PDA

View Full Version : Có phải bồ câu bị bệnh thương hàn

Long_pigeons
29-08-11, 17:09
AE ơi cho mình hỏi,chim bồ câu con của mình gần 20 ngày tuổi rồi,nó bị tiêu ra phân lỏng màu vàng rất nhớt và dính phân ở hậu môn nữa,thân hình nó gầy gò hơn là lúc chưa bệnh,vậy có phải là nó bị thương hàn không ae,nếu đúng như vậy thì cho mình hỏi cách điều trị,còn nếu không phải bệnh thương hàn thì nhờ ae chuẩn đoán bệnh giùm mình và cho mình cách điều trị luôn nhé, thank ae nhiều

HaiQ8
29-08-11, 20:18
chào bạn mình củng thông cảm với nổi khổ của bạn khi có chim bị bệnh những tháng mưa như lúc này nếu chuồng của bạn không sạch sẽ chim dễ bị bệnh lắm mình cũng có mấy em bị viêm phổi và tiêu chảy giống như bạn miêu tả và chúng được mình chữa trị nên cũng khỏi bệnh rồi mình cũng xin chia sẽ kinh nghiệm của mình cho bạn
- làm vệ sinh cái lồng và cái ổ của nó thay cái ổ mới (muốn tiết kiệm cái ổ cũ thì lấy cái ổ phơi nắng cho thật khô mới để vô trở lại)
- cho chim bố mẹ ăn thức ăn sạch, uống nước sạch (đừng để bị dính phân)
- ra chợ Nguyễn Thị NHỏ đến tiệm bán thức ăn cho chim mua thuốc hiệu NORXACIN là loại thuốc nước chai thuốc giống thuốc nhỏ mắt nước có màu hồng, nhỏ 3-4 giọt thuốc vào miệng chim sáng 1 lần chiều 1 lần, bạn phải bơm cám cho chim con để chim không bị suy dinh dưỡng nếu chim bố mẹ bỏ đúc cho chim con, chim của bạn mới bị nên có thể chữa được nếu để đến đi phân xanh là trời cứu

Long_pigeons
30-08-11, 10:56
Cám ơn bạn HaiQ8,mình sẽ làm theo cách bạn chĩ,sẵn đây cho mình hỏi ? bạn ở Q8 hả,nếu đúng như vậy thì mình là hàng xóm với nhau rồi,có thể gặp mặt giao lưu và để cho mình học hỏi kinh nghiệm của bạn không:D

HaiQ8
30-08-11, 19:35
mình rất sẳn lòng thôi nếu bạn cũng ở q8 thì có thể ghé qua nha anh Đông ở q8 vào mỗi buổi tối từ 8g để gặp mặt các tay nuôi bồ câu đua ở q8 để học hỏi kinh nghiêm mình không biết chính xác địa chỉ chỉ biết tiệm cho thuê đồ cưới ở đường Dã Tượng để mình coi lại địa chỉ số mấy sẽ cho bạn biết sau

Long_pigeons
30-08-11, 21:21
còn nhà mình thì ở trong hẽm bưu điện 240 cũng gần Dã Tượng đó bạn
,chắc bạn biết chỗ này chứ,mình lúc nào cũng ở nhà 24/24,luôn luôn sẵn lòng đón tiếp bạn bè gần xa đến nhà chơi:D