Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Threaded View

Chim non Avatar của nobody
    Thanks
    154
    Bác Lực đã kêu gọi xây dựng nên Hội Bồ câu Hà nội thì mình nghĩ cũng đã đến lúc đóng góp chút công sức.
    Muốn chim được tập huấn tốt Hoặc phải có thời gian đi thả hoặc có người năng Di chuyển để luyện chim.Mình có ý kiến như sau:
    Các chủ căn cứ chủ động tập cho Chiến binh những cung đường ngắn 1 cách thuần thục. Sau đó có thể tham gia Đăng ký thả xa dần nếu không có điều kiên đi.
    Các Tuyến thả chim Tập huấn mình lên Chương trình :

Tuyến 1 chủ đạo: Hà nội- Sao đỏ- Uông Bí-Quảng Ninh-Vân Đồn(Cọc 6). Lựa chon điểm thả từ Hà nội Km 30, 60, 90 là Sao Đỏ Hải Dương, vv..điểm cuối là Cọc 6 (235km )vẫn nằm trong phạm vi xe của mình di chuyển.( 1 tháng trung bình 8 lần)

Tuyến 2 Đơn giản Hà nội -Ninh Bình-Hà nội. 130km nếu đứng giữa sân Đền Vua Đinh để thả.

Tuyến 3 Hướng Hòa Bình ( Hà nội- Vân đình,Tế tiêu,Mỹ Đức- Kim Bôi) 30km đến 70km.

Tuyến 4 Hà nội -Hải Dương-Hải phòng ( không phải tuyến đường yêu thích,ít di chuyển về Hướng này,1 tháng 1 lần)

Tất cả các tuyến trên là Phạm vi hoạt động của mình Hàng ngày( thậm trí là thực hiện trong ngày) nên mình muốn vì Sở thích chung của anh em nuôi chim Đua mà phát huy trong tương lai ,trước đây chỉ chơi 1 mình. Mục tiêu sẽ phải đi xa hơn như Huế ,Hội an và mình cũng vẫn lo được.
    Chương trình mình dự tính là như vậy ,sẽ hoạt đông chăm chỉ từ cuối tháng 9.2011, việc gửi chim đi tập cùng nhau ,thực tế còn phải do chính các bạn quyết định vì mỗi con chim đem gửi là đã phải gửi cả Niềm tin rồi. Còn mình khi đã giúp thả thì không có tính Phí.
    Xin Thông báo để AE tại Hà nội có chủ chương .

Mình thích có 1 chiếc thế này quá ,mà cầm Mẫu đi đặt anh Hàng xóm Thợ Mộc anh ấy đòi 2 triệu tiền công.Chim thì ít,chơi thì còn thiếu Kinh nghiệm nhưng cái gì cũng muốn đẹp.
    Học, học nữa, học mãi.....Nhân ngoại Hữu Nhân.

2. The Following 14 Users Say Thank You to nobody For This Useful Post:

Bigflowerhorn (26-07-11), chaucassano (27-07-11), ChuyaChuya (27-07-11), Cuong_Q6 (26-07-11), DieuHuy (26-07-11), Hoàng conic (26-07-11), lucnt65 (26-07-11), NgocQuan-HN (26-07-11), NguyenBang (26-07-11), NT.PHONG (27-07-11), THANHHOA_THANH (05-02-14), trunec (27-07-11), vanmieuhanoi (26-07-11), Vuanh (26-07-11)