PDA

View Full Version : Thuốc cho chim đua

Vuanh
24-08-11, 11:34
Hôm qua đi làm về đến nhà mình có nhận được hộp quà từ bên kia bờ đại dương gửi về. Đó là hộp thuốc dành cho chim đua, được bạn Binh (bostonvedem) gửii từ MỸ về Việt Nam tặng mình. Ngoài ra còn có một cuốn cẩm nang.

Thuốc này hổ trợ cho các chiến binh có sức khỏe dẻo dai trong lúc tham gia cuộc đua hoặc tập huấn. Đồng thời giúp các chiến binh mau phục hồi sức khỏe sau khi đã trở về căn cứ.

Mình xin ghi nhận và chân thành cám ơn món quà đặc biệt của bạn Bình

Chánh-BT
24-08-11, 13:42
chim anh đã hay rồi mà cho uống viara kiểu nà nữa thì ai đua lại

Bigflowerhorn
24-08-11, 19:39
Cám ơn bạn AsianaLoft đem "nền văn minh phương Tây" về Việt Nam. Đúng là thuốc "xịn" có khác từ bao bì đến sản phẩm! Vấn đề còn lại là "test" xem "chim Việt" có chịu thuốc không nhé :)!

NgocQuan-HN
24-08-11, 21:18
oh vậy là bên nước ngoài họ dùng thuốc cho chim nữa hả anh Vuanh.Vậy là trong cuộc chơi lại nhiều điều thú vị đây?:D:D:D em sợ sau này mỗi lần tổ chức cuộc thi cho anh em.BTC lại phải kiêm luôn kiểm tra dobing,các chiến binh trước khi thi tài như các vận động viên mất:):):):):)

Nhat An Loft
24-08-11, 21:49
cái này chắc được ban tổ chức cho phép rồi.nên chắc không quy định không được dùng dopping. hi

zongke
24-08-11, 22:25
oh vậy là bên nước ngoài họ dùng thuốc cho chim nữa hả anh Vuanh.Vậy là trong cuộc chơi lại nhiều điều thú vị đây?:D:D:D em sợ sau này mỗi lần tổ chức cuộc thi cho anh em.BTC lại phải kiêm luôn kiểm tra dobing,các chiến binh trước khi thi tài như các vận động viên mất:):):):):)

cái này chắc được ban tổ chức cho phép rồi.nên chắc không quy định không được dùng dopping. hi

Mình nghĩ ở nước ngoài có thể mua các loại thuốc bổ trợ cho chim bồ câu 1 cách dễ dàng, quan trọng là cách sử dụng & chim có đáp ứng được hay không (& cũng chắc chắn thuốc có hiệu lực như quảng cáo hay không). Điều đó chắc chắn được ban tổ chức cho phép họ mới sử dụng chứ.

Còn đối với chúng ta thì chi phí cho việc dùng thuốc này quá cao so với mục đích "vui là chính". Hệ thống kiểm tra doping vì thể chắc cũng không ai đầu tư đâu :)

NgocQuan-HN
24-08-11, 22:56
Ý của anh zongke ''vui là chính'' Em hoàn toàn đồng ý?bởi anh em chơi mang đậm nét đẹp,phục vụ cho chính sở thích và thú vui của chính bản thân.:p:p:p

chaucassano
25-08-11, 08:04
bởi vậy chim nước ngòai mới bay được cả trăm km 1 giờ , bữa nào qua anh vuanh cho em coi cái cẩm nan nha .hướng dẫn đua chim hả anh?hay hướng dẫn xử dụng thuốc vậy

THANGDOVEBI
25-08-11, 09:37
anh vuanh ơi chúc mừng anh được bạn tặng thuốc cho bồ câu . mà anh em trong hội ai cũng thích dược tặng nè, tdb cũng vậy. cuối tuần anh mang vào 12 lbb tặng mổi anh em chục viên về cho chim xài thử xem công dụng có hạp với bồ câu việt nam kg nha anh.hehe

bocaungocdien
25-08-11, 10:30
Hôm qua đi làm về đến nhà mình có nhận được hộp quà từ bên kia bờ đại dương gửi về. Đó là hộp thuốc dành cho chim đua, được bạn Binh (bostonvedem) gửii từ MỸ về Việt Nam tặng mình. Ngoài ra còn có một cuốn cẩm nang.

A có thể thông tin thêm về cẩm nang của bên đó người ta hướng dẫn thêm gì không anh? Thú thật, em đi tìm tài liệu về nuôi chim bồ câu, nhưng ở Việt Nam mình chưa có những tài liệu chuyên sâu, đặc biệt là những vấn đề như lai tạo giống, bệnh tật, tăng năng suất sinh sản,... thì tài liệu của mình chưa nghiên cứu sâu lắm.
Nếu anh, chị nào có tài liệu ở nước ngoài về nuôi bồ câu thì post lên để anh, em hỏi thêm.
Cảm ơn.

Vuanh
26-08-11, 15:21
Đây chỉ nói về chăm sóc chim đua thôi em ơi. Không có dành cho chim thịt.