PDA

View Full Version : Niềm vui chưa trọn vì có vài căn cứ đã lỡ cuộc chơi!

Gia Hưng (HCMC)
02-10-11, 06:52
Thân gởi đến toàn thể các căn cứ cùng các anh em yêu thích môn đua chim bồ câu!

Khởi đầu, giải đua bồ câu Mừng Xuân Nhâm Thìn - 2012 được mở ra chủ yếu nhằm đáp ứng nhu cầu thêm một sân chơi cho các căn cứ nuôi chim bồ câu thuộc chi hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 tham gia, nên BTC chỉ thông tin bằng tờ rơi, truyền miệng cho các anh em trong chi hội và thời hạn kết thúc đăng ký vào 30.6.2011. Nhưng giải đua trên đã nhận được nhiều sự quan tâm của các căn cứ ngoài chi hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8, các anh em yêu thích chim bồ câu đua đã yêu cầu có thông tin rộng rãi và kéo dài thời gian đăng ký... Thể theo nguyện vọng đó, BTC đã thông tin thêm bằng các tờ rơi cho các anh em ở các khu vực lân cận và kéo dài thời gian đăng ký đến hết ngày 30.9.2011. Bên cạnh đó, được sự cho phép của diễn đàn Hội Bồ Câu Sài Gòn, BTC đã đưa thông tin giải đua chính thức lên diễn đàn vào ngày 12.9.2011. Cứ vài ngày, chúng tôi lại ra thông báo thời hạn đăng ký sắp kết thúc... (vì không phải là Mod nên không thể can thiệp được vào dữ liệu thông tin, do đó, chỉ sử dụng phương pháp thủ công để đưa bài lên... cho nên các anh em thấy có nhiều trang liên tục xuất hiện nhưng với chỉ duy nhất một nội dung, nhìn không được chuyên nghiệp... nếu được quyền can thiệp để sửa đổi dữ liệu thì trang thông báo sẽ gọn hơn, súc tích hơn và đẹp hơn nhiều...), và đến 22g00 ngày 30.9.2011, BTC đã khóa sổ, kết thúc thời hạn đăng ký tham dự cuộc chơi. 23g00 thông tin bài viết tổng kết được thông qua và đưa lên diễn đàn thông báo cùng anh em...

Ngày 1.10.2011: từ 7g00 sáng, nhiều cuộc điện thoại đã gọi tới, chuông điện thoại reo nhiều hơn, vài anh em đã gọi điện chúc mừng cuộc đua đã có kết quả tốt qua việc nhiều căn cứ đăng ký tham dự hơn sự mong đợi của BTC..., rồi các căn cứ hỏi thăm để tiếp tục đăng ký tham dự... kéo dài đến chiều tối... nhưng BTC không thể thay đổi thời hạn kết thúc nhận đăng ký, buộc phải từ chối sự tham gia của anh em... một chút nuối tiếc... một chút buồn lòng vì phải từ chối niềm đam mê của anh em... Mong các căn cứ, các anh em thông cảm cho sự khó xử của BTC... Chúng tôi mong muốn tập dần một thái độ làm việc nghiêm túc, chính xác và công bằng ngay từ ban đầu... để cuộc chơi tốt hơn, đi vào nề nếp hơn... Do đó, mong các căn cứ đến trễ (vì các lý do: không theo dõi trên website, không được biết thông tin giải đua, biết thông tin giải đua quá trễ, v.v...) thông cảm và chia sẻ những khó khăn cùng BTC... Hy vọng trong các cuộc đua sắp tới, BTC sẽ rút kinh nghiệm và tìm nhiều cách để chuyển tải thông tin đến các căn cứ một cách đầy đủ và chi tiết hơn... và cũng mong các căn cứ khi nhận được thông tin nên tranh thủ tham khảo và quyết định đăng ký nhanh chóng để không bỏ lỡ cuộc chơi...

BTC cũng xin nhắc lại: thông tin về cuộc đua Côn Đảo - Sài Gòn đã được đăng tải chi tiết tại www.bocauvietnam.com trong mục Chi hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 và thông tin về cuộc đua DEMI ONE LOFT năm 2012 sẽ được thông tin chi tiết vào đầu tháng 11.2012, mong các căn cứ chú ý theo dõi.

BAN TỔ CHỨC

NgocQuan-HN
02-10-11, 14:21
Anh Gia Hưng thân mến.Theo suy nghĩ của riêng em thế này nhé.Chuyện một số anh em không thể đăng ký cuộc đua như vậy là bình thường anh ạ.Đương nhiên đến giờ G rồi vẫn có anh em gọi điện để đăng ký tham gia?Với BTC thì quá , quá tiếc nuối và không thể nào để tiếp nhận làm thỏa lòng đam mê của anh em rồi:p phải không anh?Thậm chí BTC còn rất cẩn thận đã thông báo bằng cả tờ rơi cho anh em các vùng lân cận nữa vậy còn gì bằng.Hiiiii 1 ý tưởng quá tuyệt vời anh à.Hoan hô BTC đã cố gắng và hết lòng để phục vụ thú chơi cho anh em>:D<.Lý do vì sao?vẫn có anh em gọi điện đăng ký?Dạ em xin thưa?Vì anh em không chịu khó theo dõi diễn đàn Bocauvietnam.com thôi anh?
Vậy nếu anh em không muốn bỏ lỡ cơ hội trong các cuộc đua nữa hãy thường xuyên vô diễn đàn nhé.
Chúc cho chi hội bồ câu đua Quận 8 luôn luôn phát triển và góp thêm sức mạnh cho Hội VNPC ngày càng mạnh mẽ đi lên.
CHúc BTC luôn luôn mạnh khỏe và tổ chức nhiều cuộc đua thành công tốt đẹp