PDA

View Full Version : Xin cám ơn MOD, xin chào tất cả mọi người yêu Bồ câu trong Nam, ngoài Bắc

lucnt65
26-07-11, 14:28
Xin cám ơn MOD vì đã cho mở box này, xin chào tất cả mọi người yêu Bồ câu trong Nam, ngoài Bắc
Hi vọng một ngày nào đó phong trào nuôi bồ câu miền Bắc phát triển mạnh được như các bạn trong Nam. Rất mong các bạn trong miền Nam giúp đỡ về kinh nghiệm và con giống cho anh em ngoài Bắc
Xin cám ơn

nobody
26-07-11, 16:08
Bác Lực đã kêu gọi xây dựng nên Hội Bồ câu Hà nội thì mình nghĩ cũng đã đến lúc đóng góp chút công sức.
Muốn chim được tập huấn tốt Hoặc phải có thời gian đi thả hoặc có người năng Di chuyển để luyện chim.Mình có ý kiến như sau:
Các chủ căn cứ chủ động tập cho Chiến binh những cung đường ngắn 1 cách thuần thục. Sau đó có thể tham gia Đăng ký thả xa dần nếu không có điều kiên đi.
Các Tuyến thả chim Tập huấn mình lên Chương trình :

Tuyến 1 chủ đạo: Hà nội- Sao đỏ- Uông Bí-Quảng Ninh-Vân Đồn(Cọc 6). Lựa chon điểm thả từ Hà nội Km 30, 60, 90 là Sao Đỏ Hải Dương, vv..điểm cuối là Cọc 6 (235km )vẫn nằm trong phạm vi xe của mình di chuyển.( 1 tháng trung bình 8 lần)

Tuyến 2 Đơn giản Hà nội -Ninh Bình-Hà nội. 130km nếu đứng giữa sân Đền Vua Đinh để thả.

Tuyến 3 Hướng Hòa Bình ( Hà nội- Vân đình,Tế tiêu,Mỹ Đức- Kim Bôi) 30km đến 70km.

Tuyến 4 Hà nội -Hải Dương-Hải phòng ( không phải tuyến đường yêu thích,ít di chuyển về Hướng này,1 tháng 1 lần)

Tất cả các tuyến trên là Phạm vi hoạt động của mình Hàng ngày( thậm trí là thực hiện trong ngày) nên mình muốn vì Sở thích chung của anh em nuôi chim Đua mà phát huy trong tương lai ,trước đây chỉ chơi 1 mình. Mục tiêu sẽ phải đi xa hơn như Huế ,Hội an và mình cũng vẫn lo được.
Chương trình mình dự tính là như vậy ,sẽ hoạt đông chăm chỉ từ cuối tháng 9.2011, việc gửi chim đi tập cùng nhau ,thực tế còn phải do chính các bạn quyết định vì mỗi con chim đem gửi là đã phải gửi cả Niềm tin rồi. Còn mình khi đã giúp thả thì không có tính Phí.
Xin Thông báo để AE tại Hà nội có chủ chương .

Mình thích có 1 chiếc thế này quá ,mà cầm Mẫu đi đặt anh Hàng xóm Thợ Mộc anh ấy đòi 2 triệu tiền công.Chim thì ít,chơi thì còn thiếu Kinh nghiệm nhưng cái gì cũng muốn đẹp.

NgocQuan-HN
26-07-11, 18:28
Tuyệt vời Nobody ah.Cái Lồng thả đẹp quá,vụ này để cho chú thu xếp thôi.Chương trình,lịch tấp huấn,tuyến đường đi.Anh em mình có thể tham khảo một số lịch tập huấn ở trong Nam Nobody à.OK Lịch tháng 9 chẳng hiểu mình đã có chim non tập huấn chưa đã hiii.Nào anh em Hà nội đâu roài hãy tập chung lực lượng,chiến binh để cùng nhau góp sức xây dựng Hội Bồ câu Hà nội nào

Bigflowerhorn
26-07-11, 19:50
Mình thích có 1 chiếc thế này quá ,mà cầm Mẫu đi đặt anh Hàng xóm Thợ Mộc anh ấy đòi 2 triệu tiền công.Chim thì ít,chơi thì còn thiếu Kinh nghiệm nhưng cái gì cũng muốn đẹp.

Bỏ 2 triệu ra chưa chắc chàng thợ mộc có thể làm đẹp hơn cái này em ơi, người ta làm theo dây chuyền công nghiệp nên ra hàng loạt luôn. Cái chuồng đẹp là 1 chuyện còn sử dụng có như ý không là chuyện khác. Khi mua, em nên chú ý khoảng cách đáy chuồng với vỉ phân phải đủ cao thì chim mới không bị bẩn lông đuôi và chân.

Chuồng đẹp thì bao la, em có người quen đi Trung quốc thì em nhờ họ qua Quảng châu mua, tha hồ mà lựa và sẽ rẻ hơn anh chàng thợ mộc làm nhiều :)!

Còn tạm thời chưa có thì ta có thể sử dụng thùng carton hay khay nhựa chế biến lại cũng OK.

hoang duong
26-07-11, 20:22

Chuồng chim đi thả tầm như thế này mấy anh kia nhập từ trung quốc về giá có 200 ngàn à, dùng bền gọn đẹp. cần thì nhờ ai đó ở sài gòn mua rồi gửi ra HN được mà.

nobody
26-07-11, 22:21
Bỏ 2 triệu ra chưa chắc chàng thợ mộc có thể làm đẹp hơn cái này em ơi, người ta làm theo dây chuyền công nghiệp nên ra hàng loạt luôn. Cái chuồng đẹp là 1 chuyện còn sử dụng có như ý không là chuyện khác. Khi mua, em nên chú ý khoảng cách đáy chuồng với vỉ phân phải đủ cao thì chim mới không bị bẩn lông đuôi và chân.

Chuồng đẹp thì bao la, em có người quen đi Trung quốc thì em nhờ họ qua Quảng châu mua, tha hồ mà lựa và sẽ rẻ hơn anh chàng thợ mộc làm nhiều :)!

Còn tạm thời chưa có thì ta có thể sử dụng thùng carton hay khay nhựa chế biến lại cũng OK.

Cảm ơn anh Big. chuồng phải như anh nói,đẹp nhưng phải hợp lý.Chuồng tự chế em dùng thả chim mới đi mấy chục Km ngó vào thấy đuôi dính P nhìn con chim te tua đã hết muốn thả.Nếu đã chăm đi thả chúng em ngoài Bắc sẽ tìm cách Gia công tốt hơn.

Bigflowerhorn
26-07-11, 23:52
Chuồng chim đi thả tầm như thế này mấy anh kia nhập từ trung quốc về giá có 200 ngàn à, dùng bền gọn đẹp. cần thì nhờ ai đó ở sài gòn mua rồi gửi ra HN được mà.

Bạn ơi, bạn nên xem lại cái chuồng gỗ trong Saigon khác xa bạn ơi! Mình nghĩ vì mục đích người mang chuồng thả chim về Saigon chủ yếu là đựng chim về bán nên họ sẽ chọn loại bèo nhất để mua, dự tính là sử dụng xong là bỏ hay cho người mua chim nhưng sau này thấy có người mua nên bán để lấy lại ít nhiều vì chắc chắn giá 200 ngàn không mua được bên Trung quốc (Có 1 điều là họ hay cắt 2 cái lỗ bên hông để gắn bình đựng nước cho chim uống nên mua về chiụ khó vá lại nhé :)!