PDA

View Full Version : Có phải bồ câu bị trúng gió

Long_pigeons
04-12-11, 11:29
Em không biết bồ câu có phải bị trúng gió không nữa mà cả thân thể nó đều lạnh,nó bỏ ăn,suốt ngày chỉ biết đứng 1 góc nhắm mắt lại ngủ,nó đi tiêu ra phân nước màu xanh đậm,em đã thữ chữa trị cách của một số anh em chỉ nhưng tình hình cũng không khá hơn,cho đến hôm nay thì em nó đi đầu thai rồi,nhưng em vẫn muốn xin anh em chút ý kiến chính xác về bệnh tình của nó và cách chữa trị để sau này có con khác bị thì em biết cách mà trị,mong anh em chú bác truyền đạt chút kinh nghiệm cho em ạ.Thanks

Nhat An Loft
04-12-11, 12:03
Chim bị phân xanh thôi bạn ơi, bệnh đó không trị thì chim cũng sẽ chết nếu bị nặng.

lucnt65
04-12-11, 12:37
Em không biết bồ câu có phải bị trúng gió không nữa mà cả thân thể nó đều lạnh,nó bỏ ăn,suốt ngày chỉ biết đứng 1 góc nhắm mắt lại ngủ,nó đi tiêu ra phân nước màu xanh đậm,em đã thữ chữa trị cách của một số anh em chỉ nhưng tình hình cũng không khá hơn,cho đến hôm nay thì em nó đi đầu thai rồi,nhưng em vẫn muốn xin anh em chút ý kiến chính xác về bệnh tình của nó và cách chữa trị để sau này có con khác bị thì em biết cách mà trị,mong anh em chú bác truyền đạt chút kinh nghiệm cho em ạ.Thanks
Đây alf bệnh phân xanh, nếu ở HN bạn có thể tham gia off cung anh em sẽ học được cách chữa trị hiệu quả

Long_pigeons
04-12-11, 12:40
anh Hải ơi,hôm bữa em ra Nguyễn Thị Nhỏ mua 2 loại thuốc trị bệnh phân xanh giống anh nói,nhưng nó không có bán,em đành phải về cho uống nước gừng + với thuốc trị thương hàn "bactrim",vậy mà cũng không khỏi,kết quả là...................buồn quá