PDA

View Full Version : Chào mọi người...

Hoàng conic
23-05-11, 21:12
Chúc cho bocauvietnam.com ngày càng bay xa..bay xa.............:d:)

NguyenBang
24-05-11, 12:03
Khi nào lãnh cờ thì nhớ rữa nha anh.!!!!

Chấn PG
26-05-11, 13:52
NguyenBang phải rửa cờ hạng 2 đợt chim đua 700KM Cúp Thangdovebi lần I trước chứ :))

Khi nào lãnh cờ thì nhớ rữa nha anh.!!!!

NT.PHONG
26-05-11, 18:04
hehehe bạn chấn nói đúng đó , Bằng chưa rửa cờ hạng 2 nhe..:D

Ilovepigeon
01-07-11, 18:35
post hình như thế nào vậy bạn??

zongke
01-07-11, 23:10
post hình như thế nào vậy bạn??

Bạn vào trang upanh.com hoặc 1 trang nào cho phép up ảnh , nhấn nút "Chọn ảnh", sau đó chọn ảnh từ máy tính của bạn rồi upload lên để lấy link (chỉ cần copy dòng link trực tiếp), sau đó về lại bài viết ở bocauvietnam.com click nút chèn ảnh http://bocauvietnam.com/images/editor/insertimage.png, rồi past đường link đã copy vào hộp thoại --> OK.

P.S: Vì có câu hỏi nên trả lời, nếu không đúng nhờ mod move đến nơi nào cho đúng topic nhé :D. Thanks.

botchien
19-07-11, 13:47
chào mấy anh, em mới chơi Bồ Câu , mong các anh chỉ giáo nha

Vuanh
19-07-11, 15:07
Rất hân hạnh được tiếp đón quý khách, rất hân hạnh được tiếp đón quý khách. Nếu bạn là người mới chơi bạn nên đọc càng nhiều bài trên diễn đàn càng tốt và nếu có rãnh thì sắp xếp ra 12 Lũy Bán Bích vào thứ 7 và chủ nhật hàng tuần vào lúc 11g30 để giao lưu. Các anh em sẽ sẵn lòng giúp đỡ bạn.

botchien
19-07-11, 16:24
Dạ cảm ơn anh, Nick em là botchien , ra nói có botchien cần giúp đở là được anh hỷ???

Long_pigeons
21-08-11, 10:26
Chào mọi người, mình cũng chĩ mới vào nghề nuôi bồ câu được 6 tháng thôi nhưng cảm thấy rất vui,còn kinh nghiệm nuôi thì mình không có, nếu mình có gì thắc mắc muốn hỏi thì rất mong mọi người chĩ bảo và truyền đạt kinh nghiệm cách chữa bệnh cũng như cách chăm sóc cho chim mình luôn khỏe mạnh nhé mọi người,nếu được sự giúp đỡ nhiệt tình của mọi người như vậy thì mình rất vui

zongke
21-08-11, 20:46
@botchien: chào mừng bạn tham gia diễn đàn, nếu có gì cần thì bạn cứ post lên sẽ có nhiều anh em giúp đỡ. Ngoài ra, thứ 7, Chủ nhật hàng tuần bạn có thể ra 12 LBB như anh Vuanh hướng dẫn.

@Long_pigeons: chào mừng bạn tham gia. Nếu có thắc mắc về bệnh tật của bồ câu, bạn cần quan sát kỹ triệu chứng chim bệnh như lông, diều, mắt, phân...Sau đó dùng chức năng tìm kiếm trong diễn đàn để tìm trước (vì hầu hết các bệnh về bồ câu đã được các anh có kinh nghiệm post lên rồi), nếu không thấy thì post câu hỏi lên sẽ có các anh em nhiều kinh nghiệm hướng dẫn tận tình. Chúc bạn có nhiều chiến binh như ý.

botchien
22-08-11, 10:02
Cám ơn anh zongke, em sẽ cố gắn học hỏi và gầy dựng căn cứ .

Long_pigeons
22-08-11, 12:05
Sự chĩ dẫn bổ ích của mọi người mình sẽ ghi nhớ, cám ơn mọi người nhiều nhé