+ Trả lời bài viết
Trang 7/7 ĐầuĐầu ... 5 6 7
Hiện kết quả từ 61 tới 69 của 69
    Chim 1 năm tuổi Avatar của Quang Huy Q10
    Thanks
    6.944
    Từ trước tới giờ đi học chỉ biết có 10 con số từ 0,1,2,....,9. Nay biết thêm o là số 0 nhỏ; i là số 1 nhỏ; s là số 5 nhỏ; b là số 6 nhỏ....
    " Không ai khôn mà chưa dại đôi lần ". Quang Huy - 0903.107.207

2. The Following User Says Thank You to Quang Huy Q10 For This Useful Post:

Quayphulam (17-10-13)

Chim non
    Thanks
    204
    btc không biết tổ chức,được các tư lệnh va anh em đi trước quang tâm,nhắc nhở thì nên cám ơn,với lại phải đứng ra xin lỏi toàn thể anh em yêu chim bồ câu.để trận thứ ba này hoàng thiện hơn.

4. The Following 2 Users Say Thank You to thaiq6 For This Useful Post:

Hà Q6 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13)

Cố vấn BQT VNPC Avatar của Vuanh
    Thanks
    3.220
    Thanked 5.192 Times in 545 Posts
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Đông (Q8) Xem bài viết
    BTC Giải Đua Bồ Câu Tiến Lên 4 Chặng thông báo đến toàn thể các căn cứ về trường hợp nhắn tin trong giải đua 4 chặng:
    .....
    BTC căn cứ theo quy định chung giải đua do HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM soạn thảo. Xét thấy chưa có điều lệ quy định nhắn tin bắt buộc là số nhỏ hoặc số lớn ngang bằng nhau của 8 chữ số đối với trường hợp của căn cứ CHÂU VĂN THÂN đã gây ra sự nhầm lẫn cho các căn cứ cùng tham gia.
    ......
    1) Nếu chưa có quy định bắt buộc phải nhắn tin số lớn hoặc số nhỏ trong 1 tin nhắn 8 chữ số thì căn cứ CHÂU VĂN THÂN chỉ là lỗi nhận định (nhắn đúng 8 chữ số nhưng không đồng đều kích cỡ)......

CHÀO ĐOÀN KẾT VÀ XÂY DỰNG.

BTC GIẢI ĐUA 4 CHẶNG THÔNG BÁO.
    Xin chào anh Đông,

Chúng tôi xin nói trước chúng tôi không quan tâm đến việc anh có loại hoặc không loại căn cứ nào trong giải đua. Anh là trưởng BTC anh là người quyết định cuối cùng cho các vấn đề xảy ra trong giải đua do anh tổ chức, anh có giải quyết thế nào thì BQT diễn đàn sẽ không bao giờ có ý kiến. Trong NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH không có qui định chữ được thay thế số.

Nếu giải quyết cho anh Thân là bị nhắn tin nhầm số KHÔNG thành chữ O và tiếp tục được đua trận tiếp thì đó là giải quyết theo tình cảm và cũng sẽ có người đồng tình với anh hoặc không đồng tình và đó cũng là chuyện của HQBCQ8.

Nếu anh đã nói dùng NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH của diễn đàn áp dụng cho giải đua do anh tổ chức thì anh phải tôn trọng nó. Và anh nói rằng chúng tôi không có quy định kích cỡ số ngang bằng nhau là không đúng vì trong điện thoại khi nhắn tin số KHÔNG hoặc số nào đi nữa cũng không thể bấm ra 2 kích cỡ.

Và nếu anh nghỉ NỘI QUY ĐUA của chúng tôi không đủ tin dùng thì mong anh đừng dùng đến NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH cho những trận sau nữa. Anh nên soạn ra qui định cho riêng HQBCQ8 hoặc riêng cho từng giải đua anh tổ chức là tốt nhất.

TM.BQT BOCAUVIETNAM.COM
    Lần sửa cuối bởi Vuanh; 16-10-13 lúc 22:47 Lý do: Cho rõ
    Chúng sẽ về từ một phương trời rất xa

6. The Following 14 Users Say Thank You to Vuanh For This Useful Post:

Chánh-BT (16-10-13), Hà Q6 (17-10-13), Le_quan8 (16-10-13), Namtran (17-10-13), Nghĩa-Q2 (16-10-13), NhocSport (16-10-13), NT.PHONG (16-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13), QuyAttilaQ6 (16-10-13), thanhddnd (16-10-13), Thin76 (17-10-13), Vinhxena (19-10-13), zongke (16-10-13)

Chim 1 năm tuổi Avatar của thanhq8
    Thanks
    2.927
    Thân chào anh em trong hội Bồ câu Việt Nam

Mình là thành viên mới, muốn có vài dòng tâm sự cùng anh em Quí hội , hổm nay mình rất bức xúc và rất ... Rất ...thất vọng trong cuộc đua tiến lên 4 chặng của hội quán Bồ câu Q8 tổ chức. đã là một cuộc chơi giải trí lành mạnh tại sao chúng ta không đồng lòng quyết tâm góp sức nâng tầm ,để đưa giải đi đến thành công tốt đẹp đó không phải là mong mỏi của anh em trong cuộc chơi này hay sao ,mình theo dõi từ trận 1 cho đến trận 2 đã xảy ra bao rắc rối hoang mang cho tất cả những ai yêu cái đẹp ,và công bằng ,khòng biết vì lí do gì mà có những ảnh hưởng ... Hoặc Cố tình hoặc gián tiếp muốn làm cho cuộc chơi này không trọn vẹn, tạo hệ lụy xấu gây hoang mang ,mất đoàn kết ảnh hưởng xấu đến những cuộc đua sau này của Quí hội . Trong một cuộc chơi mà biết bao căn cứ cùng ban tổ chức những người có lòng đam mê say đắm trong sáng vô hạn để. Tạo nên một cuộc chơi mới lạ diễn ra lâu nhất ,và kéo dài nhất ,và cũng gặp nhiều rắc rối nhất .

Mình rất tâm đắc với 2 câu sau đây chắc chắn anh em trong diễn đàn ai cũng biết .

1. NÓI ÍT LÀM NHIỀU - LÀM ĐƯỢC RỒI HÃY NÓI TIẾP.

2. THAM VỌNG BÉ NHỎ SẼ KHÔNG TỒN TẠI Ở MỘT CUỘC CHƠI LỚN.

Mình mong anh em hãy đoàn kết lại để đưa môn thể thao của chúng ta ,ngày càng phát triển tốt đẹp và đáng yêu hơn .

Theo mình thiết nghĩ hội Bồ câu Việt Nam nói riêng ,và hội bồ câu cả nước nói chung ,có thể sánh vai với các cường quốc hội Bồ câu 5 Châu hay không đó cũng là nhờ công của tất cả thành viên và các hội Bồ câu của chúng ta .

Nếu có gì sai xót xin bỏ qua , chân thành cảm ơn

Thân chào

8. The Following 14 Users Say Thank You to thanhq8 For This Useful Post:

Hà Q6 (17-10-13), HOANG HUNG_HP (16-10-13), HungkyQ11 (17-10-13), kalaca (16-10-13), Le_quan8 (16-10-13), minhbacdan (17-10-13), Namtran (17-10-13), Nghĩa-Q2 (16-10-13), Phuong_Nam (16-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13), QuyAttilaQ6 (17-10-13), tugiang (16-10-13), zongke (16-10-13)

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    581
    Xin chào bạn Thanhq8

"..... tại sao chúng ta không đồng lòng quyết tâm góp sức nâng tầm ,để đưa giải đi đến thành công tốt đẹp đó không phải là mong mỏi của anh em trong cuộc chơi này hay sao ...." ".... tạo hệ lụy xấu gây hoang mang ,mất đoàn kết....".
    Mình xin chia sẻ với bạn đôi điều:
    1. Chúng ta đang đồng lòng góp ý xây dựng chứ không phải 'cố tình' góp ý để gây hoang mang, mất đoàn kết bạn ơi!
    Những chi tiết sai nhỏ ở cuộc chơi nhỏ mà không nhận ra thì làm sao "sánh vai với cường quốc 5 châu"?
    Muốn đoàn kết thì tất cả phải trong sáng, rõ ràng không thể âm âm u u mà đoàn kết được!
    Người tốt là người thấy ta sai mà góp ý cho ta, còn người xấu là người thấy ta sai lại bỏ mặc ta!

" Mình rất tâm đắc với 2 câu sau đây chắc chắn anh em trong diễn đàn ai cũng biết .

1. NÓI ÍT LÀM NHIỀU - LÀM ĐƯỢC RỒI HÃY NÓI TIẾP.

2. THAM VỌNG BÉ NHỎ SẼ KHÔNG TỒN TẠI Ở MỘT CUỘC CHƠI LỚN.

...... Theo mình thiết nghĩ hội Bồ câu Việt Nam nói riêng ,và hội bồ câu cả nước nói chung ,có thể sánh vai với các cường quốc hội Bồ câu 5 Châu hay không đó cũng là nhờ công của tất cả thành viên và các hội Bồ câu của chúng ta ."

2. hai câu đầu là chữ ký của 2 thành viên trong diễn đàn mình cũng thấy quen. Còn câu "thiết nghĩ..." của bạn mình cũng thấy quen nữa! rất giống câu nói của Bác Hồ nói với các cháu thiếu nhi! chỉ khác có thay "nước Việt nam" thành "Hội BCVN" và "các cháu" thành "thành viên...của chúng ta"! Nếu bạn có lấy ý tưởng và câu chữ thì nên ghi rõ để tôn trọng tác giả (Bác Hồ).
    Nếu có gì sai xót xin bỏ qua , chân thành cảm ơn

Thân chào[/QUOTE]

10. The Following 7 Users Say Thank You to HieuHien For This Useful Post:

Hoàng conic (17-10-13), Le_quan8 (16-10-13), minhbacdan (17-10-13), Nghĩa-Q2 (16-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13), Thin76 (17-10-13)

Chim 1 năm tuổi Avatar của thanhq8
    Thanks
    2.927
    Thân chào bạn hiêu hiên

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm tới bài viết của mình, rất mong được gặp và giao lưu với bạn nhé . Bài viết của mình không có ý tưỡng gì hết đó bạn ơi ,mình chỉ ước ao chúng ta đoàn kết và ngày càng phát triển 1 ngày càng lớn mạnh mà thôi bạn mình ơn,

Một lần nửa cảm ơn bạn nhiều nhé

12. The Following 7 Users Say Thank You to thanhq8 For This Useful Post:

Le_quan8 (16-10-13), minhbacdan (17-10-13), Namtran (17-10-13), Nghĩa-Q2 (16-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13), QuyAttilaQ6 (17-10-13)

Chim non
    Thanks
    162
    Em xin phép anh em!!!
    Em là người ngoài cuộc, nhưng thấy anh em đang tranh luận. Vậy em cũng xin phép có góp ý như sau:
    BTC có thể post tấm ảnh của chiếc tem đấy lên và nội dung tin nhắn của căn cứ CHÂU VĂN THÂN được không??? Post lên anh em sẽ rõ là số 0 hay chữ "o" ; "O"
    Yahoo: daotinh_sos_96@yahoo.com
    Rất vui khi được làm quen với mọi người.

14. The Following 2 Users Say Thank You to manhcuonghy For This Useful Post:

Le_quan8 (17-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13)

Chim non
    Thanks
    1.406
    Đất lành chim đậu chim bồ câu là tượng chân cho hòa bình,mọi người đang nuôi chim là đang được sống trong hòa bình ta nên hòa đồng nhau mà tận hưởng an lành để được sống khỏe và thọ hơn không gì bằng được.từ sự nhằm lẫn nhỏ đã phí đi rất nhiều thời gian,công sức và tinh thần của nhiều anh em,thời gian rất quí báu thời gian là tiền bạc thời gian qua đi không tìm lại được hãy để thời gian đó làm việc gì mà mình thấy có ý nghĩa mà thấy vui và mọi người cùng vui là mình sống tốt lắm rồi không phải ai cũng làm được.hãy để công sức nuôi chim cho đoạt giải tốt thì mình sẽ thấy vui.dù không đạt tốt xin đừng bỏ cuộc buồn phiền không tốt cho tinh thần sẽ bị nản lòng,có câu " không việc gì khó chỉ sợ lòng không bền" kiêng chì nuôi sẽ có ngày thành công và đoạt giải cao,cũng như ta thấy bao người nghèo mà học rất giỏi . chúc mọi người nuôi chim tốt và sống an lành.

16. The Following 6 Users Say Thank You to HungkyQ11 For This Useful Post:

Le_quan8 (17-10-13), minhbacdan (17-10-13), Minh_Q8 (18-10-13), Nghĩa-Q2 (17-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), QuyAttilaQ6 (17-10-13)

Trứng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuanh Xem bài viết
    Xin chào anh Đông,

Chúng tôi xin nói trước chúng tôi không quan tâm đến việc anh có loại hoặc không loại căn cứ nào trong giải đua. Anh là trưởng BTC anh là người quyết định cuối cùng cho các vấn đề xảy ra trong giải đua do anh tổ chức, anh có giải quyết thế nào thì BQT diễn đàn sẽ không bao giờ có ý kiến. Trong NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH không có qui định chữ được thay thế số.

Nếu giải quyết cho anh Thân là bị nhắn tin nhầm số KHÔNG thành chữ O và tiếp tục được đua trận tiếp thì đó là giải quyết theo tình cảm và cũng sẽ có người đồng tình với anh hoặc không đồng tình và đó cũng là chuyện của HQBCQ8.

Nếu anh đã nói dùng NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH của diễn đàn áp dụng cho giải đua do anh tổ chức thì anh phải tôn trọng nó. Và anh nói rằng chúng tôi không có quy định kích cỡ số ngang bằng nhau là không đúng vì trong điện thoại khi nhắn tin số KHÔNG hoặc số nào đi nữa cũng không thể bấm ra 2 kích cỡ.

Và nếu anh nghỉ NỘI QUY ĐUA của chúng tôi không đủ tin dùng thì mong anh đừng dùng đến NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH cho những trận sau nữa. Anh nên soạn ra qui định cho riêng HQBCQ8 hoặc riêng cho từng giải đua anh tổ chức là tốt nhất.

TM.BQT BOCAUVIETNAM.COM
    Vô thẳng vấn đề luôn :
    Thứ1: HQBCQ8 hay Anh Đông nên có 1 Luật riêng cho Hội mình thí dụ như "Luật Của Anh Đông" hay "Luật Rừng " gì chẳng hạn vì nếu luật của mình đề ra thì muốn ghi gì mà không được " muốn Chữ thành Số ,muốn trứng gà thành bồ câu Hay Muốn Thành Con Bò,Con Lợn " thì tuỳ thích haaaaa lại giỡn tí cho vui thôi phải không mấy bác
    Thứ2: tổ trọng tài có 4 người thì khi Đưa ra quyết định thì có 3 người không tham dự Vì Họ là những Con Người biết lên Diễn Đàn Đọc và Hiểu những gì anh em nói nên chắc chắn là họ sẽ không tham gia 1 cuộc hợp Vô Lý không cần bàn cải.
    Vài dòng góp ý cùng HQBCQ8.Tôi Thichdongvat và cũng thích Anh Đông...nên góp ý cho Vui

18. The Following 6 Users Say Thank You to thichdongvat For This Useful Post:

Le_quan8 (17-10-13), Namtran (17-10-13), Phúc Yến (17-10-13), Quang Huy Q10 (17-10-13), Quayphulam (17-10-13), Thang_Q5 (17-10-13)