Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Threaded View

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Theo mình thì quả đúng là đeo hai kiềng trên mỗi con chim là đúng thực trạng hiện nay, chim của mình cũng đeo hai kiềng.

Hồi trước bạn Diệu Huy có đặt cho một số anh em kiềng mang tên cá nhân và có số điện thoại, mình cũng đặt 200 cái và đến giờ vẫn chỉ dùng hết hơn 50 cái thôi. Hiện nay lại gắn thêm kiềng của hội nữa để đánh dấu chim sinh năm 2012 và có thể tham gia các cuộc đua dành riêng cho chim của hội. Theo mình kể ra nó cũng phiền nhưng cũng chẳng phiền gì nhiều. Mình đã từng thấy một con chim nước ngoài đeo 3 kiềng (nhớ không lầm thì ở căn cứ bạn osscar). Một kiềng danh định bình thường, một kiềng mang kí hiệu nước và kiềng điện tử gắn con chim của một cuộc đua ở thái lan lồng phía ngoài. Trường hợp kiềng điện tử thì thường dạng kiềng bấm tưc là đeo sau khi đăng kí cho chim tham gia cuộc đua ở một căn cứ lớn nào đó tổ chức.

Việc đua bằng kiềng điện tử phải có một căn cứ lớn, tập trung các con chim ở đó lúc 4 đến 6 tuần tuổi, căn cứ sẽ tập trung chăm sóc và nuôi dưỡng, rồi họ sẽ tổ chức tham gia các cuộc đua lớn nhỏ của căn cứ đó.

Vấn đề này cũng đã được bạn gia hưng đưa lên diễn đàn trong dịp trước ở rồi thì phải.
    Chúc [you] nuôi chim giỏi dạy chim hay.

2. The Following 3 Users Say Thank You to hoang duong For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), longkylan1972 (14-04-12), zongke (17-04-12)