PDA

View Full Version : Thắc mắc về Hội bocauwechat?

Hà Q6
29-10-13, 20:04
Chúc hội bocauwechat thành công nhé. Nghĩa à cho mình hỏi thăm hội bocauvietnam với hội bocauwechat là sao vậy nghĩa mình không biết nên hỏi cho biết cái đó là tổng lực đó có gì sai xin bỏ qua nhé!

Vuanh
29-10-13, 21:49
Xin chào anh Hà Q6, tôi xin đại diện Ban Quản Trị xin trả lời câu hỏi của anh:

Bocauvietnam là tên miền của trang web diễn đàn. Khi chúng tôi thành diễn đàn chỉ dự định là chỉ có các hội của các tỉnh thành trong cả nước. Ví dụ: thành phố HCM sẽ có hội bocausaigon (SGPC), Ha Nội sẽ có hội bocauhanoi, tương tự có hội bocauhaiphong...
Trước đây khi còn ở diễn đàn vietbird, Hội bocausaigon là dành cho tất cả các thành viên sinh sống có thể tham gia vào hội chỉ nhăm mục đích trao đổi kinh nghiệm về chăm sóc và tập huấn chiến binh không phân biệt quận huyện. Sau đó một số anh em tiên phong như anh Thangdovebi, anh Tydaudinh, anh Bigflowerhorn... đã cùng nhau tổ chức những giải đua số lượng lớn đầu tiên tại Saigon. Vào thời điểm đó chúng tôi thành lập hội SGPC nhằm mục đích cho tất cả các anh em sinh sống tại địa bàn thành phố HCM tham gia.
Sau khi diễn dàn vietbird bị lỗi không hoạt động thì các anh em nhiệt huyết lại tiếp tục mở ra diễn đàn bocauvietnam cho đến hôm nay. Do phong trào chơi chim đua ngày càng tăng nên có rất nhiều hội được thành lập trong đó bocauwechat.

Wechat là một phần mềm được cài đặt trên điện thoại thông minh ngày nay. Nó dùng để chat, gửi hình, chia sẻ thông tin rất nhanh. Rất đông thành viên sinh sống ở các quận, huyện tại HCM tham gia kết bạn trên Wechat nên từ đó xuất hiện Hội bocauwechat.

Chủ yếu anh em trong hội trò chuyện những lúc canh chim đua. Và cùng nhau tham công tác xã hội như từ thiện, hiến máu... Đặc biệt là cùng nhau ăn uống khi có tin vui...

Nếu anh em nào có ý định tham gia chỉ việc mua 1 cái điện thoại smartphone, rồi sáng ra cà phê 56 Ký Hòa, anh em ở đó sẽ hướng dẫn thủ tục đăng ký một cách nhanh nhất hoặc gọi số 090.639.7070 để được hướng dẫn.

Nếu anh còn quan tâm hoặc có câu hỏi gì đừng ngại hãy gửi bài nhé!

Cám ơn anh đã quan tâm.

TM. BQT