PDA

View Full Version : Cuộc đua Hà Tiên - Sài Gòn:Chờ đợi ... hồi hộp ... âu lo ... và vỡ òa trong niềm vui!

Gia Hưng (HCMC)
12-09-11, 09:31
Ngày 10.9.2011:
- 17g00: tiến hành nhận chiến binh
- 18g30: thủ tục nhận chiến binh, niêm phong khay đựng chim, và dịa điểm đã được bốc thăm: HÀ TIÊN trong tiếng reo hò của các căn cứ...
- Rất tiếc cho căn cứ Tý sầu riêng vì đem chiến binh đến trễ nên đành lỡ chuyến tàu... Xin hẹn lần nhau nhé và nhớ đúng giờ nha!
- Xe lăn bánh trực chỉ về miền tây trong niềm hy vọng của mọi người...

Ngày 11.9.2011:
- Cách ngày này 10 năm trước, đã xảy ra sự kiện chấn động toàn thế giới, khiến mọi người trên khắp hành tinh sống trong lo âu và sợ hãi...
- Nhưng hôm nay 11.9.2011, cũng có một số người lo âu vì nghe tin các chiến binh cất cánh trong điều kiện mưa quá nhiều trên khắp hành trình bay...
- 10g00 (trãi qua 4g bay), các căn cứ liên lạc để biết thông tin... nhưng vẫn thất vọng... tiếp tục chờ đợi trong niềm hy vọng...
- 10g30: vẫn yên lặng...
- 10g45: căn cứ NT.PHONG liên lạc, vẫn chưa có tin gì mới...
- Trời mưa, thời tiết xấu... liên lạc một số người quen ở khu vực miền Tây thì được báo tin mưa to lắm, kéo dài trên diện rộng...
- 11g00: căn cứ Mẹo (Q8), Lễ (Q8)... liên lạc và mọi người vẫn thất vọng... 5g bay đã trôi qua...
- 12g00: Bình (Q8), Đông (Q8) liên lạc nhưng vẫn chờ đợi...
- 12g30: điện thoại lại reo, căn cứ Mẹo (Q8) hỏi có tin gì chưa... Lúc đó mình đang mơ màng trên giường êm ấm vì cảm thấy chán do hơn 6g bay nhưng vẫn không thấy tăm hơi ... Mẹo (Q8) khích lệ vẫn tiếp tục canh chim vì hiện nay đoàn bay vẫn chư có chiến binh nào hạ cánh...
- 13g00: một không khí lo âu đã đến vì tình hình thời tiết quá xấu... BTC đã có thông báo phần thưởng có thể sẽ xung vào công quỹ... tiếc ... chờ đợi xem có chiến binh nào xuất sắc vượt qua được trờ ngại thời tiết không... Lên căn cứ xem lại lần cuối và ra khỏi nhà...
- 13g00 - 15g30: vẫn có những cuộc điện thoại hỏi thăm về chiến binh...các căn vẫn chờ đợi trong hy vọng
- 16g00: mở điện thoại thấy 1 cuộc gọi nhỡ với tứ quý 6666, không biết là của ai... gọi lại... và nghe rõ sự vui mừng của anh em: em Lũ Chảy, chim em về rồi anh Hưng ơi... Tuyệt vời... niềm vui được vỡ òa và nhân lên bội phần trong sự mong mõi và chờ đợi...
- Căn cứ Tùng Xèng báo chim về nhưng chưa bắt được...
- Căn cứ Mẹo (Q8) báo đã nhắn tin chim về cho BTC...
- 17g30: trên đường về căn cứ, nghe Lễ (Q8) báo chim đã về... niềm vui tiếp tục nhân lên nhưng buồn một chút vì đã thua "Vịt quay" với Lễ (Q8) rồi ... Hãy đợi đấy nhé! Chờ lần sau... Hihihi....
- 18g00: căn cứ mình vẫn không thay đổi...
- 18g25: lại đi tiếp, ngày thứ nhất canh chim đã xong... chờ đợi vào sáng mai....
- 21g00: ngồi chia vui với các anh em đã có chiến binh xuất sắc, vượt gió mưa để trở về mái ấm của căn cứ, trở về cùng các người chủ yêu dấu của mình...
- 22g10: lên căn cứ để che chắn cho mấy em, và nhìn qua một vòng các chỗ đứng... một em đã về.... vui quá... mặc dầu không về đúng thời gian qui định nhưng vẫn về là mình vui rồi... vội vàng nhắn tin cho BTC và các anh em biết... Ôm chiến binh vào lòng với niềm vui mừng...

Kết thúc một ngày chờ đợi, hồi hộp, lo âu và vui mừng....

Xin chúc mừng các căn cứ Lũ Chảy (Q10), Nguyên (Q6), Xiểng (Q6), Hoàng Dương (Gò Vấp), Mẹo (Q8) đã xuất sắc giành được giải thưởng của cuộc đua...Chúc mừng các căn đã có chiến binh về trong ngày hôm nay. Mặc dầu thời tiết quá xấu... nhưng các chiến binh vẫn vượt qua được mọi trở ngại khó khăn của môi trường để về nhà...
Đặc biệt xin có lời chúc mừng đến căn cứ Lũ Chảy, một thành viên mới gia nhập của Chi hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 đã xuất sắc giành ngôi quán quân... Xin chúc mừng... Hãy tiếp tục giữ lửa để chiến thắng trong các cuộc đua kế tiếp...

chaucassano
12-09-11, 09:40
xúc tích quá anh .chúc mừng anh co chim về .cho em hỏi no về rồi anh không thấy hay tối nó mới về

hoabinh
12-09-11, 10:05
Anh Hưng ơi anh có kết quả giải Hà tiên - Sài gòn không cho anh em tham khảo cái. em kiếm hoài trên web mà hình không hiện ra gì cả. em cám ơn.

Gia Hưng (HCMC)
12-09-11, 10:21
Anh Hưng ơi anh có kết quả giải Hà tiên - Sài gòn không cho anh em tham khảo cái. em kiếm hoài trên web mà hình không hiện ra gì cả. em cám ơn.

Bạn vào đường link này nhé!
http://bocauvietnam.com/showthread.php?295-Cu%E1%BB%99c-%C4%91ua-mi%E1%BB%81n-t%C3%A2y-%C4%91%E1%BA%A7u-ti%C3%AAn-c%E1%BB%A7a-H%E1%BB%99i-b%E1%BB%93-c%C3%A2u-Saigon&p=2149#post2149

hoabinh
12-09-11, 10:31
kết quả là một file hình ảnh. nhưng do uphinh bị lỗi hay bị sao đó file hình đó không hiện lên anh ơi.

Cuong_Q6
12-09-11, 12:06
Đúng là 1 cuộc thi đầy lo âu và 1 ngày Chủ nhật 11.09.20011 thật hồi hộp vì chờ đợi chiến binh về... Mình đã canh chim từ 9h đến 17h mà không thấy bóng dáng chim đâu ngoài trời thì mưa, gió thổi ào ào lòng mình thật buồn và thầm ước mong em nó về đựợc trong ngày...! Tóm tắc cuộc chờ đợi :Trong khoảng thời gian chờ đợi mình đã dọn dẹp vệ sinh chuồng trại đến 3 lần và đúng 12h có 1 cuộc điện thoại của A Xay rũ qua 12 LBB xem kết quả và ra ngoài cho thư giản vì giò này mà em nó không về thì xem như không đạt rồi... Đi được đến vòng xoay phú lâm thì có tiếng đt reo liền lấy ra xem lại là A Xay, A Xay nói: mình qua rồi và BTC đã khui thùng chưa có chiến binh về, về canh tiếp đi...! Thế là mình vội vàng quay xe về để canh chim tiếp và trên đường về ghé làm to bánh canh lót bụng...! và cứ thế tiếp tục canh đến 17h môt cuôc chờ đợi 9 tiếng đồng hồ đầy thất vọng... thế là xuống tắm và qua 12LBB xem kết quả. khi xem kết quả xong về dến nhà khoảng 18h lên kiểm tra lần cuối cũng không thấy bóng dáng em đâu lòng buồn và bước chân nặng nề thế là em nó đã ngũ bụi rồi...! Sau 1 ngày mình chờ đợi vì mệt mõi với một giấc ngũ chập chờn không ngon và khoảng 7h ngày 12.09.2011 vừa dắt xe ra chở con đi học chợt nhìn lên căn cứ thì thấy em nó hạ cánh với niềm vui không tả được (đúng là em nó về rồi) vội vã chở con đi học xong liền chạy lên căn cứ bắt em nó kiểm tra và cào mã số bí mật nhắn tin và gọi điện cho Big... Tuy em nó về không như mong muốn nhưng đã về là mình vui va hạnh phúc lắm rồi... đó là tất cả sự kiện và hồi ức của cuôc thi Sài gòn- hà tiên của căn cứ mình... Thân

hoabinh
12-09-11, 13:05
kết quả cuối cùng như thế nào anh? em kiếm hoài mà chẳng thấy gì cả. ai về nhất? về nhì? anh có hình ảnh gì không up cho anh em xin cái.

Gia Hưng (HCMC)
12-09-11, 13:24
kết quả cuối cùng như thế nào anh? em kiếm hoài mà chẳng thấy gì cả. ai về nhất? về nhì? anh có hình ảnh gì không up cho anh em xin cái.

Bạn vẫn không xem được kết quả hả? sao lạ vậy?

chaucassano
12-09-11, 13:26
em cũng không xem được anh ơi

Thang_Q5
12-09-11, 23:28
Bài viết hay nhưng cần chú ý lỗi chính tả đấy nhé anh o=>

Gia Hưng (HCMC)
13-09-11, 08:05
Bài viết hay nhưng cần chú ý lỗi chính tả đấy nhé anh o=>

Cảm ơn Thang_Q5 đã nhắc nhở. Xin rút kinh nghiệm để các bài viết sau sẽ tốt hơn.