Ðề tài đã khoá
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Chim non
    Thanks
    25

Bắc hải trắng HN ai nuôi ai đang có???

vừa qua mình về chợ hàng vợt được đôi bắc hải trắng ảnh như đã post trong bài. Tuy nhiên chú chim trống nuôi được vài ngày thì chết vì kiệt lực bị nhốt lồng ngoài chợ bỏ đói nhiều ngày giờ chỉ còn chim mái, theo mình hiểu bắc hải trắng cũng là 1 dòng chim khôn có khả năng bay thả và đua tốt, nhiều năm vẫn nhớ nhà hiện mình đã xước cánh.

Anh em trong hội ai có lẻ đực hay biết ở đâu có đực đẹp giới thiệu giúp mình tuyển con trống hoặc anh em nào có đực lẻ kết hợp mình đưa mái cho đúng lấy mấy đôi chim non để nuôi thả xem sao mặt mỏ đẹp dáng đẹp trắng tinh , ảnh là do nhốt chuồng để bẩn dòng này không pha một chút lông màu nào khác. Chim trắng nuôi đua thả được cũng rất hay , vì bồ câu trắng bay đua được theo mình hiện nay khá hiếm do may mắn mình vợt được ở chợ hàng 1 đôi có vài trăm ngàn đen quá lại chết mất con trống.

anh em xem ảnh nhé

Lần sửa cuối bởi Chấn PG; 16-11-12 lúc 10:18 Lý do: Ngôn ngữ chat =>e
    BOCAUHOANGTHANH
    122 ngọc lâm - long biên - hà nội
    097 9999 888
    căn cứ bồ câu đua ( bắc hải)

2. The Following 3 Users Say Thank You to bocauhoangthanh For This Useful Post:

ChuyaChuya (18-11-12), FIGO (16-11-12), Ilovepigeon (16-11-12)

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    em đang có một con trống lẻ 3 lông màu xám cánh trắng này, mũi cũng bự phết
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội

4. The Following User Says Thank You to Ilovepigeon For This Useful Post:

FIGO (16-11-12)

Chim non Avatar của Hieunadal
    Thanks
    79
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bocauhoangthanh Xem bài viết
    vừa qua mình về chợ hàng vợt được đôi bắc hải trắng ảnh như đã post trong bài. Tuy nhiên chú chim trống nuôi được vài ngày thì chết vì kiệt lực bị nhốt lồng ngoài chợ bỏ đói nhiều ngày giờ chỉ còn chim mái, theo mình hiểu bắc hải trắng cũng là 1 dòng chim khôn có khả năng bay thả và đua tốt, nhiều năm vẫn nhớ nhà hiện mình đã xước cánh.

Anh em trong hội ai có lẻ đực hay biết ở đâu có đực đẹp giới thiệu giúp mình tuyển con trống hoặc anh em nào có đực lẻ kết hợp mình đưa mái cho đúng lấy mấy đôi chim non để nuôi thả xem sao mặt mỏ đẹp dáng đẹp trắng tinh , ảnh là do nhốt chuồng để bẩn dòng này không pha một chút lông màu nào khác. Chim trắng nuôi đua thả được cũng rất hay , vì bồ câu trắng bay đua được theo mình hiện nay khá hiếm do may mắn mình vợt được ở chợ hàng 1 đôi có vài trăm ngàn đen quá lại chết mất con trống.

anh em xem ảnh nhé

Anh bocauhoangthanh nuôi phong phú ghê, lại còn chơi cả chim màu nữa cơ đấy. Theo kinh nghiệm nuôi của em thì em thấy thế này. Riêng dòng chim đua thì chim màu như màu đen, pho( nâu ), trắng bay không tốt. Nhất là màu trắng, trước đây em cũng rất vất vả trong việc tìm chim đua màu trắng mà bay được khoảng 100 km để gây giống mà khó lắm. Chẳng qua để nuôi cho đẹp đàn thì ok thôi. Theo em được biết thì ngoài miền Bắc,anh Quang Anh Hải Phòng có nuôi chim trắng( tại trước hội thả chim ở Festival thú cưng trên sân bóng Long Biên em thấy anh ý gửi chim từ Hải Phòng lên và bọn chúng đã bay về HP). Không biết bây giờ anh ý còn nuôi không, anh thử liên lạc với anh ý xem. Đã mất công nuôi thì nên tìm bổn chim tốt một chút ngay từ đầu anh ạ. Nếu tìm được giống chim trắng bay ok thì mách em nhé. Hoặc cứ gây đàn rồi năm sau em về chia lại cho em nuôi với nhé. Em cũng là một fan của chim trắng mà. Hii. Thân!
    Louis Trần.
    Yahoo: hieunadal_88
    Facebook: Louis Trần ( Hieu Nadal)
    Rất mong được làm quen với các bạn có chung niềm đam mê bồ câu.

Có tự tin chưa chắc đã thắng... Không có tự tin chắc chắn sẽ thua...

6. The Following 2 Users Say Thank You to Hieunadal For This Useful Post:

bach hac (17-11-12), PhuongHP (16-11-12)

Chim non Avatar của PhuongHP
    Thanks
    905
    Mình đang có 3 em trống bay ở tại căn cứ 3 em này cũng bay tàm tạm bay TP VINH-260km{đường chim bay} nếu lúc nào bạn xuống HP đt cho mình,mình sẽ kỷ niệm cho bạn 1 em để thử nuôi xem có được không,em mái của bạn mình không thích lắm vì nhìn chắc em nó mắt mầu hạt nhãn có phải không,theo ý thích của riêng mình thì chim trắng mắt phải mầu {đỏ tiết} mới chơi được.
    PHƯƠNG HP
    ĐT:0906088808

8. The Following 7 Users Say Thank You to PhuongHP For This Useful Post:

bach hac (17-11-12), bocaubinhtrieu (20-11-12), Chánh-BT (17-11-12), CUNGNK (28-11-12), giahieu (18-11-12), Hieunadal (17-11-12), Le_quan8 (17-11-12)

Chim non
    Thanks
    25

cảm động về hội trưởng PHUONGHP

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongHP Xem bài viết
    Mình đang có 3 em trống bay ở tại căn cứ 3 em này cũng bay tàm tạm bay TP VINH-260km{đường chim bay} nếu lúc nào bạn xuống HP đt cho mình,mình sẽ kỷ niệm cho bạn 1 em để thử nuôi xem có được không,em mái của bạn mình không thích lắm vì nhìn chắc em nó mắt mầu hạt nhãn có phải không,theo ý thích của riêng mình thì chim trắng mắt phải mầu {đỏ tiết} mới chơi được.
    quả là pro cái gì PHUONGHP cũng có hy vọng được giao lưu với hội trưởng HP , anh em chơi bồ câu cũng là sưu tầm theo thú , chi trắng có thể bay không hoành tráng được bằng vóc hay da đá hoặc khoang , nâu nhưng được cái offline trong thành phố các buổi sáng chủ nhật thả vài em chim trắng có lẽ cũng có chút hứng thú.và các em gái ngồi cafe hí hửng xem trò lạ dặc biệt có mấy em chim trắc muốt các em lại càng phê
    với lại mình cũng đam mê màu trắng nó đại diện cho màu của chim HÒA BìNH
    chưa biết thế nào và cũng chưa dám mạo muội nhận kỷ niệm của PHUONGHP nhưng rất mong anh em chia xẻ , phong cách chơi chia xẻ và tận tâm với phong trào như PHUONGHP rất làm anh em cảm động
    chủ nhật hạnh phúc
    BOCAUHOANGTHANH
    097 9999 888

Chim non
    Thanks
    25
    báo cáo các cụ ngày mai thứ 4 là tôi về HP nhà đồng chí PHUONGHP để vác về em trống
    hy vọng mùa giải viễn chinh 100k 2013 em sẽ thi "chim trắng mồ côi cho các pác xem" vì chỉ nhà em có chim trắng thi ở HN
    mấy ngày nay không thấy cụ nào nói về chim bắc hải trắng thì em sẽ đua chim trắng
    em là fan nghiền bồ câu màu trắng lắm mà phải thả được cơ
    em chỉ thi 100km thôi
    em tập huấn thường xuyên nên dám chơi chim trắng nếu đúng kịch bản tập huấn của em mà cháu nó về được là xong
    cám ơn đồng chí PHUONGHP trước nhé
    BOCAUHOANGTHANH
    097 9999 888

Chim 2 năm tuổi Avatar của Ilovepigeon
    Thanks
    45
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bocauhoangthanh Xem bài viết
    báo cáo các cụ ngày mai thứ 4 là tôi về HP nhà đồng chí PHUONGHP để vác về em trống
    hy vọng mùa giải viễn chinh 100k 2013 em sẽ thi "chim trắng mồ côi cho các pác xem" vì chỉ nhà em có chim trắng thi ở HN
    mấy ngày nay không thấy cụ nào nói về chim bắc hải trắng thì em sẽ đua chim trắng
    em là fan nghiền bồ câu màu trắng lắm mà phải thả được cơ
    em chỉ thi 100km thôi
    em tập huấn thường xuyên nên dám chơi chim trắng nếu đúng kịch bản tập huấn của em mà cháu nó về được là xong
    cám ơn đồng chí PHUONGHP trước nhé
    Bao giờ anh có hậu duệ bắc hải trắng tinh thì để cho em một cặp nhé
    Lê Tiến Việt
    Fan của bắc hải mũi to
    : 01627822930
    Long biên - bồ đề - hà nội

Tags cho chủ đề này