PDA

View Full Version : Thuốc 1.2.4

conan
22-10-11, 19:50
Chào anh em của Hội bồ câu Sài Gòn. Anh em cho mình hỏi thuốc 1.2.4 khoảng bao lâu mới nên cho chim uống 1 lần, và mỗi lần uống thì phải uống trong thời gian bao lâu. Mong Anh Em chỉ giáo cho mình. Cảm ơn tất cả Anh Em.

Chánh-BT
22-10-11, 23:50
Thuốc kháng sinh thì chim bệnh mới cho uống chứ đâu phải thuốc bổ đâu mà uống định kì, thường thì chim bị Viêm hô hấp và nhiễm trùng tiêu hoá thì mới cho uống 1.2.4.

hoang duong
24-10-11, 18:01
Chào anh em của Hội bồ câu Sài Gòn. Anh em cho mình hỏi thuốc 1.2.4 khoảng bao lâu mới nên cho chim uống 1 lần, và mỗi lần uống thì phải uống trong thời gian bao lâu. Mong Anh Em chỉ giáo cho mình. Cảm ơn tất cả Anh Em.

Khi thời tiết thay đổi ta có thể pha một ít cho chim uống để tăng cường đề kháng cơ thê, giúp chim thích ứng với thời tiết thay đổi đó. Nhất là khi đang nắng mà mưa dầm dề kéo dài hoặc lạnh đột ngột. Tỉ lệ pha trong trường hợp này thì nhẹ bằng nửa khi chim bị bệnh.

conan
24-10-11, 19:39
Cảm ơn bạn "hung@thinh" và bạn "hoang duong" đã hướng dẫn cho mình về cách sửng dụng thuốc 1.2.4. Chúc 2 bạn luôn sức khỏe và thành công.