PDA

View Full Version : Tìm Chủ nhân của em đá sáng

nobody
21-09-11, 14:20
Do chưa biết đưa tin này vào đâu nên đặt vào Căn cứ của mình.
Sáng nay Căn cứ Thụy Khuê cho ăn thấy có em lạ mặt (Bắc Hải Xám không vạch) chắc mải đi tìm người yêu nên lạc lối.Mình mang em về Tây hồ kiểm tra và nhốt tạm.Ai là Chủ nhân của em không Kiềng như ảnh đăng sau đây thì Miêu tả đặc điểm rồi mang Chiến Binh về.Sau 1 tuần không tìm thấy Chủ của nó mình sẽ cho em lấy Chồng tại Căn cứ,vì thấy em khỏe mạnh,khả năng không mang theo Bệnh tật mà lại xinh gái:)

Đưa em bằng Chim Sắt về nhà...:)

http://nc3.upanh.com/b5.s1.d3/020fe938d6eb90ccd4959f6a1bf7fd87_35446813.img00939 201109211206.jpg

Em này nhìn cũng ổn,con mắt rất có Thần...

http://nc7.upanh.com/b6.s5.d1/dba385ee9283bfe31cb9016b90b10efe_35446817.img00940 201109211213.jpg

Chúc anh em luôn Thành công.

Dolly
21-09-11, 19:59
Em cũng bị bay mất 1 đôi bắc hải màu xám nhưng chân em nó có đeo kiềng xanh cơ , chứ em này không có kiềng chắc không phải của em rồi

nobody
21-09-11, 20:44
ừ.vậy là em trung thực.Lúc tối có bạn goi điện xin lại nhưng tả không được đặc điểm con Chim và nói " hình như tôi mất con Trống,mới chơi chưa biết rõ nên cứ xin lại,về mà sai thì mang trả lại". Bạn này nói chim chưa đẻ ,chim mới lớn.nhưng mình xem lại thì thấy con này chắc đã đẻ vài lứa,mỏ con chim từng mớm cho con rồi đã nuôi sao nói dóc được các bạn.

Dolly
21-09-11, 21:04
Anh ơi sao anh lại nói như thế làm gì , người nào có lòng dạ không tốt muốn nhận vơ chim là của người ta , anh nói hết đặc điểm ra như thế sau người ta nghe được rồi nói đặc điểm giống như anh đang nói thì sao

nobody
21-09-11, 21:32
Anh ơi sao anh lại nói như thế làm gì , người nào có lòng dạ không tốt muốn nhận vơ chim là của người ta , anh nói hết đặc điểm ra như thế sau người ta nghe được rồi nói đặc điểm giống như anh đang nói thì sao

Dolly đọc cho kỹ rồi hãy viết em nhé,đừng viết quá nhanh tốn Trang.Anh là người thế nào em chưa hiểu được đúng không.Nguyên tắc và ró ràng.Lòng người không ai hiểu hết,làm chủ con Chim phải biết nó ra sao .Anh gửi tin tức cũng Vì muốn trả cho Khổ Chủ ..Nhưng trả bừa mai mốt mình đi xin lỗi người ta sao?

Dolly
21-09-11, 22:26
ừ.vậy là em trung thực.Lúc tối có bạn goi điện xin lại nhưng tả không được đặc điểm con Chim và nói " hình như tôi mất con Trống,mới chơi chưa biết rõ nên cứ xin lại,về mà sai thì mang trả lại". Bạn này nói chim chưa đẻ ,chim mới lớn.nhưng mình xem lại thì thấy con này chắc đã đẻ vài lứa,mỏ con chim từng mớm cho con rồi đã nuôi sao nói dóc được các bạn.

Anh lại hiểu lầm ý em nói rồi , anh đọc lại kỹ xem ý em nói là gì rồi anh hãn trách em , anh nói lúc tối có người điện thoại xin lại chim nhưng không tả được đặc điểm con chim . và bạn ý nói chim chưa đẻ và chim mới lớn nhưng anh xem lại thì thấy còn chim đó chắc đã đẻ vài lứa rồi , thì em mới nói là anh ơi sao anh nói thế làm gì nhỡ người nào có lòng dạ không tốt muốn nhận vơ chim là của người ta thì sao , vì anh nói cái người điện thoại đó còn không biết đặc điểm con chim như thế nào lên em mới bảo là anh nói hết đặc điểm con chim ra như thế sau người ta nghe được lại điện thoại cho anh xin lại chim và nói những đặc điểm của con chim như anh vừa nói ra thì sao , ví dụ như chim đã từng đẻ mấy lứa rồi như anh nói chẳng hạn , chứ em có nói gì là anh không muốn giả chim cho người bị mất đâu , anh đọc lại nhưng ngôn từ em nói xem chẳng có câu nào là nói anh không muốn giả chim cả

Bigflowerhorn
22-09-11, 13:16
Đề nghị mọi người khi viết bài nhớ đọc kỹ chủ đề. Hỏi đáp thắc mắc vui lòng tạo topic khác hay post bài hỏi đúng chổ, chủ đề này là tìm chủ chim các bạn à!

nobody
23-09-11, 12:02
Chim đã được Khổ Chủ đến đón về tối hôm qua.Hóa ra Hà nội còn có người chơi chim Đua bí mật. Vui cho miền Bắc..

chaucassano
23-09-11, 12:09
quá tuyệt , tứ hải giai huynh đệ , quen thêm người anh nhỉ