PDA

View Full Version : Ước mơ và Tham Vọng

NgocQuan-HN
25-07-11, 23:19
Xin chào Toàn thể anh em có cùng thú chơi, sở thích yêu mến dòng chim đua.Đầu tiên cho phép mình được giãi bày tâm sự riêng bản thân mình để chia sẻ cùng mọi người nhé.Con người ai cũng có 1 thú chơi và sở thích riêng,không ai giống ai cả.Nhưng cá nhân mình thấy để có 1 chiến binh bay thật tốt và xa quả là không đơn giản chút nào?Ngoài dòng giống ra thì quan trọng nhất vẫn là những chuyến tập huấn.Tập huấn nó còn phải trải qua một quá trình khá dài đòi hỏi người chơi có lòng kiên nhẫn.Bởi thất bại mãi sẽ rồi sẽ thành công đó là điều tất yếu.Cũng như mình mỗi lần mang chim đi thả,qua ngõ ai cũng hỏi( mày mang chim đi phóng sinh ah):p:p:p lần nào cũng vậy.Họ đâu có biết đó là thú chơi của riêng mình. Trước lúc thả lúc nào mình cũng phải châm trước 1 điếu thuốc để thả xong,vừa hút,vừa nhìn chúng bay lượn trên bầu trời,lòng mình thấy sao mà nhẹ nhàng đến thế.Đó là cảm giác thật tuyệt vời các bạn ạ.Có những hôm buổi trưa trời nắng oi ả,mình treo lên tầng thượng,đội nón,cởi trần để chờ đợi chim bay về căn cứ.Ủa hàng xóm đôi lúc nhìn tưởng mình là thằng hâm?:D:D:D.Hiiiiiiiii Sáng nào dậy cũng phải làm 1 ly cafe,2..3 điếu thuốc,lên cho chim ăn rồi mới đi làm.He..heeeee:o.Nghiện rùi mà .ƯỚC Mơ sao cho căn cứ của mình sẽ có những chiến binh bay thật xa và tốt.THAM VỌNG sao cho mình sẽ có chiến binh thả tận Đà Nẵng.THế thui.Chia nửa không phận mà nị.Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:p:p:p:p.Mong sao cho tất cả mọi người chơi đua luôn luôn có những chiến binh thật tuyệt vời và xuất sắc

nobody
26-07-11, 10:51
Lần sau khi đi thả chim có ai hỏi Anh đi thả chim phóng sanh à thì hãy nói " vâng " . Nếu ta thả con chim mà nó tìm trở về tức là con chim ấy muốn ở lại ,nó thấy đầy đủ,tìm thấy thấy hạnh phúc vì có nơi đi về. Sự Bình an này còn hơn cả Phóng sinh.
Chúc căn cứ tương lai sẽ có Chiến binh Chinh phục Đường xa.

Nhat An Loft
26-07-11, 11:57
Xin chào Toàn thể anh em có cùng thú chơi, sở thích yêu mến dòng chim đua.Đầu tiên cho phép mình được giãi bày tâm sự riêng bản thân mình để chia sẻ cùng mọi người nhé.Con người ai cũng có 1 thú chơi và sở thích riêng,không ai giống ai cả.Nhưng cá nhân mình thấy để có 1 chiến binh bay thật tốt và xa quả là không đơn giản chút nào?Ngoài dòng giống ra thì quan trọng nhất vẫn là những chuyến tập huấn.Tập huấn nó còn phải trải qua một quá trình khá dài đòi hỏi người chơi có lòng kiên nhẫn.Bởi thất bại mãi sẽ rồi sẽ thành công đó là điều tất yếu.Cũng như mình mỗi lần mang chim đi thả,qua ngõ ai cũng hỏi( mày mang chim đi phóng sinh ah):p:p:p lần nào cũng vậy.Họ đâu có biết đó là thú chơi của riêng mình. Trước lúc thả lúc nào mình cũng phải châm trước 1 điếu thuốc để thả xong,vừa hút,vừa nhìn chúng bay lượn trên bầu trời,lòng mình thấy sao mà nhẹ nhàng đến thế.Đó là cảm giác thật tuyệt vời các bạn ạ.Có những hôm buổi trưa trời nắng oi ả,mình treo lên tầng thượng,đội nón,cởi trần để chờ đợi chim bay về căn cứ.Ủa hàng xóm đôi lúc nhìn tưởng mình là thằng hâm?:D:D:D.Hiiiiiiiii Sáng nào dậy cũng phải làm 1 ly cafe,2..3 điếu thuốc,lên cho chim ăn rồi mới đi làm.He..heeeee:o.Nghiện rùi mà .ƯỚC Mơ sao cho căn cứ của mình sẽ có những chiến binh bay thật xa và tốt.THAM VỌNG sao cho mình sẽ có chiến binh thả tận Đà Nẵng.THế thui.Chia nửa không phận mà nị.Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:p:p:p:p.Mong sao cho tất cả mọi người chơi đua luôn luôn có những chiến binh thật tuyệt vời và xuất sắc

Anh ơi, anh buôi trưa trèo lên tầng thượng a bị hàng xóm bảo hâm thì mới là diều thú vị đó.E buổi trưa trèo ra sân thượng chỉ áo 3 lỗ, quần đùi 12h trưa để nhìn tụi nó đánh vòng, lát sau xuống uống hết 2 lít nước, vợ bảo e khùng....

NgocQuan-HN
26-07-11, 13:26
Hải ơi Khùng mà cũng biết vô Mùng nằm với vợ đó nghe.Hiiiiiiiiiiiiiiii:p:p:p:p

Nhat An Loft
26-07-11, 15:10
Hải ơi Khùng mà cũng biết vô Mùng nằm với vợ đó nghe.Hiiiiiiiiiiiiiiii:p:p:p:p

hớ hớ, ngày 24 tiếng, nằm với vợ có 8 tiếng, còn 16 tiếng là chim bồ câu nên bị gọi ...khùng .hớ hớ

NgocQuan-HN
30-09-11, 09:38
Nhờ sự giúp đỡ của Anh Big hiện Hà nội đã có lồng thả để phục vụ cho anh em yêu bồ câu đua có những chiến binh đi tập huấn.
Và đây là thuốc 1 2 4 Của anh VŨ Anh gửi ra nè
Bạn nào có nhu cầu sử dụng thuốc alo cho mình nhé.Mình sẽ để lại cho(lưu ý số lượng thuốc có hạn không nhiều)[-O<[-O<[-O< lạy chúa con có thuốc 1.2.4 rồi:P:P

lucnt65
30-09-11, 10:52
Mình đăng ký 2 liều = 14 gói nhé
Cám ơn sự nhiệt tình của các AE trong SG

Dolly
30-09-11, 10:57
Thuốc 1 2 4 này là thuốc gì vậy bác quân ơi , mà chỉ trong sài gòn mới có thôi à , cái lồng thả đó bao nhiêu tiền vậy anh???

nobody
30-09-11, 11:08
xin đăng ký 1 nửa số của anh Lực vì nhà còn ít chim.thanks

lucnt65
30-09-11, 11:34
Thuốc 1 2 4 này là thuốc gì vậy bác quân ơi , mà chỉ trong sài gòn mới có thôi à , cái lồng thả đó bao nhiêu tiền vậy anh???

Thuốc này chỉ trong SG mới có, mình đã đi khắp phố Truong Chinh mang mẫu thuốc trên hỏi nhưng k có

NgocQuan-HN
30-09-11, 18:20

Thuốc này Anh em trong Sài Gòn dùng để phòng tránh và chữa bệnh cho chim Dolyy à.
Vimenro:Trị viêm phổi,tiêu chảy,tụ huyết trùng
TETRAZYM:Ngừa bệnh truyền nhiễm và các bệnh thời tiết.
Đặc trị toi-thương hàn:toi ,thương hàn các bệnh ỉa phân trắng.
Bác Lực .Nodoly.OK

hungcoloa
30-09-11, 22:35
Quân cho a đăng ký 2 toa giông của Lực nhé - Thak

Thang_Q5
02-10-11, 10:18
Thuốc này bán đắc thế b-) . Chắc đợt này mình đem thuốc ra đó bán quá :D .

lucnt65
02-10-11, 11:38
Thuốc này bán đắc thế b-) . Chắc đợt này mình đem thuốc ra đó bán quá :D .đắt hàng lắm đây =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

hoang duong
02-10-11, 18:50
Thực ra cái tên thuốc có thể khác nhau nhưng mọi người hãy nhìn thành phần của thuốc thì có thể tìm thuốc tương tự. Năm ngoái mình gửi chim ra cho bác Tiến cũng có gửi kèm thuốc theo, vì sợ nó lạ nước. Rồi một thành viên ở nam định cũng nhờ mình mua rồi gửi ra hai liều, để dành xài từ từ cũng được thời gian khá dài.

Chú ý thuốc trộn với nhau rồi thì nên bảo quản cẩn thận, để một thời gian dài thì thuốc chuyển màu đen là bắt đầu có vấn đề rồi đó.

NgocQuan-HN
02-10-11, 20:34
OK cảm ơn Hoang duong nhiều.(khi thuốc chuyển màu đen) Hoang duong cho mình hỏi Bác tiến ở đâu nhỉ?và thành viên ở nam định nữa?để khi nào có điều kiện mình đi công tác giao lưu?

chaucassano
02-10-11, 21:32
thuốc nhớ bỏ 1 bịch hút ẩm vào để lâu hư và bỏ trong hộp tránh nắng màu đen .

Dolly
02-10-11, 21:51
Thực ra cái tên thuốc có thể khác nhau nhưng mọi người hãy nhìn thành phần của thuốc thì có thể tìm thuốc tương tự. Năm ngoái mình gửi chim ra cho bác Tiến cũng có gửi kèm thuốc theo, vì sợ nó lạ nước. Rồi một thành viên ở nam định cũng nhờ mình mua rồi gửi ra hai liều, để dành xài từ từ cũng được thời gian khá dài.

Chú ý thuốc trộn với nhau rồi thì nên bảo quản cẩn thận, để một thời gian dài thì thuốc chuyển màu đen là bắt đầu có vấn đề rồi đó.

Anh ơi cho em hỏi là thành viên nào ở Nam Định nuôi chim đua và chim kiểng vậy anh??? Anh cho em hỏi anh ý tên là gì vậy , tại nhà vợ em cũng ở Nam Định lên em cũng hay về chơi , em hỏi để có gì em qua giao lưu ý mà