+ Trả lời bài viết
Trang 11/21 ĐầuĐầu ... 9 10 11 12 13 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 101 tới 110 của 206

Chủ đề: Căn cứ AsianaLoft

Chim 1 năm tuổi Avatar của AsianaLoft
    Thanks
    48
    Thanked 2.440 Times in 199 Posts
    Hôm trước đua twister 250 miles bên CBS. Năm nay rất nhiều người bỏ chim và hông activate đua. Năm nay CBS training hông good. Chim bay 150 miles về rồi thôi để cả tuần sau đua 250 miles. Số lượng activate so với năm trước chỉ phân nửa. Bên đây thì mình chỉ 1 chiến binh. Em nó cũng lì chứ, đền giờ vẫn còn và bay về hạng 154, sau người ta 41 phút 27 giây . Mình cũng giữ em này lại nếu em nó hoàn thành trận cuối 350 miles. Lý do là đua bên twister tough hơn bên cuộc đua khác. theo record thì chim training có 6 lần, traing 1 lần 150 miles, đua 250 miles, đua 350 miles.
    tổng cộng là 399 con, chim release lúc 7 giờ 45 phút. Chiến binh về hạng 1 là lúc 12 giờ 52 phút 55 giây, với tốc độ 1428.9 yard per mins.
    http://www.wincompanion.com/one_unik...stwister&rid=1

2. The Following 7 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

Hoàng conic (22-11-12), HONGVNPTQ6 (25-04-13), Quang Huy Q10 (20-02-13), Thang_Q5 (23-11-12), THANHHOA_THANH (01-03-14), Vayca (23-11-12), zongke (26-04-13)

Thanks
    48
    Trở lại vấn đề ghép cặp. Lý do mình lấy những con bay về consistent trong các trận đua. Chứng tỏ nó tốt, hông bay dở thất thường. Theo bài viết nói ở PIPA và một số người ở bên đây chỉ cho mình.
    Nếu muốn có con chim đua tốt hay những con đua lấy giải champion hay Ace thì đa số là cross bloodline giống này qua giống khác. Vì nếu như năm nào mình cũng lấy cặp cha mẹ đó ghép và lấy chim con của cặp đó đua hoài thì chỉ trong vòng 3 tới 5 năm thì chim của mình hông có bay lại chim người ta. Trong thời gian 3 hay 5 năm là người ta lai tạo ra giống khác và đủ tiêu vể mọi phương diện của cho con chim hơn.

Ví dụ như dưới đây theo cách người ta chỉ cho mình
    Như mình lấy con 7334 và 7329 về. ghép lại với cha mẹ nó vì trong dòng máu của 2 em nó đã có dòng máu cha mẹ nó. Nếu bây giờ ghép lại với cha mẹ nó thì percentage dòng máu ghép nhau ra con tốt hơn. Là những chim con đua hoàn thành tốt ở các trận đua thì mới lấy bắt cặp lại chứ anh em đừng có hiểu lầm là chim con nào bắt cặp lại chim cha mẹ cũng đều ra tốt hơn. Và 1 điều nửa, con đua tốt nhưng chưa chắc nó là good breeder.

Và những con chim mái breeder hay trống, 1 mùa cứ cho ghép cặp khoảng 3 đến 5 con trống mái khác nhau. Mục đích là mình phải tìm biết con nào good breeder. Vì chim mua vể mình vốn đâu biết con nào là good breeder. Nên PIPA nói lý lịch con chim khi đấu giá rất rỏ, nó từng là good breeder chưa và chim con nó đua thắng như thế nào? nên thường thường thấy người ta mua đấu giá chim con đua thắng giải champion và mua luôn chim cha mẹ.

Như 2 con ghép cặp với nhau, ra chim con tốt nhưng mình hông biết con cha là good breeder hay con mẹ là good breeder. Nếu mình tiếc hông tách ra thử coi con nào là good breeder mà cứ ghép cặp hoài mỗi năm thì chính mình sẽ gặp lỗi lầm như đoạn trên mình nói. Mình lấy con trống ghép với 3 con mái khác, đều ra con bay tốt hết thì con trống đó là excellent breeder. Là dòng máu nó tốt. Thì đổi ngược lại thì con chim mái cũng vậy, ghép với nhiều con trống. Cách này thì tốn thời gian tìm kiếm hơn. Nên người ta khuyên khi 2 con chim mua về đừng có bắt cặp với nhau mà bắt cặp với những con good breeder trong căn cứ mình. Lúc có chim con ra hông tốt là mình biết con mới mua về hông hợp hay hông là good breeder. 1 điều nửa, có trường hợp con breeder đó hông phải good breeder ở căn cứ mình, nhưng bán cho người khác thì trở thành good breeder. Đó căn cứ người ta có chim mang dòng máu hợp với con breeder mình bán.

Mình nói thêm chút, anh em đừng có coi trọng màu mắt của con chim như thế nào? Mình đọc bài của PIPA hay một số người nổi tiếng mình hỏi thì màu mắt chỉ làm cho con chim đẹp thôi. Quan trọng là khi coi tròng mắt có nhìn thẳng xuống mỏ và mình hông nói rõ ràng để có gì mình sẽ post hình người ta chỉ. Muốn có chim con tốt và đầy đủ chất lượng tiêu chuẩn đem đua thì chim cha me phải chăm sóc tốt. Con chim có sức khỏe tốt là bộ lông phài mịn màng (soft feather) và óng ánh (shiny), lông cánh mền dẻo hông bị dòn. Nên quá trình thay lông là quá trinh quan trọng của những con breeder trước khi ghép cặp. Phải có đầy đủ vitamin và calcium thi anh em sẽ ngạc nhiên sao bộ cánh tỏ vẻ dài hơn trước khi thay lông. Nhiều chi tiết nữa.

Đúng là nuôi chim đã chăm sóc cực hơn nuôi con, mà muốn có good breeder hay excellent breeder càng khó thêm. Rồi muốn có con chim đoạt giải nhất lại càng khó hơn nữa. Rồi giữ vững địa vị chim của mình champion mỗi năm và danh tiếng của căn cứ mãi mãi càng khó hơn bao nhiêu lần. Mình cũng nói chia sẽ đây là cách học hỏi và cách nuôi của mình. Vì mỗi người có cách nuôi và cách nghĩ lẫn kinh nghiêm khác nhau.

4. The Following 20 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

BuuQ8 (26-04-13), Chấn PG (23-11-12), Chánh-BT (23-11-12), ducnguyen1402 (24-11-12), Gia Hưng (HCMC) (23-11-12), Hoàng conic (23-11-12), HONGVNPTQ6 (25-04-13), Mario Vo (24-11-12), Namtran (23-11-12), Nghĩa-Q2 (24-11-12), Nhat An Loft (23-11-12), NhocSport (23-11-12), Quang Huy Q10 (18-01-13), TânMetro (24-11-12), thanhddnd (16-10-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), Vayca (23-11-12), Vinhxena (23-11-12), Vuanh (24-11-12), zongke (23-11-12)

Trứng
    Thanks
    0
    cho em hõi căn cứ anh ở dâu (dậy) vậy?
    Lần sửa cuối bởi Vuanh; 23-11-12 lúc 21:24 Lý do: Chính tả

6. The Following 2 Users Say Thank You to CăncứThànhTiếnQ8 For This Useful Post:

HONGVNPTQ6 (25-04-13), THANHHOA_THANH (01-03-14)

Hội trưởng HBCHX
    Thanks
    2.474
    Xin cam ơn ANH ASIANLOFT đã chia se những kinh nghiệm quí báu cua mình cho tất ca mọi người,cam on ANH...CHÚC ANH NHIỀU SỨC KHOE.

8. The Following 6 Users Say Thank You to Hoàng conic For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (25-11-12), HONGVNPTQ6 (25-04-13), Namtran (24-11-12), THANHHOA_THANH (01-03-14), Vinhxena (23-01-13), zongke (26-04-13)

Thanks
    48
    Lâu lắm hông có update gì về căn cứ của mình. Mình đang ghép cặp và hiện tại có 9 cặp nở rồi và đang có 5 cặp đang ấp và 4 cặp đang chuẩn bị lấy lứa thứ 3. Năm nay mình bồi dưỡng đầy đủ nên các breeder đều đẻ trứng rất good và nở suôn sẻ hết. Có nhiều chim trống và chim mái mình chưa có ghép cặp vì quá nhiều hông lấy hết.
    Các anh em muh cho chim ghép cặp thì chim phải sức khỏe đầy đủ và ở trạng thái tốt nhất. Chim đang thay lông thì đừng có cho ghép cặp vì làm chim trống hay mái mất sức rất nhiều. Và đừng cho đạp mái quá nhiều thì chim mới có sức để lấy 3 hay 4 lứa liền được. Các anh em chú ý thử đi, chỉ cần sau 1 lứa đầu là chim trống ốm liền...chứ chim giống muh cho ấp hay nuôi chim con nữa thì mất sức lắm. Nên thời gian này phải cho ăn đồ ngon nhất và cho thuốc men bồi bổ, để trong vòng 1 tuần khi chim mái đẻ xong thi dó là cơ hội chim trống phục hồi sức để chuẩn bị cho lứa kế tiếp. Các anh em đừng nghĩ trứng nào cũng giống trứng nào...ở thể trạng chim cha mẹ tốt thì cái gene mạnh cho trứng tốt thì mới có chim con tốt. Chim hơn 5 đến 7 tuổi thì đừng làm chim vú nữa. Chim già thì hết sữa nuôi chim con...chim con sẽ hông lớn lẩn suy dinh dưỡng. Nên mình lấy chim đua vể hàng năm làm chim vú và sau chọn con nào bay tốt thì giữ lại...con nào ok thỉ vú 1 mùa thì mình bán đi. Mỗi năm chim vú đều là chim trẻ thì có nhiều sữa nuôi chim con. Chim ghép vào mùa đông bên đây nên mình để đèn đến 18 tiếng 1 ngày...để cho chim nghĩ là đang mùa xuân thì hăng hái và chim đẻ mau hơn.
    Năm nay mình lấy 8 em về nhưng 5 em làm chim vú, và 3 em giữ cho ghép lại với chim cha mẹ của nó...vì 3 em này đều bay rất tốt và đều có giải. Chim cha mẹ thì mình đang lấy lứa thứ 3..mới tách ra ghép với 3 em...3 em là 2 trống 1 mái. Em mái mình đặt tên là Lucky girl, nó rất đẹp và tướng tá nhỏ nhỏ con. Em nó đang cho cặp với Cha nó là GFL Lucky. Mình pick con trống con bay tốt đặt tên lucky Junior cặp với con chim mẹ. Mình cross như vậy vì trong mình con lucky girl và lucky Junior có dòng máu hoà nhập của chim cha me...bây giờ cặp lại con cha và con mẹ thì sẽ giống máu tốt hơn. Đây là lý thuyết của PIPA hay nhũng nhà nghề nói. Và chim của mình ra hàng năm có sự thay đổi từ giống này qua giống khác...chim mình sẽ hông bị bay thụt lùi so với các căn cứ khác à mình hông có lấy chim cha mẹ đó hoài hoàn toàn mỗi năm.
    Chủ của con chim trống Lucky này đòi mua lại giá cao vì nghe mình nói ra chim con thắng nhưng mình hông bán lại. Vì gene Nó hợp với con mái GFL...cho 5 em muh 3 em bay trong top 10%...Năm nay em trống này mình chăm sóc rất kỹ và đạp mái chỉ 3 lần 1 lứa thôi à...em nó già va giống Staff Van Reet này là old và hông còn nữa.
    Mỉnh cũng chăm sóc con trống GFL 757 này rất kỹ vì giống Hofken này hông còn nữa. Bây giờ có nhiểu người kiếm mua nhưng hông còn bao nhiêu người có. Con trống này ra chim con năm trước bay vể hạng 1 va hạng 6...Năm nay mình ghép với 3 con mái tốt cho nó. Giống Hofken muh của từ Top Man đều bay tốt.
    Con nào ra con bay khá thì mình theo cách ông Koopman nói 1 bài về kinh nghiệm của ông ta ở PIPA...là phải test nó với nhiều chim mái và ít nhất 3 năm trở lên. Ông ta test con Kliene Dirk đến mấy năm mới biết nó excellent breeder và làm cho ông ta nổi tiếng bây giờ.
    Năm nay mình sẽ lấy khoảng 60 em, vì mình sẽ gửi những chỗ khác đua, và muốn tranh thủ ghép test với tất cả các em ở Europe mới về luôn. Hy vong năm sau có kết quả tốt hơn. Mình cũng tiếp tục đeo duổi tìm 1 em xuất sắc trong các cuộc đua cho căn cứ mình.
    Mình mới nhập thêm 1 con trống của Koopman về

Lần sửa cuối bởi Vuanh; 18-01-13 lúc 13:28 Lý do: Theo yêu cầu

10. The Following 21 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

bocaubinhtrieu (18-01-13), bocaudaran (22-01-13), Chấn PG (18-01-13), Chánh-BT (18-01-13), Gia Hưng (HCMC) (18-01-13), Hoàng conic (18-01-13), HONGVNPTQ6 (25-04-13), Le_quan8 (18-01-13), Mario Vo (18-01-13), Minh_Q8 (20-01-13), Namtran (19-01-13), Nghĩa-Q2 (18-01-13), Quang Huy Q10 (18-01-13), TânMetro (18-01-13), Thang_Q5 (20-01-13), thanhddnd (16-10-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), tugiang (18-01-13), Vinhxena (19-01-13), Vylam79 (18-01-13), zongke (26-04-13)

Thanks
    48
    Tìm kiếm một cặp giống tốt - phần II
    Chúng tôi thành thật nghĩ rằng rất có khả năng là phần lớn fanciers có vài chim trống và chim mái trong căn cứ của họ có thể làm cho một cặp giống sinh sản chất lượng tốt.
    Không có gì là sai lầm: điều này không có nghĩa là các fancier vẫn chưa phát hiện ra cặp giống sinh sản tốt. Đây là thực tế một trò chơi may rủi: phải có vài sự may mắn khám phá ra một cặp sinh sản tốt.
    Một ví dụ thú vị
    Một vài năm trở lại, một người bạn của tôi, người fancier thành công có giống chim đua đường dài, bị mất một con chim trống của mình. Chim bồ câu đã không đến nhà sau một chuyến bay huấn luyện. Con chim trống này đã được kết hợp với con chim mái và cặp này đã cho những chim bồ câu đua rất tốt trong nhiều năm. Trong khi đó, fancier đã tách một chim mái giống sinh sản của mình, đã luôn luôn được kết hợp cùng với 1 chim trống tốt và cũng đã sinh ra một rất nhiều chim con tốt.
    Như bạn có thể đã test con gà mái còn lại cho kết hợp với con trống của cặp đó, mặc dù fancier không nhiệt tình về cách làm này. Kết quả nhanh chóng xuất hiện của cặp đôi này đã sinh sản ra nhiếu chim con tốt hơn so với con chim trống trước đó. Thật không may con chim mái không còn sinh sản được nữa sau một vài năm.
    Hãy tưởng tượng, nếu ông ta phát hiện cặp này kết hợp sinh sản sớm hơn nhiều ... có một cơ hội ông đã được nuôi rất nhiều chim vô địch. Ông tin rằng có chim trống và chim mái khác trong loft của mình mà có thể làm cho một cặp sinh sản tuyệt vời. Nhưng ông ta phải có đủ may mắn nữa để khám phá sự kết hợp đúng.
    Nó có thể đơn giản để kết luận rằng việc tìm kiếm một cặp chim giống sinh sản chất lượng cao chỉ là vấn đề của may mắn. Ví dụ có thể làm tăng cơ hội của việc tìm kiếm một cặp bằng cách cố gắng để kết hợp nhiều loại chim giống khác nhau càng tốt. So sánh với chơi xổ số, càng nhiều con số bạn điền vào, nhiều cơ hội chiến thắng hơn. Thêm nữa, bạn có thể làm tăng cơ hội của bạn bằng cách cố gắng để kết hợp học những bài dạy những kinh nghiệm từ fanciers hàng đầu trong giới chơi chim bồ câu.
    Tất nhiên, rất nhiều ví dụ của chim bồ câu đua rất thành công là hoàn toàn vô dụng trong loft chăn nuôi và các cặp chăn nuôi có giá trị cao đã được bao gồm hai dưới đây chim bồ câu đua trung bình.
    Có một vấn đề phổ biến khác xảy ra khi một fancier đang cố gắng để tìm một cặp giống tốt: nó xảy ra thường xuyên do thời gian bạn đã phát hiện ra một vài cặp đã nhân giống ra chim vô địch lớn từ một trong hai (hoặc cả hai) con chim giống đã được gạt bỏ bởi vì nó đã không thực hiện tốt trong những cuộc đua

Những gì chúng tôi đang cố gắng để nói
    Chúng tôi nghĩ rằng nó là rất quan trọng để test ít nhất một hậu duệ của mỗi cặp chim giống bố mẹ mới của bạn. Điều này không chỉ áp dụng đối với các cặp chim cũ, nó bao gồm các cặp yearlings.
    Chúng tôi quyết định viết một bài báo về chủ đề này sau khi chúng tôi nghe thấy một fancier nói rằng ông không muốn để giữ young birds từ các cuộc đua. Chúng tôi thành thật nghĩ rằng đây là một sai lầm lớn.
    Chúng tôi di chuyển 10 cocks trẻ (trong đó có yearlings bây giờ) để loft của ông goá vợ. Chúng tôi đảm bảo rằng tất cả chim giống tốt, Có 1 con chim mái 1 tuổi mà chúng tôi nghĩ rằng có thể trở thành con chim giống mái tốt. Vì vậy, chúng tôi sẽ kết thúc sự ghép cặp với 10 cặp chim bố mẹ và chúng tôi đang có kế hoạch lấy 10 chim con của mỗi cặp. Mỗi chim con lớn lên cũng sẽ được đưa vào thử nghiệm sau này.
    Ngoài ra, chúng tôi sẽ giữ một vài chim mái trrẻ tốt nhất sang một bên. Tất cả sẽ được sử dụng sau này ghép nối với những chim trống tốt trong căn cứ của chúng tôi để chứng minh của tất cả tụi nó có chất lượng là chim giống sinh sản tốt. Trong thực tế, chúng tôi sẽ không bỏ lỡ bất kỳ cơ hội nào để tìm ra nếu một trong của chim bồ câu của chúng tôi có thể trở thành chim giống sinh sản top class pigeon.

P.S. cặp chim giống đạp mái, tinh trùng ở trong chim mái 24 tiếng để đi vào trứng non. Khi trứng thứ 1 thành vỏ cứng thì đạp mấi lần đó vào trứng thứ 2 khi còn là trứng non. Thì vẫn có cồ. Còn bạn muốn chắc chắn hơn thì khi đẻ trứng thứ 1, bạn cho nó đạp mái thì vào trứng thứ 2, cho dù 1 hay 2 ngày sau mới đẻ.
    Sau khi tách cặp ra, phải ít nhất 2 tuần lễ thời gian thì cái gen của con chim trống cũ mới hông còn trong cơ thể chim mái. Thì mới ghép với con trống mới.
    Đây là ý của mình làm cho chim của mình. khi đẻ trứng thứ 1 xong, thường thì chim trống mái hông chịu ra đạp mái nữa. Lấy trứng đó đem cho cặp khác ấp khoảng 10 phút, sau đó bỏ trứng lại, hông làm chim bị nhát hay bỏ trứng gì hết. Và bắt cặp đó ra chỗ tụi nó thường thìch đứng đạp mái và cho thêm đồ ăn ngon nữa. Thì bảo đảm 10 phút tui nó sẽ đạp mái liền và yên tậm trứng thứ 2 có cồ 100%. Khi tụi nó cứ đòi bay về chuồng nhưng bay về hông thấy trứng thì nó sẽ bị dụ bởi khi thấy đồ ăn ngon...Vi trong 1 hay 2 ngày đầu mới ấp thì tụi nó chưa thương trứng nhớ tổ nhiều

12. The Following 15 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

Đông Q.8 (23-01-13), bocaubinhtrieu (22-01-13), Hoàng conic (22-01-13), Le_quan8 (22-01-13), minhbacdan (22-01-13), Nghĩa-Q2 (22-01-13), Phuong_Nam (20-02-13), Quang Huy Q10 (22-01-13), TânMetro (22-01-13), Thang_Q5 (20-02-13), thanhddnd (16-10-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), thuanloi (22-01-13), Vinhxena (23-01-13), zongke (26-04-13)

Thanks
    48
    Năm nay mình hông có rãnh chụp hình các chiến binh lên đường đi đua. Hôm nay mình đã cho 12 em lên đưòng đi đến 2 căn cứ one loft race. Hiện còn 6 em mình giữ lại để hướng dẫn 8 em khác tập ăn...phải đợi đến 2 tuần nữa thì các em cũng phải lên đường. Bây giờ đang có 4 cặp đang ấp và 3 cặp nở rồi. Cũng có vài cặp breeder vừa đẻ xong đã bị mình lấy trứng cho chim vú ấp, để các em chuẩn bị đẻ lứa khác. Mấy hôm trước bị chết 3 em baby, thiệt là tiếc. tại chim trống sung quá, vào giành tổ với chim mái hoài nên đập chết chim con. Nhìn nó mà minh muốn bẽ cổ nó luôn. Năm nay mình đăng ký 4 hoặc 5 chỗ đua.
    Lần sửa cuối bởi Vuanh; 20-02-13 lúc 11:49 Lý do: Cho rõ, theo yêu cầu

14. The Following 14 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

Bigflowerhorn (27-04-13), bocaubinhtrieu (25-04-13), Chánh-BT (20-02-13), Gia Hưng (HCMC) (20-02-13), Hoàng conic (20-02-13), HONGVNPTQ6 (25-04-13), Namtran (22-02-13), Nghĩa-Q2 (20-02-13), Phuong_Nam (20-02-13), Quang Huy Q10 (20-02-13), TânMetro (20-02-13), Thang_Q5 (20-02-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), Vinhxena (20-02-13)

Thanks
    48
    http://www.pipa.be/en/pigeons-for-sa...l-auction-en/2
    Mình lucky lâu lâu canh me mua được con trống Above Beyond này với giá rẽ nếu so với con Godstiick na`y...1 ông trong nước Mỹ đấu giá thắng Above Beyond nhưng hông trả tiền. Họ đăng resold những con Non-Payers lại và mình offer giá mua liền.
    Blue Engergy cặp với Golden lady ra Godstìck bán 65,000 Euro....anh em coi con cua God Stìck đều ra con winner. Thật ra mua đấu giá ở PIPA, khi nào thấy tụi tàu vào tranh giành thì mình bỏ vì chơi hông lại và họ kêu giá điên cuồng. Cơ hội mua chim tốt thiếu gì, chỉ sợ mình hông có tiền mua thôi...cần gì chi tranh giành.
    Con của mình thì cùng Cha nhưng khác Mẹ...nhưng con mái Zenda là con driect từ con Tips và Gesch. Con Tips la grand chidlren cua Kliene Dirk và được so sánh và coi như thay thế vị trí con Kliene Dirk. Tips được pair với con mái Gesch này đều ra 11 different chim con đêu hạng 1... Cặp này kêu la Super Golden Pair....chidlren và grand children cua Tips va Gesch đều good breeder.
    Con của mình mới về và lấy được 1 round chim con....mình cũng hông biết năm nay đua như thế nào...mình mua nó la vì nó là good breeder...con của nó la Every Hope won 4 x 1st cho ong Premier loft. Bây giờ mình test no' với nhiều con mái năm sau...de coi mình có lucky thật sự hông?
    [/QUOTE]

16. The Following 14 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

Bigflowerhorn (27-04-13), bocaubinhtrieu (25-04-13), Chánh-BT (25-04-13), Hoàng conic (26-04-13), Le_quan8 (25-04-13), minhbacdan (25-04-13), Nghĩa-Q2 (25-04-13), NguyenBang (29-04-13), Quang Huy Q10 (25-04-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), tugiai_ly (25-04-13), tung_q2 (25-04-13), Vuanh (25-04-13), zongke (25-04-13)

Thanks
    48
    Lâu quá hông vào đây, hôm nay rãnh nên vào viết vài hàng cho vui. Chim chóc của mình đều ok và đã tách một ít cặp breeder ra và chích ngừa PMV và dưỡng sức các em. Mình gữi chim con đi nhiều nơi và còn 1 đợt cuối cùng này nữa là xong. Khi nào bắt đầu đua và có kết quả đua thì mình sẽ post lên cho anh em xem chơi

18. The Following 23 Users Say Thank You to AsianaLoft For This Useful Post:

Bigflowerhorn (27-04-13), bocaubinhtrieu (25-04-13), Chánh-BT (25-04-13), Gia Hưng (HCMC) (25-04-13), Hoàng conic (26-04-13), Le_quan8 (25-04-13), Mario Vo (25-04-13), minhbacdan (25-04-13), Nghĩa-Q2 (25-04-13), NguyenBang (29-04-13), phuoclapsmart (26-04-13), Phuong_Nam (25-04-13), Quang Huy Q10 (25-04-13), TânMetro (25-04-13), Thang_Q5 (26-04-13), thanhddnd (25-04-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), tugiai_ly (25-04-13), tung_q2 (25-04-13), Vinhxena (26-04-13), Vuanh (25-04-13), Vylam79 (27-04-13), zongke (25-04-13)

Hội trưởng HBCHX
    Thanks
    2.474

Trích dẫn Nguyên văn bởi AsianaLoft Xem bài viết
    Lâu quá hông vào đây, hôm nay rãnh nên vào viết vài hàng cho vui. Chim chóc của mình đều ok và đã tách một ít cặp breeder ra và chích ngừa PMV và dưỡng sức các em. Mình gữi chim con đi nhiều nơi và còn 1 đợt cuối cùng này nữa là xong. Khi nào bắt đầu đua và có kết quả đua thì mình sẽ post lên cho anh em xem chơi
    Chúc anh thật nhiều thành công...anh,em chờ tin vui của anh

20. The Following 8 Users Say Thank You to Hoàng conic For This Useful Post:

Bigflowerhorn (27-04-13), bocaubinhtrieu (26-04-13), Chánh-BT (26-04-13), Nghĩa-Q2 (26-04-13), NguyenBang (29-04-13), Quang Huy Q10 (26-04-13), THANHHOA_THANH (01-03-14), zongke (26-04-13)