+ Trả lời bài viết
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22
    Trứng
    Thanks
    25

Vài suy nghĩ muốn chia sẻ cùng anh em trên diễn đàn

Trước hết cho tôi được gửi lời chào và chúc sức khoẻ tới toàn bộ anh em trên diễn đàn bocauvietnam.

Tôi là người cũ nhưng là thành viên mới trên diễn đàn. Cũ là bởi tôi đã truy cập vào trang web này để xem và tìm kiếm thông tin từ lâu rồi, nhưng mới gần đây mới đăng nhập trở thành thành viên của diễn đàn.
    Nếu có bạn nào đã vào xem bài giải đua Phú Yên-Hải Phòng của club bồ câu đua Hải Phòng, sẽ thấy mấy bài viết của tôi. Chắc các bạn sẽ nghĩ tôi rất ghét hay có hiềm khích với PhuongHP và thanhcong. Nói thật nhé bạn PhuongHP tôi còn biết mặt(có ảnh trên diễn đàn) chứ đâu có biết mồm ngang, mũi dọc bạn thanhcong ra làm sao đâu mà có hiềm khích. Tôi chỉ muốn thêm chút gia vị cho diễn đàn thôi!

Những lời khen hay lời chúc tụng nếu đặt nó đúng lúc, đúng chỗ, đúng hoàn cảnh thì nó sẽ rất tốt giúp phần khích lệ, động viên người được khen, được chúc. Còn không thì nó rất sáo rỗng, giả tạo làm cho người được khen thấy tự mãn, dễ dãi với bản thân.
    Khi có người nào đó đưa ra một chủ đề mới, nếu các bạn xem hay đọc mà thấy ok, thì việc gửi những lời khen hay cám ơn là việc nên làm và phải làm. Còn thấy nó chưa ok, thiếu hoặc sai(sai hay thiếu những điều cơ bản) mà vẫn gửi những lời khen thì làm sao người ta biết sai mà sửa. Hoặc người ta sau đó cũng biết là mình thiếu sót nhưng lại có suy nghĩ: lần trước mình post lên sai be, sai bét, thiếu lung tung mà vẫn được khen dầm dầm. "tặc lưỡi" lần này như thế là được rồi, đỡ mất thời gian!

Để viết một lời khen rất dễ, chỉ cần đọc hay xem lướt qua là có thể viết được rồi. Nhưng để viết một bài phản biện lại thì phải đọc hay xem thật kỹ càng, có xem kỹ thì mới phát hiện ra cái sai, cái thiếu để góp ý cho đúng.

Có thể có bạn nghĩ rằng: thời gian để lo kiếm tiền nuôi sống bản thân, nuôi vợ, nuôi con chứ hơi đâu mà xem kỹ với đọc kỹ để góp ý nọ kia rồi lại mất lòng nhau, chỉ là trò chơi thôi mà.
    Suy nghĩ đó không sai nhưng không hoàn toàn đúng! Ngoài việc phải có trách nhiệm với xã hội, với gia đình, với công việc...thì cũng phải có trách nhiệm với cả "sự chơi" của mình. "là một lẽ thường của con người"

Ngoài việc giúp cho chủ đề đó được hoàn thiện hơn, đem lại những thông tin, kiến thức tương đối đầy đủ cho người xem, nó còn góp phần bồi dưỡng kiến thức, tư duy cho người viết.
    Các bạn cũng không nên ngại hay sợ mất lòng người này, người kia khi viết những lời chê, khi mình thấy đúng! Thứ nhất đa phần chúng ta không biết nhau, thứ hai là nói mà còn sợ thì khi làm còn sợ đến đâu!

À, nhân tiện cũng muốn hỏi anh em ở hội bồ câu Sài Gòn. Khi vào diễn đàn xem tôi thấy các chiến binh của anh em trong nam thường hay có vòng danh định(có tên và số điện thoại) đeo ở chân các chiến binh.

Tôi có giả thiết thế này (khó xảy ra nhưng không phải là không thể)
    Các anh em tổ chức giải đua Hà Nội-Sài Gòn, bạn A tham gia vào giải đua đó, khi những chiến binh được thả ra, chiến binh của bạn A lạc vào nhà tôi. Tôi bắt được và điện thoại cho bạn A biết, đương nhiên bạn A sẽ biết được mã số ở tem bí mật. Một mặt bạn A đó nhắn tin mã số đó đến điện thoại trọng tài, một mặt bằng cách nào đó nhanh nhất có thể mang chiến binh đó về căn cứ của mình. Và chiến binh đó dành được giải nhất cuộc đua đó! Bạn A không vi phạm thể lệ hay điều lệ giải đua, nhưng đấy không phải là năng lực thực sự của chiến binh đó! Nếu ban tổ chức phát hiện ra điều đó thì có cách xử lý nào không?
    Thôi có vài suy nghĩ thế thôi mong được chia sẻ cùng anh em!

Thân gửi!

2. The Following 6 Users Say Thank You to Hotboy For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), hoabinh (09-04-12), hoang duong (06-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), NT.PHONG (07-04-12), Traikhongzien (09-04-12)

Hội trưởng HBCHN Avatar của NgocQuan-HN
    Thanks
    1.510
    Thanked 3.503 Times in 547 Posts
    Chào Hotboy
    Tôi có giả thiết thế này(khó xảy ra nhưng không phải là không thể)

Giả thiết đó bạn hỏi anh em ở Sài Gòn thôi ? Vậy mình ở Hà nội không được chỉa sẻ rồi.Khi nào bạn hỏi và mong muốn chia sẻ của toàn thể anh em trên diễn đàn thì mình sẽ chia sẻ theo suy nghĩ cá nhân của mình nhé.!

Thân!
    Đặng ngọc Quân
    0915.58.58.99
    0932.08.58.99 Yên phụ Hà nội. Cũng như bạn tôi có 1 trái tim...............

4. The Following 2 Users Say Thank You to NgocQuan-HN For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), longkylan1972 (07-04-12)

Trứng
    Thanks
    25
    Chào NgocQuan!
    Trước hết rất cám ơn bạn đã quan tâm!
    Tại sao tôi lại đặt câu hỏi với anh em ở hội bồ câu Sài Gòn mà không phải ở địa danh nào khác. Vì tại thời điểm này hội bồ câu Sài Gòn là hội qui mô nhất, có số thành viên đông nhất, tần suất các giải đua nhiều nhất. Giả thiết của tôi đưa ra nếu có xảy ra thì cũng chỉ xảy ra ở những chặng đua đường dài thôi.
    Câu hỏi tôi đưa ra không phải để hỏi cho cá nhân tôi, mà đó chỉ là cách đặt vấn đề hoặc đưa ra một vấn đề, để tất cả anh em trên diễn đàn tham khảo và đóng góp ý kiến để cho luật đua ở Việt Nam mình ngày càng được hoàn thiện hơn.

Mọi ý kiến đóng góp đều rất đáng quý!

6. The Following 4 Users Say Thank You to Hotboy For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), hoang duong (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), Traikhongzien (09-04-12)

Hội trưởng HBCHN Avatar của NgocQuan-HN
    Thanks
    1.510
    Thanked 3.503 Times in 547 Posts
    Tất cả các bài viết của bạn mình luôn quan tâm và theo dõi?Những ý kiến đó cũng rất hay và có thể nó sẽ vượt qua tầm kiểm soát của BTC.( có thể và không thể)Theo suy nghĩ của riêng mình: Môn giải trí?thư giãn?Niềm vui và cả đam mê về bồ câu đua này nó hoàn toàn khác,bởi nó không phải là 1 canh bạc đỏ đen( tức nhiên trong diễn đàn BTC đã có nội quy rất rõ dàng khi phát hiện ra cá độ ....)
    Bạn nghĩ thử xem nếu điều đó xảy ra như tình huống Hotboy?Đương nhiên theo nội quy tem,mã số bí mật,và chiến binh đã có mặt ở căc cứ?mặc dù có thể chuyển từ HN vào SG thì người đó chắc chắn phải được công nhân rồi.Nếu chiến thắng trong niềm vui,tay cầm cúp dơ cao?Rồi 1 lúc nào đó sự việc bị phanh phui ra?Liệu trong suy nghĩ và cả ánh mắt của mọi người nhìn lại,họ sẽ đánh ra sao về người đó nhỉ? Chính vì vậy đối với tất cả anh em khi đã tham gia 1 cuộc đua nào ai cũng muốn chiến binh của mình phải hoàn toàn xứng đáng mang chiến thắng về cho chủ nhân.Có như vậy thì chủ của chúng mới nở 1 nụ cười thật tươi trong niềm vui chiến thắng đích thực.
    hi..hi đó là suy nghĩ của riêng mình thôi đấy nhé!

Thân!
    Đặng ngọc Quân
    0915.58.58.99
    0932.08.58.99 Yên phụ Hà nội. Cũng như bạn tôi có 1 trái tim...............

8. The Following 3 Users Say Thank You to NgocQuan-HN For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), longkylan1972 (07-04-12), PhuongHP (08-04-12)

Chim 1 năm tuổi Avatar của kalaca
    Thanks
    444
    Chào bạn hotboy, tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi nên cứ xưng hô là bạn nhưng qua cách nói chuyện của bạn chắc bạn cũng không ít tuổi vì bạn nói chuyện cũng rất sâu sắc.
    Qua sự viêc vừa rồi về giải đua Phú Yên - Hải Phòng tôi thấy việc làm của bạn không biết là cố tình hay vô tình nhưng nó đã làm nảy sinh mâu thẫn và sự nghi kị giữa các thành viên với nhau (đây là suy nghĩ của riêng cá nhân tôi). Trong lúc sự việc đang nhạy cảm như vậy bạn lập 1 cái nick mới tinh vào comment thì cá nhân tôi trong đầu nghĩ không biết bạn là ai có thể là 1 người nào đó trong Sài Gòn dấu mặt lên đả kích các anh em hội bồ câu Hải Phòng hoặc bạn cũng có thể là 1 người ở Hà Nội, thậm chí là ở Hải Phòng. Bạn nói tham gia thầm lặng và lâu rồi nhưng sự xuất hiện của bạn thì quá ồn ào và hoành tráng.
    Việc làm của bạn tôi nghĩ là tốt nhưng vì sự không minh bạch và rõ ràng làm cho tôi thấy bạn không mang tính xây dựng và góp ý, bạn làm cho anh em đoán già đoán non không biết là ai vào ném đá, đổ thêm dầu vào lửa. Bạn có thể cho mọi người biết bạn là ai, tên là gì và ở đâu có được không? Chỉ khi nào rõ ràng thì mọi người mới không nghi kị và không gây ra hiềm khích lẫn nhau.
    Tôi chưa bao giờ tham gia những việc như thế này nhưng hôm nay bạn nói lên suy nghĩ của bạn thì tôi cũng mạnh dạn nêu rõ quan điểm của tôi như vậy, tôi thích sự thẳng thắn, trung thực.
    Tôi tham gia nhiều diễn đàn khác nhau và tôi học được 1 điều rất tốt ở diễn đàn bocauvietnam.com đó là trước khi làm gì, viết gì cũng nên suy nghĩ trước, các diễn đàn về các lĩnh vực khác tôi tham gia thì tôi comment vô tư không cần suy nghĩ, thích là comment, không thích thì chửi nhau cũng chẳng sao nhưng ở diễn đàn này lại rất khác và tôi thích ở điểm này, rất quy củ và mang nhiều tính nhân văn.
    Ở bocauvietnam có rất nhiều các anh, các chú lớn tuổi rất tâm huyết nhưng tại sao qua sự việc đó họ không lên tiếng vì điều đó đâu ảnh hường gì, hội bồ câu Hải Phòng tổ chức ra 1 giải đua chứ họ không lên đây xin góp ý cách thức tổ chức 1 giải đua, có thể họ chưa nói rõ cách thức vì đây gần như chỉ là thông báo, chúng ta can thiệp quá sâu vào 1 việc mà chúng ta không sinh hoạt ở cùng những người đó.
    Kết quả là gì topic tạm dừng bị khoá vì lý do gây mất đoàn kết vậy thử hỏi tất cả anh em trên diễn đàn có bao nhiêu người vui mừng bao nhiêu người chán nản? Hãy để mọi người tham gia diễn đàn là vì đến với 1 thú vui, để trao đổi kinh nghiệm và giao lưu chứ không phải hàng ngày lẳng lặng vào đây xem có gì mới không rồi đi ra.
    Bạn hotboy nói đúng khi tham gia bất kể việc gì thì chúng ta cũng nên có “trách nhiệm” với nó dù chỉ là thú vui.
    Còn bạn nói thấy người ta sai mà khen thì khách sáo trống rỗng ư, bạn nhầm rồi nếu biết sai chắc chắn anh em sẽ sửa vì ai chả muốn tốt hơn, còn cách góp ý nó cực quan trọng vì nếu không tế nhị, không tâm lý thì lòng tự trọng, tự ái cá nhân của người được góp ý đó sẽ gây ra phản tác dụng

Cuối cùng về việc bạn nêu ra trường hợp móc ngoặc, gian lận….. khi thả chim đường dài thì xin thưa với bạn cho dù luật của ban tổ chức có nghiêm ngặt, chặt chẽ đến đâu thì nếu không có những con người tâm huyết và trung thực thì có vô vàn cách gian lận chứ không cần đến trường hợp bạn nêu ra. Đã tham gia là phải tin tưởng vào ban tổ chức, tin tưởng vào anh em còn không tự chơi và đi thả chim1 mình.
    Qua cảm nhận của cá nhân tôi các anh trong hội bồ câu Sài Gòn làm rất tốt việc này, bằng chứng là số lượng tham gia của các căn cứ trong các giải đua ngày càng tăng lên.
    Lời cuối cùng em xin phép các anh trên diễn đàn, các anh Super Moderator, Moderator nếu những suy nghĩ của em có vi phạm hay gây mất đoàn kết thì hay bỏ qua cho và các anh có thể xoá luôn, em là người mới chơi bồ câu đua vào diễn đàn cũng là mong muốn học hỏi, trao đổi kinh nghiệm. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển, chúc cho phong trào chơi bồ câu phát triển rộng khắp cả nước và hy vọng 1 ngày nào đó không xa sẽ có 1 festival bồ câu để anh em 3 miền có thể gặp gỡ và giao lưu và thắt chặt tình đoàn kết.

10. The Following 8 Users Say Thank You to kalaca For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), HOANG HUNG_HP (17-04-12), longkylan1972 (08-04-12), lucnt65 (07-04-12), Namtran (08-04-12), Nghĩa-Q2 (22-03-15), NgocQuan-HN (08-04-12), PhuongHP (08-04-12)

Cố vấn BQT VNPC Avatar của Vuanh
    Thanks
    3.220
    Thanked 5.192 Times in 545 Posts
    Chào bạn Hotboy,

Câu hỏi bạn đặt ra thật thú vị. Hiện giờ chúng tôi đang soạn thảo luật đua chim và sẽ đăng lên diễn đàn trong thời gian tới. Sau khi đăng lên thì sẽ áp dụng ngay. Bất cứ thành viên nào hoặc căn cứ nào khi tham gia các giải đua phải tuân theo luật chơi này.

Chào bạn kalaca,
    1. Cám ơn bạn đã tin dùng diễn đàn bocauvietnam.
    2. BQT đã kiểm tra rồi, bạn Hotboy không phải là người ở Sài Gòn.
    3.Tất cả thành viên không nhất thiết phải cho mọi người biết tên thật và nơi ở của mình.
    4. Chúng tôi -BQT chỉ xóa bài khi bài viết đó vi phạm.
    5. Bài đua Phú Yên- Hải Phòng nếu các bạn Hải Phòng đã họp xong rồi có quyết định rồi thì đăng bài lên. BQT sẽ ngăn chặn những bài viết có ý công kích, chia rẽ.
    Chúng sẽ về từ một phương trời rất xa

12. The Following 10 Users Say Thank You to Vuanh For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), Bigflowerhorn (08-04-12), bocaubinhtrieu (08-04-12), dangdung (07-04-12), hoang duong (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), longkylan1972 (08-04-12), NgocQuan-HN (08-04-12), PhuongHP (08-04-12), Traikhongzien (09-04-12)

Trứng
    Thanks
    25
    Rất cám ơn Vuanh! Bài trả lời của bạn gần như đã nêu được hết các ý mà tôi định nói. Chỉ có điều bạn không cần phải nói:"bạn hotboy không phải là người ở Sài Gòn". BQT nên đứng ở vị trí trung lập, chỉ nên định hướng cho các thành viên thực hiện đúng nội qui và tiêu chí của diễn đàn. Và kiên quyết xử lý những thành viên nào post lên diễn đàn những bài viết và hình ảnh đi ngược lại với nội qui và tiêu chí đã đề ra!
    Cám ơn Ngocquan! Và đặc biệt tôi đánh giá cao bài viết của Kalaca! Bạn đã dám nói thẳng, nói thật, dám nói lên quan điểm của mình, không sợ làm mất lòng người khác. Rất cám ơn bạn!
    Nhưng có điều theo cách nói của bạn chỉ cần tính tự giác của mỗi con người, còn luật chỉ là thứ yếu thôi. Bạn nói có phần đúng và chưa đúng!
    Luật sẽ chẳng bao giờ là hoàn thiện hết! Vì luật là do con người nghĩ ra và cũng chính con người tìm cách lách luật. Nên luật luôn luôn phải chạy theo con người và thời gian để bịt những lỗ hổng, bổ xung vào những chỗ còn thiếu và sửa những chỗ không còn phù hợp!
    Về con người thì có người tính thế này, có người tính thế kia; có người tốt, có người xấu. Xã hội mà! Ngay trong chính một con người cũng chia làm hai phần: thiện-ác, tốt-xấu.
    Bạn có dám vỗ ngực nói mình chưa từng làm việc xấu không?
    Vì danh vì lợi có người còn dám làm những việc động trời hơn nữa cơ!
    Bạn nói tôi ném đá vào diễn đàn! Bạn thử vào xem bài "giải đua bồ câu cánh chim phương bắc" của hội bồ câu đua Hải Phòng để so sánh với bài "giải đua Phú Yên-Hải Phòng" để đánh giá những bài viết của tôi là tốt hay xấu, tích cực hay không tích cực!

Một lần nữa xin được chân thành cám ơn anh em!

14. The Following 3 Users Say Thank You to Hotboy For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), bocaubinhtrieu (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12)

Chim 1 năm tuổi
    Thanks
    255
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hotboy Xem bài viết
    Tôi có giả thiết thế này (khó xảy ra nhưng không phải là không thể)
    Các anh em tổ chức giải đua Hà Nội-Sài Gòn, bạn A tham gia vào giải đua đó, khi những chiến binh được thả ra, chiến binh của bạn A lạc vào nhà tôi. Tôi bắt được và điện thoại cho bạn A biết, đương nhiên bạn A sẽ biết được mã số ở tem bí mật. Một mặt bạn A đó nhắn tin mã số đó đến điện thoại trọng tài, một mặt bằng cách nào đó nhanh nhất có thể mang chiến binh đó về căn cứ của mình. Và chiến binh đó dành được giải nhất cuộc đua đó! Bạn A không vi phạm thể lệ hay điều lệ giải đua, nhưng đấy không phải là năng lực thực sự của chiến binh đó! Nếu ban tổ chức phát hiện ra điều đó thì có cách xử lý nào không?
    Thôi có vài suy nghĩ thế thôi mong được chia sẻ cùng anh em!

Thân gửi!
    Chào bạn hotboy, mình có thể không đại diện cho ai trong diễn đàn này cả nhưng mình có thể trả lời bạn câu hỏi này theo ý kiến của bản thân mình.

Trước hết là chim bị thất lạc và có người bắt được rồi gọi điện thoại để báo cho chủ biết, chủ sẽ nhắn tin mã số đó đến Ban tổ chức để được công nhận giải. Nghe ra thì cũng có vẻ có lý nhưng nếu như thế thì người chủ cũng phải đem con chim đó ra ngoài chỗ trao giải để công nhận sự có mặt của nó chứ. Nhưng bắt được chú chim đua thì theo mình hơi khó vì chắc phải đợi trời tối mới bắt được nó, khi đó cuộc thi có lẽ đã an bài các giải rồi. Vấn đề này chỉ xãy ra khi có thời gian nghĩa là phải bay đường dài và phải kết hợp nhiều yếu tố Và chuyện này đã xảy ra hay chưa? thì chuyện này mình nhớ không lầm thì đã xảy ra một chiến binh trong cuộc đua 4hướng hướng thứ 3 bài thứ #101, chim bay về đến Biên hoà thì bị thương và nó đã được chủ nó đón về và cũng nhờ bạn Thang Q5, Chấn PG nên mọi người đều biết thêm chi tiết cách "bay về" của chuyện con chim đó .
    Mình nghĩ rằng khi đó chuyện chiến binh được về căn cứ an toàn còn có ý nghĩa hơn là việc gian dối để được nhận giải, vì mình thấy đa số các anh em tham gia đua chim đều vì một cuộc chơi lành mạnh và vì uy tín bản thân, nếu gian dối mà bị phát hiện ra thì sau này còn mặt mũi nào mà nhìn các anh em khác nữa!
    Chúc [you] nuôi chim giỏi dạy chim hay.

16. The Following 12 Users Say Thank You to hoang duong For This Useful Post:

AsianaLoft (08-04-12), bocaubinhtrieu (08-04-12), dangdung (08-04-12), Hainguyen (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), kalaca (09-04-12), longkylan1972 (08-04-12), Mario Vo (14-04-12), NgocQuan-HN (08-04-12), Thang_Q5 (12-04-12), thanhcong (08-04-12), Vuanh (08-04-12)

Trứng
    Thanks
    25
    Cám ơn HoangDuong nhé! Khi đọc bài của bạn tôi mới phát hiện ra là đã xảy sự việc gần giống với giả thiết tôi nêu ra. Tôi cũng theo dõi chủ đề đó nhưng không hiểu vì sao lại bỏ sót thông tin đó. Xấu hổ quá! Cứ tưởng mình giỏi giang!
    Nhân tiện cho được gửi lời cám ơn, khen ngợi tới bạn GiaHung và bạn bigflowerhon các bạn đã rất công tâm, minh bạch!
    Quay lại bài viết của bạn, những ý kiến của bạn thì gần như đã có lời giải đáp ở phía trên rồi, tôi chỉ bổ xung thêm thôi:
    _ Không hẳn chỉ có buổi tối mới bắt được chim, còn có những lý do khác nữa như kiệt sức, mắc lưới...
    _ Hiện tại nếu có giải đua Hà Nội-Sài Gòn, thì có ai dám khẳng định các thứ hạng sẽ an bài trong ngày.
    _ Khi đưa ra giả thiết tôi cũng không mong có chuyện đó xảy ra, nhưng chắc ai cũng không dưới một lần nghe qua câu:"phòng bệnh hơn chữa bệnh" hay "phòng cháy hơn chữa cháy"
    Cái xấu nó tiểm ẩn sẵn trong người mỗi chúng ta, chỉ là thời điểm nào thì nó phát tác thôi!
    Nếu người nào kiềm chế được nó xuống thì đó là người tốt, còn không mà để nó thường xuyên phát tác thì đó là người rất xấu!

18. The Following 6 Users Say Thank You to Hotboy For This Useful Post:

Bigflowerhorn (08-04-12), bocaubinhtrieu (08-04-12), HOANG HUNG_HP (08-04-12), Nhoc con Q.11 (08-04-12), NT.PHONG (12-04-12), Traikhongzien (09-04-12)

Trứng
    Thanks
    25
    Khi tôi đưa ra giả thiết(chỉ là một vấn đề nhỏ trong nhiều vấn đề có thể nảy sinh trong quá trình chơi), tôi thực sự mong muốn nhận được nhiều ý kiến hay cách giải quyết vấn đề đó "nếu" nó xảy ra! Biết đâu có thành viên nào đó đưa ra được cách giải quyết hay, vẹn toàn và được đưa vào luật của hội bồ câu đua nào đó! Thì đấy cũng là đóng góp nhỏ của mình vào sân chơi lớn hay cuộc chơi chung!
    Thực sự đến giờ phút này tôi chưa thấy có ý kiến nào thực sự hay, thực sự đúng!
    Những ý kiến của các bạn NgocQuan, kalaca, Hoangduong mới chỉ phân tích về phần con người thôi, chứ chưa đưa ra được cách giải quyết cụ thể nếu vấn đề đó xảy ra!
    Những nhìn nhận của các bạn cũng mới chỉ ở hiện tại bây giờ thôi, chưa có cái nhìn xa một chút!
    Nếu những chặng đua chỉ dừng lại ở đây, giá trị giải thưởng cũng chỉ là vài triệu hay vài chục triệu. Thì ngu gì ai lại đi đánh đổi nhân cách hay nhân phẩm của mình lấy một cái giá rẻ mạt như thế!
    Nhưng không ai muốn cuộc chơi chỉ dừng lại ở đây! Ai cũng mong muốn hội của mình ngày càng lớn mạnh, số thành viên thì tăng lên gấp bội, chất lượng giải đua được nâng lên một tầm cao mới, thu hút được nhiều nhà tài trợ mới. Đồng nghĩa với việc giá trị giải thưởng của giải đua sẽ cao hơn, không phải là vài triệu hay vài chục triệu nữa mà có thể là vài trăm triệu hoặc hơn nữa! Lúc đó sẽ có người dám đánh đổi đấy!
    Tôi biết lúc ban đầu khi các bạn đặt mua kiềng danh định để đeo vào chân các chiến binh của mình, lúc đó các bạn chỉ muốn khẳng định chủ quyền và vì lý do nào đó mà chiến binh có thể bị thất lạc, thì may mắn có thể nhận lại được chiến binh của mình.
    Nhưng theo tôi đến thời điểm này và về sau nữa thì nó không còn quá phù hợp nữa! Không phù hợp bởi:
    -Có thể xảy ra như giả thiết nêu ở trên.
    -Các bạn đã có kiềng hội rồi, nếu quản lý chặt chẽ, khoa học thì nó cũng không khác gì kiềng danh định(chỉ là không có số điện thoại thôi)
    -Vào diễn đàn xem tôi thấy có chiến binh đeo mỗi chân một kiềng, một chân là kiềng danh định, một chân là kiềng hội. Hiện tại việc phân thứ hạng ở các giải đua dựa vào việc nhắn tin mã số tem bí mật. Nhưng biết đâu một vài năm sau hội lại nhập "chip" điện tử từ nước ngoài về (như nhiều quốc gia trên thế giới đang chơi) thì biết gắn chip vào chỗ nào?

Mong nhận được góp ý của anh em!
    Lần sửa cuối bởi dangdung; 12-04-12 lúc 22:13 Lý do: gộp bài

20. The Following 5 Users Say Thank You to Hotboy For This Useful Post:

bach hac (17-04-12), hoabinh (14-04-12), HOANG HUNG_HP (13-04-12), Hoàng conic (12-04-12), Traikhongzien (13-04-12)