+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Banned
    Thanks
    0

Chuồng chim bồ câu nên sơn màu gì?

Em nghe nói là chim bồ câu thích màu sắc sặc sỡ, nếu chuồn nhà hàng xóm sơn màu đẹp là nó bỏ nhà bay qua đó ở liền... Có bác nào biết bồ câu nó thích màu gì không? Em mới đóng chuồng muốn sơn màu đẹp để chim khỏi bỏ sang nhà hàng xóm

Chim non
    Thanks
    208
    Bạn đừng bỏ đói mấy em thì nó sẽ không qua căn cứ khác, còn màu sơn bạn thích màu gì thì sơn màu đó.
    Lần sửa cuối bởi Chấn PG; 17-11-12 lúc 16:37 Lý do: Ngôn ngữ chat => e
    Quay đầu là bờ (回頭是岸)

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi udisara Xem bài viết
    Em nghe nói là chim bồ câu thích màu sắc sặc sỡ, nếu chuồn nhà hàng xóm sơn màu đẹp là nó bỏ nhà bay qua đó ở liền... Có bác nào biết bồ câu nó thích màu gì không? Em mới đóng chuồng muốn sơn màu đẹp để chim khỏi bỏ sang nhà hàng xóm
    Chim bồ câu thì nó đều thích các loại màu anh sơn nhiều màu là đẹp, còn nếu muốn nó không bỏ đi thì anh phải cho ăn đầy đủ đúng giờ giấc và đừng để chuột, mèo phá hoại là ok
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội

Banned
    Thanks
    0
    Mình mới bắt đầu nuôi 2 đôi đang tập mổ tập bay, liệu nó thấy đàn nhà hàng xóm đông đúc nó có bỏ sang đó không mọi người?

Nếu mình mua 1 đôi chim đang đẻ trứng thì phải nuôi nhốt bao lâu nó mới quen chuồng không bỏ đi?
    Lần sửa cuối bởi Chấn PG; 17-11-12 lúc 16:38 Lý do: Ngôn ngữ chat => 0

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi udisara Xem bài viết
    Mình mới bắt đầu nuôi 2 đôi đang tập mổ tập bay, liệu nó thấy đàn nhà hàng xóm đông đúc nó có bỏ sang đó không mọi người?

Nếu mình mua 1 đôi chim đang đẻ trứng thì phải nuôi nhốt bao lâu nó mới quen chuồng 0 bỏ đi?
    Anh ơi anh nên post đúng bài đúng mục nhé, chứ cứ lập topic hỏi những vấn đề khác. Còn cái vấn đề của anh theo em là anh nên tự tìm hiểu chứ cứ hỏi thế này thì... cái vấn đề của anh là quá bình thường, chim non đang tập mổ tập bay không bao giờ có chuyện bỏ sang nhà hàng xóm đâu. Nếu anh mua chim ta đang đẻ thì về giốt 20 ngày chuồng rồi thả là nó quen à
    Lần sửa cuối bởi Chấn PG; 17-11-12 lúc 16:42 Lý do: Ngôn ngữ chat => nàh
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội