PDA

View Full Version : HBCĐQ8: tài chánh của anh em.

Gia Hưng (HCMC)
17-01-15, 20:22
Sau khi buổi trao giải thưởng của cuộc đua Quãng Ngãi – Sài Gòn kết thúc, có rất nhiều cuộc điện thoại gọi đến… số quen được lưu trong danh bạ cũng có, số lạ không có trong danh bạ gọi đến cũng có… ngày nhiều thì 9-10 cuộc… ngày ít thì 5-3 cuộc… tất cả đều hỏi chung một câu hỏi: số tiền của lô kiềng HCM-Q8 2015 hiện nay đang ở đâu? Có gởi ngân hàng không? Hay là cá nhân nào đang giữ và có sử dụng vào mục đích riêng không? Có tiền để trao giải cho cuộc đua không hay viết giấy thiếu nợ? Vì anh em nói đây là tiền của anh em góp vô nên yêu cầu Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 phải cho biết… OK, rất chính xác… đây là yêu cầu chính đáng mà… Phải thực hiện ngay thôi…

http://upfree.ssc.vn/images/131ACB_2015.jpg (http://upfree.ssc.vn/view.php?filename=131ACB_2015.jpg)

Tức tốc liên lạc với anh hội phó phụ trách tài chánh Bửu (Q8) và được gởi cho file hình sổ tiết kiệm đã gởi ngân hàng ACB ngày 4-9-2014, vội vàng đưa ngay lên diễn đàn lúc gần 14:00 ngày 12.01.2015, tưởng như vậy là tròn trách nhiệm, là rõ ràng tài chánh, anh em sẽ yên tâm nhưng không… mọi chuyện lại tiếp tục. Các cuộc gọi đến truy tiếp với nội dung: ban điều hành Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 có gì bảo đảm rằng sổ tiết kiệm này đang được cất giữ, đang được ban điều hành cầm trong tay hay đã được thế chấp để vay lấy tiền làm vốn làm ăn… nếu thua lỗ thì làm sao có tiền để trao giải thưởng cho anh em đây! Lại một câu hỏi chính đáng nữa…nhưng câu này tôi không thể trả lời được cho anh em vì anh hội phó Bửu (Q8) chịu trách nhiệm phần này… do đó chỉ biết hẹn và đề nghị anh em liên lạc với anh hội phó. Trong thời gian này, anh hội trưởng đang đi công tác xa nên không thể giải quyết được công chuyện… Các anh em mua kiềng thì nêu đủ lý do: người thì nói mua 01 block, người thì mua 02 block, người thì 5-7 block nên có quyền được kiểm tra và biết số tiền của anh em có được bảo đảm an toàn không… toàn là những yêu cầu chính đáng, không thể từ chối được. Cuối cùng anh em chốt hạ và đề nghị: Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 xuất trình sổ tiết kiệm cho anh em thấy thực tế để anh em tin rằng sổ này không có thế chấp tại bất kỳ ngân hàng nào để lấy vốn làm ăn riêng, chứ đưa tấm hình lên thì không chứng minh hay không nói lên được điều gì hết. Phải đem sổ tiết kiệm ra 12 LBB cho anh em kiểm tra thì anh em mới tin và thấy đó là người thật, việc thật, vì đây là cuộc chơi của anh em, số tiền hàng trăm triệu đồng có được là do anh em góp vào… Lại là một đề nghị chính đáng, không có lý do gì có thể từ chối được… Nhưng hiện nay, anh hội trưởng rất bận rộn trong những tháng cuối năm và đang có chuyến công tác xa… do đó, anh em ráng chờ khi anh hội trưởng trở về và ban điều hành sẽ có ý kiến chính thức sau khi kiểm tra từ chỗ anh hội phó Bửu (Q8) và sẽ có câu trả lời cho anh em trong thời gian sớm nhất.

À! Không biết các hội khác có được anh em ý kiến và đòi hỏi như vậy không? Hay anh em chỉ làm khó dể với một hội nhỏ bé như Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 và cảm thấy không tin tưởng vào ban điều hành Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 chúng tôi? Còn nếu như các hội khác cũng được anh em yêu cầu như vậy thì các ban điều hành của những hội bồ câu đang có những sổ tiết kiệm của các giải đua nên chọn một ngày đẹp trời nào đó, cùng đem tất cả các sổ tiết kiệm ra 12 LBB để cho các căn cứ cùng kiểm tra vì đây là cuộc chơi của anh em, vì tài chánh cũng là của anh em, có anh em đóng góp thì chúng ta mới có được những cuộc chơi này… Còn nếu các hội khác không được yêu cầu kiểm tra vì đã được anh em tin tưởng, còn các căn cứ chỉ yêu cầu kiểm tra Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 thôi thì quả thật đây là điều quá bất công và làm khó với ban điều hành Hội BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 chúng tôi! Đúng là một tuần lễ mệt mõi!