PDA

View Full Version : Bồ câu bị bệnh gì vậy

Long_pigeons
20-08-11, 10:24
bồ câu của mình mới có 1 tuần tuổi không biết bị bệnh gì mà sao mình bom thức ăn vào thì thấy nó có chịu chứng lâu tiêu và hình như nó chĩ thở bằng miệng thôi (trông rất mệt )có khi lần sau bom vào nữa thì nó lại ối ra và nuớc ối của nó rất hôi, ai biết bồ câu mình bị bệnh gì không xin hướng dẫn mình cách điều trị với

Long_pigeons
20-08-11, 14:05
cám ơn bạn đã quan tâm,vậy bạn cho mình hỏi bồ câu mình bị bệnh gì mà phải cần đến chích vây,sẵn đây cho mình hỏi luôn? không có thuốc uống hả bạn,chứ mình( ko) không biết cách chích cho bồ câu

Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé. Nếu còn phạm quy sẽ bị xóa bài

Thành HD
20-08-11, 20:56
mình nghĩ chim bạn bị về hô hấp (chim thở bằng miệng), chích thì hiệu quả hơn cho uống,có thể nhanh khỏi hơn, bạn chích ngay phần dưới ức của chim, chỗ có bắp thịt thì bạn chích theo liều lượng hướng dẫn của thuốc nhé :). Chào bạn !!!

Long_pigeons
20-08-11, 21:21
cám ơn bạn nhiều, mình chĩ hỏi để cho biết kinh nghiệm nếu lần sau chim của mình gặp phải trường hợp như vậy nữa thì mình sẽ trị theo cách của bạn,còn chim bị bệnh mình đã nói ở trên thì đã đi đầu thai được 2 ngày rồi

Long_pigeons
22-08-11, 13:51
ai cho mình hỏi ?chim bồ câu con của mình có gì đó khác lạ lắm,mỗi lần mình bom thức ăn vào là thấy bên trong cái bầu diều của nó cứ ẹo qua ẹo lại giống như mình đang tưởng tượng là có con rắn trong bầu diều nó vậy, còn bình thường chưa bom thức ăn vào thì bầu diều nó cứng cứng,còn tiêu hóa thì vẫn bình thường,đó là bệnh gì vậy, có bác sĩ nào chuẩn đoán bệnh giùm em nó và kê đơn thuốc giùm em nó luôn đi,thank nhiều:p

Vayca
22-08-11, 14:24
bồ câu bạn bị không tiêu ra mua men tiêu hóa cho nó uống.

Vuanh
22-08-11, 15:53
Bạn Long_pigeons ơi, cho mình hỏi bạn tí nhé.

1. Có phải bạn chỉ nuôi chim con từ 7 ngày tuổi đến 10 ngày tuổi thôi phải không?(không có chim bố mẹ)
2. Chim bạn bị bầu diều gì đó, còn sống không?
3. Bạn biết chích cho chim không?

Mình thấy chim bạn rất khó sống, vì thông thường mọi người hay bơm cho chim, còn bạn thì BOM. BOM chết là chắc luôn.

Tâm sự với bạn chút nhé. Trên diễn đàn có rất nhiều thành viên từ nhỏ tuổi đến lớn tuổi. Khi bạn viết bài nên xưng hô cho dể nghe một chút.

Mở đầu câu bạn dùng từ ai nghe thấy sao sao đó. Bạn nên nghỉ lại nhé.

Chúc bạn có đàn chim như ý.

NT.PHONG
22-08-11, 16:03
Hi
Bạn long_pigeons chắc là cao thủ rồi không biết chích mà biết bom là hay rồi, bom chim 7 ngày tuổi cao thủ cao thủ:mad:

Long_pigeons
22-08-11, 17:31
Xin lỗi mọi người nhé,tại vì nôn nóng tìm cách chữa bệnh cho chim quá nên khi viết bài lên diễn đàn mình đã quên chú ý lời nói,mong mọi người thông cảm bỏ qua cho mình lần này nhé,bảo đảm lần sau không tái phạm nữa:D

Long_pigeons
22-08-11, 17:41
À, còn chuyện về bồ câu thì tại mình thấy chim bố mẹ nó nuôi con không đều nên mình mới tách ra( bom ) bơm riêng luôn đó bạn, lúc đó khoảng 5 > 6 ngày tuổi à, chim bồ câu mình vẫn còn sống nhưng bầu diều nó thĩnh thoảng lâu lâu cũng ẹo qua ẹo lại hoài à

Bigflowerhorn
22-08-11, 19:38
Các bạn ơi, mình dùng ống chích BƠM cho chim chứ không dùng BOM chơi cảm tử các bạn chú ý nhé :) !

NguyenBang
22-08-11, 20:14
Vì bạn bơm tay thiếu men tiêu hóa nên chim mới bị như vậy. Cho bạn 1 lời khuyên nè lần sau nếu chim có bị bệnh thì làm thịt đi là vừa, làm vậy vừa đỡ tốn tiền mua thuốc mà bạn lại được lai rai vài xị nữa. hjhjhj....^_>