+ Trả lời bài viết
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 12 của 12
    Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xoaidoi.longan Xem bài viết
    Chào các bạn trên diễn đàn, chào bạn Phucle
    Mình mới tập nuôi bồ câu, hiện mình cũng nuôi mấy con bồ câu "bản địa" như bạn phucle vậy đó
    Mình thấy các anh em chơi chim đua thì thích lắm, muốn chơi loại đua này
    Hiện mình suy nghĩ là : nuôi loại bản địa này -> gầy ra thêm -> đem thả -> chọn lọc các con quay về -> gầy giống ra => như thế mình có loại giống của riêng mình.Đào tạo loại này, hay loại bồ câu đua khác loại này?
    Mong các anh em có nhiều kinh nghiệm hơn chỉ giáo giúp.
    Cảm ơn nhiều
    Đừng nghĩ rằng chọn lọc sẽ ra được con chim bay giỏi. Nếu bạn chọn lọc được thế có khi cả hàng ngàn năm ấy.

Người ta từ thưở xưa đã có ý chọn lọc và càng ngày càng ra nhiều giống loài khác nhau, mỗi giống có một ưu điểm khác nhau. Nên việc huấn luyện một đàn chim của bạn thành bồ câu đua thì rất khó và lại tốn tiền tốn công sức nữa.

Nếu bạn nuôi chúng lớn, bán chúng lấy tiền mua giống chim đua thì nghe có lý hơn đó bạn.
    Chúc [you] nuôi chim giỏi dạy chim hay.

2. The Following 6 Users Say Thank You to hoang duong For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (30-10-12), gestapo (30-10-12), Namtran (31-10-12), NT.PHONG (31-10-12), PHONGQ11 (30-10-12), thanhcong (31-10-12)

Chim 2 năm tuổi Avatar của NT.PHONG
    Thanks
    2.101
    Thanked 1.580 Times in 214 Posts
    Bồ câu thịt vẩn là bồ câu thịt, bồ câu ta vẩn là bồ câu ta..... bồ câu đua vẩn là bồ câu đua và nên chọn lọc những con chim tốt từ giống bồ câu đua mới đua được các bạn nhé.
    Speed king

4. The Following User Says Thank You to NT.PHONG For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (31-10-12)

Tags cho chủ đề này