PDA

View Full Version : Xin góp chút ý kiến với BTC hội bồ câu sài gòn và AE yêu chim câu về giải đua...

Cuong_Q6
15-09-11, 23:15
Mình xin gop chút ý kiến với BTC hội bồ câu sài gòn và AE yêu chim câu cho những giải thi đua sắp tới: Ngoài giải thưởng cúp, cờ, Tiền thưởng của ba giải: nhất ,nhì, ba và hai giải khuyến khích (cờ) thì BTC nên có thêm giấy chứng nhận cho nhũng chiến binh về trong top10... theo mình thì thứ 1 động viên chủ chim canh chiến binh về và nhắn tin siêng hơn, thứ 2 tăng giá trị chiến binh trong các cuôc đua, thứ 3 ngày trao giải sẽ đông vui hơn dù chỉến binh về trong top 10... mình có chút ý kiến mong BTC và AE yêu chim câu xem qua và duyệt... Thân

Bigflowerhorn
15-09-11, 23:48
Mình hiểu ý của bạn nhưng vì chi phí có hạn nên nhiều khi phải cân nhắc. Sắp tới BTC sẽ cố gắng làm theo ý đó nhưng giấy chứng nhận sẽ đơn giản hơn các giải đường dài để giảm chi phí tổ chức.

chaucassano
16-09-11, 08:59
có tấm bằng khen treo trogn nhà thích nhỉ , nhưng đầu tiên phải huấn luyện giỏi thì mới có bằng khen ... cái này hơi lâu

Cuong_Q6
16-09-11, 11:27
Cám ơn BTC hội bồ câu sài gòn đã lắng nghe và thấu hiểu... Thay mặt tất AE yêu chim câu mình chân thành cám ơn BTC hội bồ câu sài gòn đã tạo cho AE yêu chim câu có 1 sân chơi thât tuyệt vời. Thân

hoang duong
16-09-11, 20:10
Quả thực cái giấy khen có khi lại hay hơn cờ cũng nên ấy chứ nhỉ. có tấm giấy khen thì trên đó thể hiện rõ là con chim nào? số kiềng bao nhiêu, còn cớ lưu niệm thì chỉ có là chặng đua và hạng chứ không có nêu rõ con chim kiềng số nào đạt.

trên giấy khen in trước là chặng đua nào, ngày nào; hạng nào (cái này cũng có cái zở là đồng hạng thì sao nhỉ? chuyện tin nhắn có đồng hạng không nhỉ? . chờ khung sẵn cho mấy phần là: Họ tên chủ chim; số kiềng của chim

còn mộc thì đóng mộc của ai? ai ký giấy?

Nhat An Loft
16-09-11, 21:02
Quả thực cái giấy khen có khi lại hay hơn cờ cũng nên ấy chứ nhỉ. có tấm giấy khen thì trên đó thể hiện rõ là con chim nào? số kiềng bao nhiêu, còn cớ lưu niệm thì chỉ có là chặng đua và hạng chứ không có nêu rõ con chim kiềng số nào đạt.

trên giấy khen in trước là chặng đua nào, ngày nào; hạng nào (cái này cũng có cái zở là đồng hạng thì sao nhỉ? chuyện tin nhắn có đồng hạng không nhỉ? . chờ khung sẵn cho mấy phần là: Họ tên chủ chim; số kiềng của chim

Ý kiến này tất yếu là hay rồi, vì các nước đi trước đều có , để tiến tới thành lập hội bồ câu việt nam theo đúng nghĩa được pháp luật thừa nhận và hoạt động sau đó theo đúng bản chất của hội bồ câu trong việc tổ chức đua, xét duyệt, các giấy tờ của hội... thì mình nghĩ ở TPHCM các anh em họp lại và làm việc hết sức nghiêm túc có luật sư tư vấn xem các điều kiện hiện có của anh em sg nói riêng và cả nước nói chung đã đủ điều kiện để xin phép thành lập hội bồ câu , được nhà nước đồng ý. Nếu sự tư vấn của luật sư cho thấy đã đủ điều kiện thì đó là điều rất quan trọng.Nhưng đằng sau đó là 1 quá trình khó khăn trong việc xây dựng hội, hoạt động và duy trì lâu dài..., đó mới là đièu quan trọng bậc nhất. Nếu không có 1 hội chính thức thì hội bồ câu anh em đang có chỉ mang tính tự phát, khó vương ra tầm quốc gia mặc dù anh em thì tình yêu và sự nhiệt tình có thừa.
Một khi có hội chính thức, thì việc quảng bá, xin tài trợ cho các cuộc đua giúp làm tăng hình ảnh, sự lớn mạnh, kể cả giải thưởng cũng sẽ được tài trợ lên 1 con số đáng kể..., qua đó làm tăng hưng phấn và lòng nhiệt tình cũng như thu hút thêm các thành viên chơi bồ câu.
Một khi bồ câu tphcm quyết định tiến tới thực hiện việc này, thì mình nghĩ anh em khắm nơi sẽ ủng hộ nhiệt tình cả về vật chất lẫn tinh thần để đạt kết quả như mong muốn

chaucassano
16-09-11, 22:19
nếu được chụp cả hình chim lên giấy khen nữa thì tuyệt

Chánh-BT
17-09-11, 00:13
Mình hiểu ý của bạn nhưng vì chi phí có hạn nên nhiều khi phải cân nhắc. Sắp tới BTC sẽ cố gắng làm theo ý đó nhưng giấy chứng nhận sẽ đơn giản hơn các giải đường dài để giảm chi phí tổ chức.

Theo mình nghĩ giấy khen làm như giấy khen Học Sinh thì cũng không tốn kém lắm, chỉ cần dùng giấy rửa ảnh in màu thôi. Trên giấy khen chỉ cần ghi chim đoạt Top 10 cuộc đua.....chim màu nào, số kiềng, tên căn cứ quan trọng là có cái mộc của hội bồ câu sài gòn là có giá trị rồi

zongke
17-09-11, 12:26

nếu được chụp cả hình chim lên giấy khen nữa thì tuyệt

Theo mình nghĩ giấy khen làm như giấy khen Học Sinh thì cũng không tốn kém lắm, chỉ cần dùng giấy rửa ảnh in màu thôi. Trên giấy khen chỉ cần ghi chim đoạt Top 10 cuộc đua.....chim màu nào, số kiềng, tên căn cứ quan trọng là có cái mộc của hội bồ câu sài gòn là có giá trị rồi

Chào các bạn,
Mình thấy những đề xuất này đã được Ban Tổ Chức thực hiện rồi đó chứ:

Từ hạng 1 --> 10 đều có cờ & giấy chứng nhận.

Các bạn xem thêm tại đây (http://bocauvietnam.com/showthread.php?4-C%C3%BAp-C%C6%B0%E1%BB%9Dng-nh%E1%BB%8F-Qu%E1%BA%A3ng-ng%C3%A3i-Saigon-800km/page3)

@hoangduong: tin nhắn đồng hạng thì chắc không có rồi vì khi nhắn tin sẽ do tổng đài chuyển tin đến điện thoại nên không thể có 2 tin đến cùng lúc (trùng giờ, phút, giây) đâu :)

HaiQ8
29-09-11, 23:36
GÓP Ý CHO GIẢI ĐUA KIỀNG HỘI VNPC THÁNG 11
Theo yêu cầu của mình và cũng là yêu cầu của rất nhiều căn cứ xin BTC hội bồ câu Sài Gòn cho biết chính xác lịch đua bồ cầu giải đua kiềng hội VNPC vào tháng 11 sắp tới vì hôm nay sắp bước sang tháng 10 rồi chỉ còn 1 tháng nữa là giải diển ra mà không biết chính xác lịch đua thì khó mà sắp xếp công việc làm để đi tập huấn cho chim được vì các bạn cũng biết sau khi chim tập huấn xong cũng phải có tối thiểu 1 tuần để nghĩ dưỡng sức chuẩn bị cho cuộc đua được, không biết lịch đua làm sao điều chỉnh ngày cho chim nghĩ ngơi lấy lại sức chuẩn bị cho cuộc đua, chim được chuẩn bị tốt thì thì các chiến binh mới đạt thành tích cao, các căn cứ ít bị mất chim và cuộc đua mới thành công được đó là điều mà mình và các căn cứ đều mong muốn.

Bigflowerhorn
30-09-11, 20:43
Cám ơn bạn HaiQ8 nhắc nhở nhé! Bạn yên tâm thời gian cũng như địa điểm đua sẽ được thông báo trước đúng 1 tháng bắt đầu cuộc đua. Với khoảng cách đua dưới 350km thì thời gian chuẩn bị 1 tháng là đủ. Cứ từ từ bạn, Lần lượt từng giải một, bây giờ mình tập trung giải 4 hướng trước rồi sẽ tiếp tục đến các giải khác nhé!