PDA

View Full Version : Chuyến tập huấn đầu tiên!

HieuHien
03-12-11, 08:28
Ngày 1/1212011
Vào lúc 6h30 mình thực hiện chuyến tập huấn đầu tiên trong đời của 2 chiến binh và của ... mình! (mình tạm gọi là cuộc đua nội bộ của căn cứ hieuhien).
Điểm xuất phát là cầu Sài gòn, cự ly là 1,5km đường hàng không, khoảng 4,5km đường bộ
7h: không thấy gì hết!
8h: vẫn chưa thấy gì!
9h: vẫn vẫn chưa thấy gì!
10h: vẫn vẫn vẫn chưa thấy gì!
Nhưng 10h30 thì em đầu tiên xuất hiện... trên mái nhà kế bên và 12h em mới vô chuồng, tính tổng thời gian bay là: 4h cho 1,5km!
14h: em thứ 2 vẫn biệt tích.
15h: bất ngờ lên căn cứ thì em thứ 2 xuất hiện! Thời gian bay cho 1,5km là... 7h30phút
Vậy là 2 chiến binh của căn cứ hieuhien một em hạng nhất, một em hạng nhì!
Tóm lại là PHÊ và SƯỚNG!!! Xin chia sẻ cùng các bạn sắp có ý định chơi là: không nên hoãn cái sự sung sướng lại!=D>

hoang duong
03-12-11, 09:19
Cảm giác chờ chim về bạn thấy thế nào? Chắc chim của bạn là chim con phải không?

Lần sau bạn có tập huấn thì chọn cự ly gần nhà trước, để tập cho chim có thói quen bay về chuồng. Sau đó thì mới tăng cự ly lên xa chút nữa, nếu tốt thì cứ thế tăng cự ly lên và có thể gửi tập huấn chung cùng các chiến binh của anh em khác bắt đầu từ dầu giây - long khánh - .....

Chúc bạn có những chiến binh chinh phục các chặng đường gần xa nha!

HieuHien
03-12-11, 10:29
Cảm giác chờ chim về bạn thấy thế nào? Chắc chim của bạn là chim con phải không?

Lần sau bạn có tập huấn thì chọn cự ly gần nhà trước, để tập cho chim có thói quen bay về chuồng. Sau đó thì mới tăng cự ly lên xa chút nữa, nếu tốt thì cứ thế tăng cự ly lên và có thể gửi tập huấn chung cùng các chiến binh của anh em khác bắt đầu từ dầu giây - long khánh - .....

Chúc bạn có những chiến binh chinh phục các chặng đường gần xa nha!

Cám ơn bạn nhiều! 2 chiến binh của mình được 2 tháng 3 tuần tuổi, hình như các em còn nhỏ nên cứ mỗi lần thả ra là lại lang thang nửa buổi mới vào chuồng, mình cũng đang tập dần cho mấy em!

NguyenBang
03-12-11, 11:38
Chim non thì lúc nào cũng vậy anh hieuhien à, nhiều lúc chim non nhà em thả ra 2 hay 3 ngày mới vào chuồng 1 lần đó anh à. Kiên nhẫn đi anh vài tháng nữa thì nó sẽ quen thôi. Lúc đó anh muốn nó ra ngoài mà nó không chịu ra đó!

HieuHien
03-12-11, 12:10
Thanks! Hôm nào mình cho 2 em tập huấn bên quận 8 rồi anh em mình giao lưu nữa nha!;);)

ngdeja
05-12-11, 11:53
Chào Hiền!
Lịch tập huấn quận 8 lên lịch chưa có gì báo mình biết nha!, Conic chuẩn bị sân bải nha Conic

NT.PHONG
05-12-11, 12:37
Oh, cái này chắc chim tập huấn đường dài rồi, bay từ sáng đến chiều. Chim thì về sớm rồi nhưng chắc các anh phải bò về.:o3:o3

HieuHien
05-12-11, 13:03
Chào Hiền!
Lịch tập huấn quận 8 lên lịch chưa có gì báo mình biết nha!, Conic chuẩn bị sân bải nha Conic
Chào anh! từ đây đến cuối năm em sẽ cố gắng qua tập huấn bên quận 8, đợt này phải tăng cự ly(tăng đô) lên nha anh!!! ;) thân chào!

Hoàng conic
06-12-11, 00:30
đề nghị mấy anh tập trung vào chuyên môn không bàn chuyện ấy ấy vào nhé...hihi..:)):)):))

ngdeja
06-12-11, 09:50
Chào Conic!
nuôi chim không có động lực thì sao nuôi hả cưng

HieuHien
06-12-11, 11:11
Chào Conic!
nuôi chim không có động lực thì sao nuôi hả cưng
Em đồng ý!
Công thức cho những buổi off nhỏ là: gặp những người bạn cùng đam mê + đươc nói chuyện về chim, được ngắm chim, được cầm chim, được sờ chim + một chút rượu nồng = =))!!!! Sướng!

Bigflowerhorn
06-12-11, 21:43
Bạn hiền, cứ thả tiếp đi bạn, mang đến vị trí cũ thả vài lần nữa đi, bạn sẽ thấy khác ngay! Nhưng bạn rút kinh nghiệm nhé! Đối với chiến binh non lần đầu tiên xuất phát thì chỉ đi khoảng 500m thôi vì lần đầu ngoài chuyện xác định hướng bay, chúng còn bị tâm lý sợ sệt khi bị bắt vào chuồng đi thả nữa nên "Tâm" chưa tịnh :D.

Với chiến binh của bạn thì đường chim bay 50km không là vấn đề. Bạn chỉ cần chú ý khi cầm chiến binh trên tay không cảm thấy "nhám nhám" là OK, cứ mang thả khắp Thành phố nhé!

Ngày 1/1212011
Vào lúc 6h30 mình thực hiện chuyến tập huấn đầu tiên trong đời của 2 chiến binh và của ... mình! (mình tạm gọi là cuộc đua nội bộ của căn cứ hieuhien).
Điểm xuất phát là cầu Sài gòn, cự ly là 1,5km đường hàng không, khoảng 4,5km đường bộ
7h: không thấy gì hết!
8h: vẫn chưa thấy gì!
9h: vẫn vẫn chưa thấy gì!
10h: vẫn vẫn vẫn chưa thấy gì!
Nhưng 10h30 thì em đầu tiên xuất hiện... trên mái nhà kế bên và 12h em mới vô chuồng, tính tổng thời gian bay là: 4h cho 1,5km!
14h: em thứ 2 vẫn biệt tích.
15h: bất ngờ lên căn cứ thì em thứ 2 xuất hiện! Thời gian bay cho 1,5km là... 7h30phút
Vậy là 2 chiến binh của căn cứ hieuhien một em hạng nhất, một em hạng nhì!
Tóm lại là PHÊ và SƯỚNG!!! Xin chia sẻ cùng các bạn sắp có ý định chơi là: không nên hoãn cái sự sung sướng lại!=D>

HieuHien
06-12-11, 21:53
Bạn hiền, cứ thả tiếp đi bạn, mang đến vị trí cũ thả vài lần nữa đi, bạn sẽ thấy khác ngay! Nhưng bạn rút kinh nghiệm nhé! Đối với chiến binh non lần đầu tiên xuất phát thì chỉ đi khoảng 500m thôi vì lần đầu ngoài chuyện xác định hướng bay, chúng còn bị tâm lý sợ sệt khi bị bắt vào chuồng đi thả nữa nên "Tâm" chưa tịnh :D.

Với chiến binh của bạn thì đường chim bay 50km không là vấn đề. Bạn chỉ cần chú ý khi cầm chiến binh trên tay không cảm thấy "nhám nhám" là OK, cứ mang thả khắp Thành phố nhé!
Chân thành cám ơn ý kiến của big-pic! Rất có ý nghĩa đối với một người mới bắt đầu cuộc chơi như mình!