Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Threaded View

Chim non Avatar của botchien
    Thanks
    216

Bức xúc _ Bồ câu nguyễn thi Nhỏ

Chào các anh, e thích chim bồ câu lắm. mấy tháng trước e có ra nguyễn Thị Nhỏ mua 1 cặp vể nuôi thử , Vì bản tính nóng vôi nên e chọn mua 1 cặp thái đã lớn( người bán bảo là đem về nuôi quen chuồng khoảng 10 ngày là đẻ) giá là 300k Thái xám 2 vạch. Thế là em hí hửng đem về, sẵn tiện ghé kế bên tiệm Ngọc Yến mua cái chuồng 60x50 + cái máng đựng phân hết 135k. bình uống nước, thức ăn 1kg : hết155k.==> Tổng thiệt hại là 455k.

Về đến nhà là khoảng 12h30 , trưa nắng gay gắt của tháng 4 làm e bực cả mình khi ngồi ráp cái chuồng gần 1 tiếng. HIX.

Thế là chuồng trại cũng xong, e quyết định chim vào , trời ơi , thật hãi hùng, Tụi nó cắn lộn đánh nhau như võ sỉ đô vật. em cũng mặc kệ. đi ăn cơm cái đã...đói rồi sáng giờ ăn có ổ bánh mỳ...

Thế là từ đó tới chiều tụi nó đánh nhau tời tả....rụng hết mấy cộng long. Tới chiều tụi nó lờn mặt rồi nên mõi đứa đứng 1 góc,

Kết quã của sự kiện trên là em chờ, chờ ... chờ mãi đến tận hôm nay gần.....2,5 tháng trời vẫn chưa đẻ...bây giờ nổi đau như càu xé trong tim.

Theo em thì chắc là 2 con trống quá.

Lần sửa cuối bởi botchien; 19-07-11 lúc 19:51 Lý do: [U][I]ko nêu tên người bán[/I][/U]

2. The Following 2 Users Say Thank You to botchien For This Useful Post:

Cuong_Q6 (19-07-11), NT.PHONG (20-07-11)