PDA

View Full Version : Thông báo về bảo dưỡng bảo trì host

admin
07-11-11, 08:41
Chào cả nhà!
Tình hình là cơ sở dữ liệu và bảo mật có sự cố 1 chút nên sao giải 4 hướng này mình đề nghị Big treo host lên để bảo dưỡng và rà soát bảo mật. thời gian dự kiến là thứ 6 và thứ bảy ngày 11 và 12/11
Mình sẽ làm thông báo
Nếu không có gì trở ngại thì mai sẽ làm thông báo
Thân!

Vuanh
08-11-11, 15:41
Theo thông tin phản hồi của anh em, diễn đàn vô không được nếu sử dụng internet explore.

dangdung
08-11-11, 20:35
em sài firefox củng có thời điểm vô không được

admin
10-11-11, 12:33
Chào cả nhà!
vài bửa trước thì host bị than phiền là ăn tài nguyên, tài nguyên ở đây là CPU và bộ nhớ của mái chủ chứ không phải tài nguyên hosting cho nên host bị treo lên không cung cấp dịch vụ và không ổn định. đề nghị anh em giải thích với các thành viên khác không nên sửa chữa máy của mình. Tình hình host bây giờ có số lượng người cùng lúc vào xem là từ 20 - 50 người trước đây số lượng ít hơn nên chạy khá tốt giờ thì hơi chậm 1 chút.
Về Browser thì mình nghỉ cái nào cũng được IE;Firefox or Chrome tuy nhiên với IE thì chú ý phiên bản 1 chút nó lỗi khá nhiều
đối với người dùng không rành máy tính thì gặp nhiều khó khăn khi thấy xuất hiện errors
Thời gian bảo dưỡng có thể thay đổi nhưng trong tháng này mình sẽ làm thông báo vì cần Backup Data
Trước đây chuyện này mình làm không cần dừng dịch vụ nhưng giờ chắc phải treo host lên như các diễn đàn khác (Tức là diễn đàn phải dừng hoạt động 1 thời gian để mình tiến tác vụ)
Anh em nắm trước tinh thần để giải thích với Thành viên trong DD
Thân!

PS: một số chức năng về post hình mình sẽ chỉnh về số lượng hình post lên theo mặc định không quá nhiều như hiện nay để tránh Sài quá nhiều tài nguyên rồi host bị treo lên

ngdeja
25-11-11, 10:03
Thời gian bảo trì về bảo trì và lập box mới
- Thời gian bảo trị 20/11 nhà mạng đã đáp ứng tốt nên lùi thời gian bảo trì cơ sở dữ liệu vào thời gian gần tết
- Box cho Hải phòng chờ ý kiếng Vĩ
- Box cho người mới nuôi chim và căn cứ mới cái này riêng mình thì cần thiết với lý do sao:
+ Nơi cho anh em mới lập căn cứ tự nhiên trao đổi với nhau
+ Thành viên phụ trách box này là Hiếu Hiền: về quyền thì thì trước mắt chỉ được quyền user như các thành viên khác
Thân

Bigflowerhorn
26-11-11, 07:46
Cám ơn Admin,
Trưa nay ra 12 Lũy Bán Bích bàn luôn nha :)!