cứ ăn chung 1 thức ăn , uống chung nước và được thả ra ngoài cùng 1 thời gian . Còn theo cách bạn nói thì sao có thể gọi là nuôi chung được . Cách của bạn thì nên gọi là chung căn cứ thì ok .

Khi nuôi kiểng với chim đua chung sẽ có tác hại hư sau .
    1 : Chim đua là loại chim cần vận động nhiều , còn kiểng thì ít vận động khi nuôi chung thì chim kiểng có thể làm cho chim đua chúng ta lười vận động .
    2 : Chim kiểng thường hay đậu bậy nên chúng có thể dắt đàn chim đua chúng ta đậu tùm lum và ịa bậy mà gây mít lòng hàng xóm .
    3 : Chim kiểng là loại chim không có khả năng chụi đựng , thường dễ bi bệnh khi nuôi chung có thể lây bệnh cho đàn chim đua nhà mình , mà chim con là nguyên nhân dễ lây lan nhất .

2. The Following 3 Users Say Thank You to Thang_Q5 For This Useful Post:

kien_q5 (22-09-11), lucnt65 (23-09-11), Namtran (23-09-11)

Tags cho chủ đề này