PDA

View Full Version : cần sự giúp đỡ từ các căn cứ

Ilovepigeon
04-10-11, 11:34
Thân gửi các anh em hà nội hiện nay em đang cần 1 em xòe mái để ghép với con trống cô đơn nhà em căn cứ nào có lòng tốt giúp đỡ em thì em rất cám ơn

Dolly
04-10-11, 21:08
Vấn đề ở đây là giúp đỡ như thế nào vậy??? em đang xin chim của mọi người hay là đang nhờ mọi người trên diễn đàn tìm giúp chim để em mua vậy??? , em phải nói rõ ràng ra chứ đúng không , nếu là nhờ mua giúp thì em nói ra những lời như bên trên còn oke , còn nếu là em đang xin chim của mọi người thì em ăn nói như thế là không được đâu , em nói là em đang cần là mọi người phải cho em chim sao??? , em đã được voi rồi bây giờ còn muốn thêm cả hai bà trưng nữa sao em , chim bọn anh cũng phải bỏ tiền ra đi mua chim về và cũng phải bỏ rất nhiều công sức để nuôi chúng nữa , chứ bọn anh cũng chẳng đi xin chim của ai được cả , mà có xin chắc cũng chẳng ai cho chim đâu em , có thể 1 vài người biết em còn ít tuổi lên không chấp em , nhưng sẽ có rất nhiều người khác không biết em là ai và khi đọc thấy cái tin em đăng lên như vậy chắc mọi người sẽ thấy buồn cười vì em nói như thế mà thôi , em muốn đi xin chim thì em hãy lên xin của những anh em nào mà em chơi cùng hay em biết ý , chứ đừng đăng lên diễn đàn làm gì em hiểu không , em đi xin của các anh em ngoài hà nội ý , chứ em nghĩ là tất cả mọi người hay các anh em trong sài gòn mà ai có lòng tốt cho em được một con chim rồi lại phải mất công chuyển bằng máy bay hay ô tô ra cho em chim sao??? em hãy đi xin anh Dũng , anh Quân , anh Long , anh Hải , anh Lực , anh Mạnh , các anh ý ở ngoài hà nội đó , anh Quang Anh thì cũng cho em chim rồi còn gì

Dolly
04-10-11, 21:13
Thân gửi các anh em hà nội hiện nay em đang cần 1 em xòe mái để ghép với con trống cô đơn nhà em căn cứ nào có lòng tốt giúp đỡ em thì em rất cám ơn

Thật ra ngày trước anh cũng định cho em một con xòe trống , anh định gửi anh Dũng đưa cho em , nhưng em lại ăn nói với anh như là đang ra lệnh anh phải cho em chim lên anh bực mình không gửi chim cho em nữa , nếu em biết điều và ăn nói cho chuẩn thì sẽ có rất nhiều người giúp đỡ em vì em còn bé quá , em lên nhớ em cần chim thì em phải biết mở mồm ra xin chim , xin ra xin mà mua ra mua , chứ em cứ đặt ra vấn đề là em đang cần chim và em muốn mọi người giúp đỡ thì anh nghĩ chắc chẳng ai thừa chim để cho em đâu , nói thật anh cũng vừa thịt 6 con xòe trắng để ăn rồi , ngày mai anh thịt nốt 4 đôi chim đua và 1 con xòe mái đang ấp lẻ loi nữa , ai quí thì anh tặng anh cho , còn không anh thịt ăn cho sướng mồm

nobody
04-10-11, 21:35
Dolly à, Việt nó còn ít tuổi em ơi,.Trong giao tiếp ứng xử có ai không cần phải học đâu .Em cũng là anh nó mà,theo anh con Xòe Mái em không chơi nữa vì lẻ loi thì cho em ấy nha.Coi như anh em mình đi trước cổ vũ Phong trào đi đồng ý không ? Anh em mình còn nhiều mà,anh nói vậy không đúng em bỏ qua cho anh nha.

Ilovepigeon
05-10-11, 11:14
[QUOTE=Dolly;2725] em muốn đi xin chim thì em hãy lên xin của những anh em nào mà em chơi cùng hay em biết ý , chứ đừng đăng lên diễn đàn làm gì em hiểu không , em đi xin của các anh em ngoài hà nội ý , chứ em nghĩ là tất cả mọi người hay các anh em trong sài gòn mà ai có lòng tốt cho em được một con chim rồi lại phải mất công chuyển bằng máy bay hay ô tô ra cho em chim sao??? em hãy đi xin anh Dũng , anh Quân , anh Long , anh Hải , anh Lực , anh Mạnh , các anh ý ở ngoài hà nội đó , anh Quang Anh thì cũng cho em chim rồi còn gì

anh doly ơi em viết là "Thân gửi các anh em Hà nội" cơ mà chứ có phải là "Thân gửi các anh em hội bồ câu" đâu mà anh nói em xin của các anh ở sài gòn rồi gửi ra đâu

Anh quang anh cho em 1 con xòe trống rồi nhưng em thấy nó hơi buồn nên em hỏi trên diễn đàn anh em ở hà nội có xòe mái lẻ cho em được không chứ em có "bắt" mọi người đâu

vanmieuhanoi
05-10-11, 12:57
Việt em à.
Anh chỉ nói với em nốt lần này thôi nữa nhé.
Em chịu khó tập chung vào học hành đi em,anh thấy em đam mê chơi chim bc quá, anh sợ ảnh hưởng đến việc học của em đó.Còn bây giờ em chưa đi làm chưa kiếm được tiền thì có chim bc vậy theo anh là em cũng đủ chơi rồi mà.Sau này em lớn em đi làm em kiếm được tiền thì em chơi thoải mái anh ủng hộ em, còn bây giờ anh hoàn toàn không ủng hộ em đâu " thông cảm cho anh ".
THANK.

Dolly
05-10-11, 22:55
anh doly ơi em viết là "Thân gửi các anh em Hà nội" cơ mà chứ có phải là "Thân gửi các anh em hội bồ câu" đâu mà anh nói em xin của các anh ở sài gòn rồi gửi ra đâu

Anh quang anh cho em 1 con xòe trống rồi nhưng em thấy nó hơi buồn nên em hỏi trên diễn đàn anh em ở hà nội có xòe mái lẻ cho em được không chứ em có "bắt" mọi người đâu[/QUOTE]

Anh chưa bao giờ nói là em đang xin chim của các anh em trong sài gòn , em đọc kỹ lại những gì anh viết xem rồi hãn kết luận em nhé

vanmieuhanoi
06-10-11, 10:48
Ý kiến anh,2 em xem sao nhé !!!
Cường và Việt 2 đứa đều là em, đều đam mê chim bc "anh không bênh vực đứa nào cả "
Thôi bỏ qua đi nhé "mỗi người hiểu theo 1 ý khác nhau".Thành ra hiểu lầm nhau.
Chỉ là con chim con cò thôi mà."đừng quan trọng quá"
Chơi cho vui vẻ .
Còn về Việt để anh lo nhé.
Anh em làm ơn dừng tranh luận nhé.
THANK.

Vuanh
06-10-11, 11:40
Diễn đàn là để tham khảo, chia sẻ học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.Vì vậy các bạn cứ tranh luận vô tư. Không cãi vã và chửi nhau là được. Chủ đề này sẽ bị khóa trong vòng 2 tiếng sau.

NguyenBang
06-10-11, 13:27
Theo mình thấy thì anh em lên diễn đàn chơi là để vui vẻ và giải trí thì nên tìm những gì vui mà chơi, đừng kiếm những cái sai của người ta mà nói. Vì như vậy thì mục đích giải trí và thư giản khi tham gia diễn đàn sẽ không còn nữa. Các bác thấy em nói có đúng không nè, mà phải công nhận các bác ngoài đó sang thiệt toàn là thịt mấy con xòe để nhậu không. Trong này em kiếm chim thường nhậu cũng không có, bác nào noài ngoài đó có dư xòe thì cho em vài cặp để dành nhậu lai rai nha....Thanks các bác trước nha!