+ Trả lời bài viết
Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3
Hiện kết quả từ 21 tới 22 của 22
    Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zongke Xem bài viết
    Cám ơn các ý kiến đóng góp của bạn cho diễn đàn nhé. Bạn nói đã ghé xem căn cứ của mình càng khiến mình tò mò không biết bạn là ai . Rất vui khi được quen biết thêm 1 người bạn.
    Tò mò là tính xấu đó, sẽ đến lúc họ sẽ lộ diện khi đủ điều kiện thôi bạn ơi. Ở đây diễn đàn ghi nhận mọi đóng góp mà.
    Lần sửa cuối bởi hoang duong; 17-04-12 lúc 19:47
    Chúc [you] nuôi chim giỏi dạy chim hay.

2. The Following User Says Thank You to hoang duong For This Useful Post:

zongke (18-04-12)

Moderator
    Thanks
    494
    Nói về chuyện kiềng [ vòng ] :
    Theo mình được biết thì những năm trước bạn Diệu Huy có đặt giúp kiềng danh định có số điện thoại hoặc kiềng Danh định có địa chỉ của chủ chim, với mục đích là tham gia thả giao lưu nếu chẳng may có thất lạc thì chủ căn cứ dễ tìm lại được chiến binh của mình . Vào thời điểm đó với mục đích đó là rất phù hợp .
    Nay các chặng đua đã được mở ra , những kiềng Danh định có số điện thoại hoặc kiềng Danh định có địa chỉ của chủ chim [ theo cá nhân tôi nay không còn phù hợp với các giải đua nữa ] . Chỉ phù hợp với kiềng CHỈ CÓ DANH CHỨ KHÔNG CÓ ĐỊNH . Vậy thì những kiềng Danh định có số điện thoại hoặc kiềng Danh định có địa chỉ của chủ chim hiện còn ở một số căn cứ nay giải quyết ra sao mong mọi người cho biết ý kiến .
    Ý kiến của tôi về chuyện Kiềng [ vòng ] :
    Với điều kiện kinh tế của những thành viên trong hội hiện nay nếu dùng Chíp bập thì giá hơi max lại còn phụ kiện kèm theo , nên sử dụng Chíp bập vào thời điểm này là chưa khả thi .
    Đối với các thành viên trong hội :
    1 / ban tổ chức nên họp các thành viên trong hội lại và cho xin ý kiến của các thành viên , tổng số vòng của các thành viên trong hội năm nay [ ví dụ 2012 ] này là 500 chiếc . Trên vòng có mã số quốc gia , mã số hội , mã số năm rồi căn cứ theo số thứ tự , lưu chép lại trong lưu trữ của hội . Những chiến binh đã đeo kiềng hội của những căn cứ nếu bị thất lạc , tử vong vì lý do nào đó hoặc chuyển nhượng đều phải khai báo cho hội biết để tiện theo dõi .
    Đối với Gỉai đua mở rộng thì sao ? ? ? những chiến binh của các căn cứ ngoài hội không có kiềng vòng của hội thì làm thế nào ? ? ?
    Đây chỉ là ý kiến cá nhân tôi :
    2 / Ban tổ chức sau khi tiếp nhận đăng ký tham gia của các chủ căn cứ , cử Người xuống các căn cứ để xác nhận chiến binh đó có đích thực là của căn cứ đó không bằng cách yêu cầu chủ căn cứ xua chiến binh của căn cứ mình ra khỏi căn cứ rồi gọi chiến binh của mình vào cũi chỉ định những chiến binh của mình tham gia đua trong dịp này . Người xác nhận phải chụp ngoại hình chiến binh & chụp 2 mắt của chiến binh ghi tên đánh số cho chiến binh tham gia của căn cứ đó . Những hình chiến binh tham gia phải được lưu lại trong hồ sơ của ban tổ chức .
    Vì lý do nào đó mà chủ căn cứ có sự thay đổi chiến binh tham gia thì chủ căn cứ phải thông báo trước cho BTC một thời gian nhất định để cử Người xuống căn cứ chụp lại hình để lưu trong hồ sơ BTC .
    Ví dụ : [ Tôi chưa gửi được hình lên , hẹn bài sau ]

Còn nữa
    [ Vì thời gian đã muộn ]

4. The Following User Says Thank You to HOANG HUNG_HP For This Useful Post:

Traikhongzien (21-04-12)