Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Threaded View

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hotboy Xem bài viết
    Tôi có giả thiết thế này (khó xảy ra nhưng không phải là không thể)
    Các anh em tổ chức giải đua Hà Nội-Sài Gòn, bạn A tham gia vào giải đua đó, khi những chiến binh được thả ra, chiến binh của bạn A lạc vào nhà tôi. Tôi bắt được và điện thoại cho bạn A biết, đương nhiên bạn A sẽ biết được mã số ở tem bí mật. Một mặt bạn A đó nhắn tin mã số đó đến điện thoại trọng tài, một mặt bằng cách nào đó nhanh nhất có thể mang chiến binh đó về căn cứ của mình. Và chiến binh đó dành được giải nhất cuộc đua đó! Bạn A không vi phạm thể lệ hay điều lệ giải đua, nhưng đấy không phải là năng lực thực sự của chiến binh đó! Nếu ban tổ chức phát hiện ra điều đó thì có cách xử lý nào không?
    Thôi có vài suy nghĩ thế thôi mong được chia sẻ cùng anh em!

Thân gửi!
    Chào bạn hotboy, mình có thể không đại diện cho ai trong diễn đàn này cả nhưng mình có thể trả lời bạn câu hỏi này theo ý kiến của bản thân mình.

Trước hết là chim bị thất lạc và có người bắt được rồi gọi điện thoại để báo cho chủ biết, chủ sẽ nhắn tin mã số đó đến Ban tổ chức để được công nhận giải. Nghe ra thì cũng có vẻ có lý nhưng nếu như thế thì người chủ cũng phải đem con chim đó ra ngoài chỗ trao giải để công nhận sự có mặt của nó chứ. Nhưng bắt được chú chim đua thì theo mình hơi khó vì chắc phải đợi trời tối mới bắt được nó, khi đó cuộc thi có lẽ đã an bài các giải rồi. Vấn đề này chỉ xãy ra khi có thời gian nghĩa là phải bay đường dài và phải kết hợp nhiều yếu tố Và chuyện này đã xảy ra hay chưa? thì chuyện này mình nhớ không lầm thì đã xảy ra một chiến binh trong cuộc đua 4hướng hướng thứ 3 bài thứ #101, chim bay về đến Biên hoà thì bị thương và nó đã được chủ nó đón về và cũng nhờ bạn Thang Q5, Chấn PG nên mọi người đều biết thêm chi tiết cách "bay về" của chuyện con chim đó .
    Mình nghĩ rằng khi đó chuyện chiến binh được về căn cứ an toàn còn có ý nghĩa hơn là việc gian dối để được nhận giải, vì mình thấy đa số các anh em tham gia đua chim đều vì một cuộc chơi lành mạnh và vì uy tín bản thân, nếu gian dối mà bị phát hiện ra thì sau này còn mặt mũi nào mà nhìn các anh em khác nữa!
    Chúc [you] nuôi chim giỏi dạy chim hay.

2. The Following 12 Users Say Thank You to hoang duong For This Useful Post:

AsianaLoft (08-04-12), bocaubinhtrieu (08-04-12), dangdung (08-04-12), Hainguyen (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), kalaca (09-04-12), longkylan1972 (08-04-12), Mario Vo (14-04-12), NgocQuan-HN (08-04-12), Thang_Q5 (12-04-12), thanhcong (08-04-12), Vuanh (08-04-12)