PDA

View Full Version : Chuyến tập huấn thứ 2

HieuHien
11-12-11, 17:35
6h30 sáng 10/12/2011 mình thực hiện đợt tập huấn thứ 2, cự ly là 13.500m, có 4 em 3 tháng tham gia, lần này hơi run vì tổng đàn chỉ có 7 em nên nếu có gì không hay xảy ra thì "trống vắng chiều nay..."![-O<
8h quay về căn cứ, mình đếm được 6 em, nghĩ chắc là em kia đậu đâu đó, nên yên tâm đi cà phê, khoẻ và vui! (mấy em bay theo bầy mà!)
10h lên lại căn cứ , đếm tới đếm lui sao vẫn chỉ có 6 em![-O<
17h lên đóng cửa chuồng, vẫn là 6 em :((, thất thểu đi xuống!:((
22h tự hỏi: giờ này em ở đâu?
14h30 ngày 11/12/2011 lên thả mấy em ra chơi, vẫn vậy! Lửa hy vọng gần như tắt!
16h lên cho mấy em ăn, đếm lại thì ...... tới 7 em lận, không tin vào mắt mình, đếm lại thì đúng là em đã về với mình rồi, nhìn em xác xơ, đói, khát... thương em quá! chỉ biết nghĩ 2 từ: TRUNG THÀNH! (Chỉ có mình đem chim đi thả ("bỏ") chứ chim không bao giờ bỏ mình!)
Vài chữ chia sẻ cảm xúc vui vẻ chiều chủ nhật cùng các bạn:))!
Hứng quá, bây giờ mình chở vợ và 2 "chiến binh" xinh xắn của mình đi công viên chơi đây! Thanks những bạn nào ghé qua chia sẻ niềm vui cùng mình! Xin chào!:)):)):))

tuananh89hp
11-12-11, 19:41
niềm vui này em đã từng trải nghiêm .xin chia vui cùng anh

Chánh-BT
11-12-11, 19:51
Từ từ còn nhiều điều thú vị đang chờ anh phía trước. Chia vui cùng anh

Chấn PG
11-12-11, 20:08
Hiện giờ thì cảm giác này thích lắm nhưng sau này chim anh nhiều và thả xa thì cảm giác chờ đợi chim bay về từ một cự ly đường dài nào đó ( Ví dụ: Nha Trang, Phú yên...) còn phê hơn nữa anh ơi. :)) Chia vui với anh hieuhien. :bz

NgocQuan-HN
11-12-11, 20:25
Cảm giác này chưa phê bằng cảm giác chờ đợi chim bay về từ một cự ly đường dài nào đó ( Ví dụ: Nha Trang, Phú yên...) còn phê hơn nữa anh ơi. :)) Chia vui với anh hieuhien. :bz

Đối với những người mới chơi như bọn em như vậy là quá lê tê phê rồi anh Chấn PG ơi?:o chỉ 20km thôi mà bản thân em đã đứng ngồi không yên.Lòng như lửa đốt,chờ đợi rít thuốc liên tục.Cảm giác thật là...Dù sao cũng chúc mừng anh hieuhien nhé

HieuHien
11-12-11, 20:26
Cảm giác này chưa phê bằng cảm giác chờ đợi chim bay về từ một cự ly đường dài nào đó ( Ví dụ: Nha Trang, Phú yên...) còn phê hơn nữa anh ơi. :)) Chia vui với anh hieuhien. :bz
Xa hay gần thì mình chưa nghĩ đến, nhưng mình vui ở đây là vui do cái "tâm" em nó luôn muốn quay về với nơi "chôn nhau cắt rốn" của nó (2 ngày 1 đêm). Sau này nếu có thả cự ly đường dài lỡ chẳng may em không quay về được thì mình vẫn nghĩ là do điều kiện khách quan, chứ em nó không bao giờ muốn bỏ căn cứ mình, nghĩ vậy nên vui và khoái!:)