+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Hybrid View

Trứng
    Thanks
    34
    Hôm qua cho uống thuốc trị Ecoli+Tụ huyết trùng thì hôm nay em thứ 2 vẫn tự ăn được còn em thứ 3 yếu hơn và có hiện tượng thở há mỏ đến 16h thì ra đi. Vác 2 em đến bác sĩ thú y, chị bác sĩ mổ khám nghiêm tử thi rồi bảo nguyên nhân chính là do nhiều giun sán gây đi ỉa rồi bán cho thuốc tẩy giun san, thuốc Bio Genta-Tylosin về tiêm và thuốc Hupha-Enrofloxacin về nhỏ kèm 3ml thuốc bổ gì đó và thuốc chống bại liệt. Mình nghe cứ thấy chưa thuyết phục lắm vì nếu do nhiêu giun sán thì chim già không nói đằng này có cả chim non 2 tháng tuổi chẳng nhẽ cũng nhiều giun, rồi chim bị liên tiếp rồi nhanh chết không như đi ỉa thông thường chim bi 1 tuần đến 10 ngày còn không sao. Mình nghĩ do virus gì đó thì đúng hơn nhưng chị ấy bảo cứ yên tâm điều trị như đơn thuốc đã kê là khỏi. Bác sĩ nói thế thì còn biết nói sao. Dù sao cũng thấy chị ấy kê có thuốc Enrofloxacin giông như bác Erictran1 kê đơn nên cũng tạm yên tâm đi về. Hi vọng sắng mai thức dậy không thêm em nào nữa. Thiện tai, thiện tai. Không thiện thì sẽ tai. Thiện hoài ...vẫn tai.

2. The Following 5 Users Say Thank You to thicduthu For This Useful Post:

Chấn PG (23-10-13), erictran1 (23-10-13), Quang Huy Q10 (23-10-13), THANHHOA_THANH (16-02-14), zongke (23-10-13)

Tags cho chủ đề này