PDA

View Full Version : Góp ý giải Tiến lên 4 chặng của Hội quán bồ câu Q8

Hoàng conic
06-10-13, 18:42
GÓP Ý VỀ GIẢI ĐUA 4 CHẶNG.

Hi.. anh ĐÔNG em có vài ý kiến về cuộc đua 4 chặng như sau: Khi khui thùng để biết kết quả của mỗi chặng em thiết nghĩ BTC nên post ngay các tin nhắn trực tiếp lên diễn đàn luôn để tất cả các anh em vì bận công việc làm không thể ra kiểm chứng được có thể lên diễn đàn để biết kết quả luôn,rồi sau đó có thời gian BTC sẽ chỉnh sửa và thống kê các tin nhắn không hợp lệ để cho ra 1 bảng kết quả chính xác sau. Em ví dụ chặng đua hôm qua diễn ra vào thứ 7, em hoặc các anh em khác vì công việc không thể ra để đối chiếu kết quả được nên không biết là tin nhắn của mình có hợp lệ hay không..vài ý kiến nhỏ góp ý.
Chúc cuộc đua thành công, cảm ơn.

Phúc Yến
07-10-13, 12:10
Em cũng có vài ý kiến: tình hình là chặng đua gần nhất Phan Rí đã qua 3 ngày mà kết quả thì vẫn chưa thấy BTC đăng lên phải chăng làm không kịp vậy thì chặng Bình Định sẽ làm trong bao lâu,mong BTC trả lời sớm thắc mắc của anh em trong Hội.Vì theo em được biết 1 số anh em lần đâu tiên về được Trong Top cứ alo và nhắn tin hỏi Chấn và Nghĩa rất nhiều lần nhưng vẫn chưa thấy Bảng Thành Tích của họ.Ngoài ra em thấy việc khui thùng niêm phong nên lấy địa điểm ở 12 LBB sẽ thuận tiện cho anh em hơn

Phúc Yến
07-10-13, 12:40
Mong BTC trả lời Xin Đừng Im Lặng

VinhQuang_Q4
07-10-13, 16:09
Đề nghị ban tổ chức thông báo kết quả cuộc đua phan rí để các căn cứ biết thứ hạng của mình có bi loại hay không còn chuẩn bị cho trận đua tiếp theo.

Hainguyen
08-10-13, 11:21
Gửi anh Đông và toàn thể anh em chơi chim đua
Trước khi tham gia giải đua anh em nên đọc kỉ NỘI QUI để tránh tình trạng cải vả lẩn nhau,anh em nên tuân thủ LUẬT CHƠI,không thể vì vài cá nhân khi nhắn sai số mà cứ đòi tham gia chặng sau thật vô lí và không công bằng với các ae còn lại,BTC phải quyết định không để chuyện tình cảm xen vô được
Chúc giải đua thành công tốt đẹp

vinhnguyentom
09-10-13, 12:38
http://i573.photobucket.com/albums/ss175/stallone702/The%20le%20dua%204%20chang/1copy_zpsb60490f7.jpg (http://s573.photobucket.com/user/stallone702/media/The%20le%20dua%204%20chang/1copy_zpsb60490f7.jpg.html)
http://i573.photobucket.com/albums/ss175/stallone702/The%20le%20dua%204%20chang/2copy_zps4d91a3ae.jpg (http://s573.photobucket.com/user/stallone702/media/The%20le%20dua%204%20chang/2copy_zps4d91a3ae.jpg.html)
http://i573.photobucket.com/albums/ss175/stallone702/The%20le%20dua%204%20chang/3copy_zps4a79e8fb.jpg (http://s573.photobucket.com/user/stallone702/media/The%20le%20dua%204%20chang/3copy_zps4a79e8fb.jpg.html)

Theo nội qui cuộc đua có 77 chiến binh được tham gia vào vòng kế tiếp.

Bigflowerhorn
09-10-13, 13:58
Đề nghị bạn Vinhnguyentom giải thích để anh em cùng hiểu nhé!

Theo nội qui cuộc đua có 77 chiến binh được tham gia vào vòng kế tiếp.

vinhnguyentom
09-10-13, 18:38
Chào các anh em chơi bồ câu thân mến.
Theo qui định của BTC giải đề ra những chiến binh nào về trước giờ khui thùng mới có quyền tham gia chặng đua kế tiếp, còn những chiến binh nào về sau thời gian khui thùng qui định xem như loại khỏi cuộc đua (16h ngày 05-10-2013).
Dựa trên bảng kết quả thì CB giải 1 đến giải 77 về trước thời gian khui thùng, như vậy chỉ còn 77 CB tham gia giải kế tiếp, chân thành cám ơn các anh em theo dõi bài viết này.

matkiengsaigon
09-10-13, 18:59
Nên coi kỹ kết quả cuộc đua trước khi đăng bài Lạc Đề,theo mình biết thi bảng kết quả là Chính Xác,bạn nên xem lại Thời Gian chim Cất Cánh 6h30 và Chiến Binh cuối cùng hạ cánh hợp lệ là của anh Tư Q6 15h40 chắc là bạn xem NHẦM.

Hà Q6
09-10-13, 21:41
mình có ý kiến là 1 hội trưởng nên quyết định 1 là 1 không nên thai đổi giờ được trừ khi thời tiết thả chiến binh xấu mới thai đổi.
chiến binh của mình cho dù có về trể bỏ cuộc chơi mình vẫn vui .cái mình cần là 1 người hội trưởng nói phải làm cho đúng.
thân chào.

Hoàng conic
09-10-13, 22:06
ủa...sao lại thay đổi giờ khui thùng vậy anh đông ?

Đông Q.8
09-10-13, 23:01
Các căn cứ không nên ngộ nhận quy định của BTC đề ra nhé. Điều lệ giải vẫn không thay đổi, vì Hội quán có phần diện tích nhỏ không đáp ứng nhiều anh em đến dự kiểm tra khui thùng nên BTC quyết định dời địa điểm kiểm tra kết quả.

- Bạn HÀ nên đọc kỷ nội dung thay đổi nhé

Vì chặng CAM RANH quy định chiến binh về 9 giờ sáng ngày hôm sau, một số anh em đi làm không dự kịp giờ khui thùng kiểm tra nên dời giờ kiểm tra xuống 11g30. Anh em nghĩ giờ trưa nên tiện việc kỉểm tra hơn. Chiến binh về sau 9 giờ của chặng CAM RANH vẫn bị loại theo điều lệ giải.

Nghĩa-Q2
09-10-13, 23:02
mình có ý kiến là 1 hội trưởng nên quyết định 1 là 1 không nên thai đổi giờ được trừ khi thời tiết thả chiến binh xấu mới thai đổi.
chiến binh của mình cho dù có về trể bỏ cuộc chơi mình vẫn vui .cái mình cần là 1 người hội trưởng nói phải làm cho đúng.
thân chào.

ủa...sao lại thay đổi giờ khui thùng vậy anh đông ?

Có thể là ý anh Đông muốn ở đây là có thời gian tiện lợi để anh em chạy ra 12 Lũy Bán Bích xem kết quả khui thùng, còn giờ quy định khóa sổ vẫn giữ nguyên theo điều lệ lúc đầu. Do không có sự phân biệt rõ ràng giữa giờ khui thùng và giờ quy định khóa sổ nên xảy ra hiểu lầm cho anh em. Chúc anh em có cuộc chơi thật vui vẻ các chặng về sau.

Hà Q6
09-10-13, 23:04
chúng tôi làm sai chỉ có 1 lần thì bị loại còn như ban tổ chức làm sai vài lần tại sao không biết khắc phục mà còn làm bậy thêm nữa là sao ?
tôi yêu cầu anh Đông lấy lại giờ giấc khui thùng củ còn như không thì xin hoàn tiền lại cho tui ,tui không thể nào đua tiếp nữa .

Đông Q.8
09-10-13, 23:08
Các căn cứ không nên ngộ nhận quy định của BTC đề ra nhé. Điều lệ giải vẫn không thay đổi, vì Hội quán có phần diện tích nhỏ không đáp ứng nhiều anh em đến dự kiểm tra khui thùng nên BTC quyết định dời địa điểm kiểm tra kết quả.

- Bạn HÀ nên đọc kỷ nội dung thay đổi nhé

Vì chặng CAM RANH quy định chiến binh về 9 giờ sáng ngày hôm sau, một số anh em đi làm không dự kịp giờ khui thùng kiểm tra nên dời giờ kiểm tra xuống 11g30. Anh em nghĩ giờ trưa nên tiện việc kỉểm tra hơn. Chiến binh về sau 9 giờ của chặng CAM RANH vẫn bị loại theo điều lệ giải.

Le_quan8
09-10-13, 23:29
Anh Đông!cho em hỏi về luật lệ ĐUA chim của hội quán vẫn theo luật của hội Bồ câu Việt Nam(VNPC) đúng không anh?hay có thay đổi gì không?

Đông Q.8
09-10-13, 23:52
Anh Đông!cho em hỏi về luật lệ ĐUA chim của hội quán vẫn theo luật của hội Bồ câu Việt Nam(VNPC) đúng không anh?hay có thay đổi gì không?
Hội quán vẫn theo luật ĐUA của HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM. Điều lệ giải đua sẻ không thay đổi trừ khi yếu tố thiên nhiên ảnh hưởng đến cuộc đua của các căn cứ phải dời ngày giờ.

Hà Q6
10-10-13, 04:35
nội dung cũa anh không rõ chi tiết anh Đông nên coi lai moi đúng hơn nhé.

VinhQuang_Q4
10-10-13, 08:01
Theo mình các thành viên trong cuộc chơi điều có quyền tham gia đóng góp ý kiến để môn chơi nay ngày càng phát triển,vì vậy BTC cũng phải lắng nghe và chia sẻ,còn riêng các thành viên thì khi viết bài thì phải xem xét kỉ nội dung mình viết có đúng không,đừng hở một tí là tự ái làm khó ban tổ chức ảnh hưởng đến giải,vì đây là một cuộc chơi chủ yếu vui là chính.

Hà Q6
10-10-13, 08:42
những người không hiểu ý đầu hải xem trang đổi giờ khui thùng rồi hả nói,còn như hội trưởng đông đã giải thít rồi hiểu rồi

Bigflowerhorn
10-10-13, 08:58
Đề nghị anh em góp ý Giải Tiến lên 4 trận vui lòng post bài trong chủ đề này, cám ơn!

Bigflowerhorn
10-10-13, 09:07
Bạn Vinhnguyentom đọc kỹ lại Bảng kết quả nhé! Cột cuối cùng Bảng kết quả mà bạn nghia_q2 post là Tổng thời gian 4 trận không phải là Giờ chiến binh hạ cánh!

Còn một vấn đề nữa là anh em hay ngộ nhận đánh đồng giữa Giờ khui thùng (Kiểm tra kết quả) với Thời gian khóa sổ chiến binh hạ cánh. BTC cũng nên xác nhận làm rõ vấn đề này!

Chào các anh em chơi bồ câu thân mến.
Theo qui định của BTC giải đề ra những chiến binh nào về trước giờ khui thùng mới có quyền tham gia chặng đua kế tiếp, còn những chiến binh nào về sau thời gian khui thùng qui định xem như loại khỏi cuộc đua (16h ngày 05-10-2013).
Dựa trên bảng kết quả thì CB giải 1 đến giải 77 về trước thời gian khui thùng, như vậy chỉ còn 77 CB tham gia giải kế tiếp, chân thành cám ơn các anh em theo dõi bài viết này.

Phúc Yến
10-10-13, 14:53
Hội quán vẫn theo luật ĐUA của HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM. Điều lệ giải đua sẻ không thay đổi trừ khi yếu tố thiên nhiên ảnh hưởng đến cuộc đua của các căn cứ phải dời ngày giờ.

Anh Đông cho em hỏi nếu Hội Quán Áp Dụng Luật của diễn đàn vậy nếu chim về bị mất tem Bí Mật thì giải quyết theo Luật của diễn đàn hay sao.tại em được biết cuộc chơi được anh Tổ Chức là VÌ ANh Em vậy Nếu có 1 chiến binh về mà Mất Tem vậy thì theo Luật diễn đàn là bị loại hay Anh sẽ Vì anh em.vài thắc mắc mong anh Giải Thích

Le_quan8
10-10-13, 14:59
Anh Đông cho em hỏi?nếu luật của HQBC làm theo luật của Hội Bồ câu Việt nam(VNPC).thì tại sao bữa trước em tham gia 10 chiến binh,anh thu tiền đủ 10 chiến binh?(vì luật của VNPC La ĐUA 6 chiến binh thu tiền 5 chiến binh). Mong anh trả lời cho em biết.cám ơn anh nhiều.

Hainguyen
10-10-13, 18:05
Đề nghị BTC cuộc đua giải thich mọi thắc mắc và trả lời những ý kiến của aanh em để cuộc đua hoàn thiện hơn.
Thân chào

VinhQuang_Q4
10-10-13, 21:30
Vài ý kiến nếu có gì sai xót mong BTC và các anh em bỏ qua:
Thứ nhất : ý kiến của bạn LểQ8 cho là Anh Đông làm vậy là không đúng luật,theo mình thì: BTC hội (vnpc) tham gia 5 chiến binh lhuyeens mải một chiến binh còn BTC hội Q8 thì tham gia 5 chiến binh thì thành lập một đội: nếu hoàn thành sau 4 chặng đua thì sẽ đươc thưởng 2000k,tât cả chủ yếu là khuyến khích các căn cứ tham gia càng nhiều càng tốt để tránh trường hợp thiếu kinh phí tổ chức giải chứ không liên quan gì đến luật.
Thứ hai : nếu nói luật là phải công bằng cho tất cả các căn cứ tham gia giải : một đấu một,hai đấu hai ..v..v còn riêng các căn cứ tham gia nhiêu chiến binh thì cơ hội và lợi thế của họ càng nhiều..v..v

QuyAttilaQ6
12-10-13, 21:35
BTC nên coi lại bản đồng đội coi có chính xác không,theo mình biết căn cứ có tiếng tâm lớn bị loại mà không đánh dấu bị loại là sao.anh trả lời cho tôi biết.cám ơn anh.chúc giải thành công.

Vuanh
12-10-13, 22:34
Bạn Chấn xem còn sót căn cứ nào bị loại vòng loại mà chưa đánh dấu cập nhật lại nhé.

Hà Q6
14-10-13, 18:40
Tình hình của bạn Hòa giám đốc như thế, có vài anh em muốn biết quyết định của anh Đông hội trưởng như thế nào xin hãy thông báo cho các anh em được rõ. Xin cảm ơn anh.

Phúc Yến
14-10-13, 21:07
Anh Hà hỏi 1 câu mà tất cả anh em đều đang thắc mắc.cám ơn anh Hà hi vọng BTC cũng như anh Đông sẽ trả lời Để ANH EM còn Tham Gia những lần tiếp theo.Hi vọng BTC không NGỒI THIỀN.chào thân ái và đoàn kết

NT.PHONG
14-10-13, 21:45
"Quốc có quốc pháp, gia có gia quy" đề nghị BTC làm theo luật.

thaiq6
15-10-13, 00:05
xin chào anh hà anh phúc yến và anh phong đề nghị ba anh bình tỉnh để cho btc và trọng tài ra quyết định sao???????tại vì btc không biết tổ chất nên cho mấy anh nói này nói kia???

Đông Q.8
15-10-13, 10:52
BTC Giải đua 4 chặng chân thành cám ơn những đóng góp xây dựng từ các căn cứ. Trước khi giải thi đấu diễn ra BTC đã mời 4 vị trọng tài (TÚ GIANG, SÒ PHÚC, CHẤN, NGHĨA Q2) xử lý những trường hợp sai phạm, tranh chấp ảnh hưởng không tốt đến cuộc đua Tiến Lên 4 Chặng.

Để các anh em hiểu rõ trường hợp của căn cứ HÒA (GĐ), BTC sẽ triệu tập và lấy ý kiến của 4 vị trọng tài xem xét trường hợp trên có sai luật hay không. Thật ra, cách xử lý theo vấn đề này cũng đơn giản không cầu kỳ.

Trường hợp ví dụ: chữ AO - Ao , AO1234567 - Ao1234567. Nếu theo phép tính cộng trừ nhân chia thì số KHÔNG cũng chỉ bằng KHÔNG. Theo luật phép tính thì trường hợp HÒA bấm số nhắn tin không sai dù số đó có lớn hay nhỏ hoặc méo.

Theo lời căn cứ HÒA khẳng định tham gia giải đua của các Quý Hội gần đây (HBC Sài Gòn, HBC Chợ Lớn) thì vẫn nhắn tin với số o nhỏ như vậy, chiến binh đó đã được công nhận và đạt hạng 9 giải đua Bình Định do HBC Sài Gòn tổ chức.

CÁCH GIẢI QUYẾT:

1) Trong 4 vị trọng tài, nếu 3 vị đồng ý 1 vị không đồng ý thì căn cứ HÒA sẽ đi tiếp chặng 3.

2) Nếu 3 vị trọng tài không đồng ý, 1 vị đồng ý thì căn cứ HÒA sẽ bị loại.

3) Nếu có số phiếu bằng nhau 2 đồng ý, 2 không đồng ý thì quyền quyết định của Trưởng BTC sẽ là phán quyết cuối cùng.

19h hôm nay, ngày 15-10-2013 BTC sẽ có quyết đinh cuối cùng về trường hợp của căn cứ HÒA (GĐ).

Cũng xin cảm ơn tất cả đóng góp của Quý căn cứ dù đúng hay sai thì đó cũng là sự nhiệt thành để xây dựng giải đua ngày càng tốt đẹp hơn.

Thang_Q5
15-10-13, 11:55
BTC Giải đua 4 chặng chân thành cám ơn những đóng góp xây dựng từ các căn cứ. Trước khi giải thi đấu diễn ra BTC đã mời 4 vị trọng tài (TÚ GIANG, SÒ PHÚC, CHẤN, NGHĨA Q2) xử lý những trường hợp sai phạm, tranh chấp ảnh hưởng không tốt đến cuộc đua Tiến Lên 4 Chặng.

Để các anh em hiểu rõ trường hợp của căn cứ HÒA (GĐ), BTC sẽ triệu tập và lấy ý kiến của 4 vị trọng tài xem xét trường hợp trên có sai luật hay không. Thật ra, cách xử lý theo vấn đề này cũng đơn giản không cầu kỳ.

Trường hợp ví dụ: chữ AO - Ao , AO1234567 - Ao1234567. Nếu theo phép tính cộng trừ nhân chia thì số KHÔNG cũng chỉ bằng KHÔNG. Theo luật phép tính thì trường hợp HÒA bấm số nhắn tin không sai dù số đó có lớn hay nhỏ hoặc méo.

Theo lời căn cứ HÒA khẳng định tham gia giải đua của các Quý Hội gần đây (HBC Sài Gòn, HBC Chợ Lớn) thì vẫn nhắn tin với số o nhỏ như vậy, chiến binh đó đã được công nhận và đạt hạng 9 giải đua Bình Định do HBC Sài Gòn tổ chức.

CÁCH GIẢI QUYẾT:

1) Trong 4 vị trọng tài, nếu 3 vị đồng ý 1 vị không đồng ý thì căn cứ HÒA sẽ đi tiếp chặng 3.

2) Nếu 3 vị trọng tài không đồng ý, 1 vị đồng ý thì căn cứ HÒA sẽ bị loại.

3) Nếu có số phiếu bằng nhau 2 đồng ý, 2 không đồng ý thì quyền quyết định của Trưởng BTC sẽ là phán quyết cuối cùng.

19h hôm nay, ngày 15-10-2013 BTC sẽ có quyết đinh cuối cùng về trường hợp của căn cứ HÒA (GĐ).

Cũng xin cảm ơn tất cả đóng góp của Quý căn cứ dù đúng hay sai thì đó cũng là sự nhiệt thành để xây dựng giải đua ngày càng tốt đẹp hơn.

Em thấy anh đông ví dụ như vậy thì không hợp lý cho lắm . Vì từ ngữ của Việt Nam mình rất rỏ ràng , phát âm cũng chính xác . Nếu theo lời anh nói vậy anh vui lòng cầm máy tính ra cộng số 10 cộng 1o thì bài toán có ra đáp án đúng không nếu đúng chính xác đáp án thì toàn thể ae có thể suy xét lại và thông cảm cho ban tổ chức .

- Còn theo tiếng Việt thì chữ sau đây anh sẽ đọc như thế nào ?

- Chữ Hòa . Nếu anh nói giống nhau dù tròn hay méo . Vậy lúc đánh vần anh đọc chữ này sao ? .

- H.O.A hay là H.o.A .

- Còn nếu suy xét theo cảm nghĩ vậy lời này anh nói sẽ ra sao ?

- Vậy những cuộc đua sau này bên hội quán tổ chức . Thì anh em không biết có nên tin tưởng mà đăng ký tham gia hay không ?

- Cũng còn một số anh em chặng vừa rồi cũng sai xót nhiều lắm sẵn tiện nhờ BTC suy xét giùm luôn nghen :(( .

- Nhưng cũng rất cám ơn anh vì anh là một cầu thủ đá banh rất tốt @-) . Thanks anh .

Hà Q6
15-10-13, 12:05
Mình xin có chút ý kiến với ban tổ chức và 4 tổ trọng tài coi lại niếu bạn hoà bị loại cũng là do 1 phần của ban tổ chức. Nếu như vòng đầu mà loại bạn hoà thì đâu đến nổi như thế đó cũng là 1 sai sót của ban tổ chức. Xin ban tổ chức và 4 tổ trọng tài xem lai để khỏi phiền anh em.

Chân thành cám ơn ban tổ chức.

Quayphulam
15-10-13, 14:03
Chào BTC cuộc đua 4 chặng.

Em thấy anh Đông dẫn chứng chữ o nhỏ và chữ O lớn đều sai ( o-O ) cả 2 đều không thể là số 0 được.
Em cho anh 1 ví dụ: anh để trứng gà tre vô cho bồ câu ấp. Anh đừng nói với em là sẽ ra bồ câu nha vì 2 loại trứng này cũng 8-10 thôi nhé.

Hainguyen
15-10-13, 15:52
Các anh em cứ từ từ chờ đợi kết quá xem sao? Sau 19g tối nay sẽ có kết quả thôi, anh ĐÔNG là trưởng ban tổ chức sẽ có câu trả lời thôi, CHỮ ra CHỮ, SỐ ra SỐ.

QuyAttilaQ6
15-10-13, 18:39
BTC xét lại trương họp a hòa là đúng chỉ có o lớn o nhỏ mà thôi tin nhắn vẩn đúng nên BTC coi lại cám ơn thì từ nay BTC hảy ra quyết định rỏ ràng để chánh các căn cứ buồn phiền xin cám ơn

THIỆP TRANSPORT
15-10-13, 21:38
Đã hơn 21h nhưng chưa thấy câu trả lời chính thức của BTC giải về trường hợp căn cứ nhắn tin SỐ 0 là CHỮ o. Theo ý kiến riêng của mình thì không thể không loại ( chặng thứ nhất đã có căn cứ bị loại vì nhắn nhầm SỐ 1 là CHỮ i ). Những chặng hoặc những cuộc đua sau có căn cứ nhăn số 6 là b, số 8 là B, số 9 là g ... thì sẽ giải quyết như thế nào ? Mong rằng BTC xử sự hợp lý, những căn cứ bị loại vì những lý do trên vẫn vui vẻ và rút kinh nghiệm để cuộc đua được thành công tốt đẹp. " VUI LÀ CHÍNH ". Thân chào

thichdongvat
15-10-13, 21:57
Chào mấy Bác em là thành viên mới nên rất quan tâm trận đua tiến lên 4 chăng này.mấy bữa nay thấy mấy bác xôn xao vụ o hay 0 của bác Hoà GD gì đó,em tiềm mãi không ra thì ra bác Hoà là Châu văn thân sẳn đây em cũng xin có ý kiến
Thứ 1 : việc bác Đông Q8 cho ví dụ là AO và Ao thì đều là chữ O và o ( chỉ viết chữ thường và Chữ In Hoa mà thôi)chứ không phải Số 0.
Thứ 2: bác Hoà nhắn tin :Ao8910465 là do bác nhắn tin hoàn toàn Sai vì bác Hoà biết phân biệt rõ ràng chữ o và Số 0.Nếu có sự nhầm lẫn thì chữ o thứ 1 sai( thay vì Số 0) thì chắc chắn một điều là Số 0 thứ 2 bác phải viết chữ o nhưng bác đã viết đúng Số 0.Vậy là quá Rõ Ràng tin nhắn này là Sai không hợp lệ
Thứ 3: việc bác quayphulam có hỏi BTC " nếu bác ấy đưa cặp trứng Gà Tre cho btc Ấp có nở ra Bồ Câu không vì 2 loại trứng cũng tương đương 8/10" thì em xịn thưa là Thằng con nhà em nó cũng trả lời được là Không, vì Gà thì phải nở ra Gà , bồ câu mới nở ra bồ câu.Em hiểu bác ấy hỏi như vậy là có Ý của bác ấy ,tương tự nếu bác đem Quả Trứng Gà mà cho Con BÒ ,Con Lợn ấp bác hỏi nó có Nở ra Bồ Câu không thì chắc nó trả lời là Ra Bồ Câu( giỡn 1 tí cho vui thôi)
Tóm lại theo em nghĩ thì Chữ o vẫn là chữ o, chứ không thể nào chữ o mà thành Số 0 đươc Nếu mà chữ o Thành Số 0 được thì chắc có nhiều CON BÒ , CON LỢN lắm phải không bác QuyattilaQ6

QuyAttilaQ6
15-10-13, 22:30
ỏ đay là ý đúng hay là sai mà thôi không liên quan con gà con bò nhe bác bác sai chủ đề ròi đó

thaiq6
15-10-13, 22:30
tôi thấy btc phải có quang điểm về thòi gian môt it.nộp chim 6,00 khoá sổ 7,00 đến 22 giò còn chua đống thùng niêm phong.là sao xin hậu btc

Vuanh
15-10-13, 23:09

Xin chào anh Đông,

Cần phải có bằng chứng, không phải ai đó khẳng định là được. Điều này sẽ ảnh hưởng đến uy tín của nhiều Hội. Mong anh kiểm tra lại.
Từ khi xây dựng NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH đến giờ chúng tôi luôn dựa theo những nguyên tắc trong NỘI QUY để áp dụng vào những giải đua. Nếu chúng tôi phát hiện bất cứ trường hợp nào phạm quy dù sớm hay muộn chúng tôi cũng sẽ dựa vào NỘI QUY để giải quyết ngay trường hợp đó.

Còn về việc Số và Chữ thì không thể giống nhau. Bạn thichdongvat đã giải thích khá tỉ mỉ. Phía dưới là một ví dụ nho nhỏ

Chữ O: viết thường là o. Viết in hoa là O. Có dấu là ọ, ó, ò, ỏ, õ, ô (Telex)

Số Không: viết thường là 0. Viết in hoa là 0. Có dấu là 05, 01, 02, 03, 04, 06 (vni)

Rõ ràng là "Số Không" không thể bỏ dấu được

TM.BQT Bocauvietnam.com

NgocQuan-HN
16-10-13, 00:14
Tôi hoàn toàn nhất trí cách trả lời của BQT Bocauvietnam.com.Dù mình có biện hộ hay thanh minh như thế nào đi nữa CHỮ & SỐ hoàn toàn khác nhau.Các bạn hãy thử nếu đánh o , 2 lần như thế này nó sẽ ra ô. Còn nếu đánh số 0.nó sẽ ra hoài 0000000 chứ không thể ra chữ ô được.Vì vậy mong BTC giải xem xét lại

taixaydung
16-10-13, 15:09
Theo ý cá nhân của tôi về việc nhắn tin của bạn (GĐ) là sai. Vì chữ o không phải số 0. Nếu như bác biết nhắn tin :chữ Ao thì gọi là chữ Ao. Còn như chữ A0 thì khác chữ A ra chữ A, chữ 0 ra chữ 0.

Đông Q.8
16-10-13, 16:04
BTC Giải Đua Bồ Câu Tiến Lên 4 Chặng thông báo đến toàn thể các căn cứ về trường hợp nhắn tin trong giải đua 4 chặng:

Đúng 19h ngày 15-10-2013 BTC cùng tổ trọng tài đã họp mặt và trao đổi về vụ việc của căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) để đi đến quyết định cuối cùng.

BTC đến tham dự gồm có: ĐÔNG Q8 (Trưởng BTC)
Tổ trọng tài: SÒ PHÚC
Vắng mặt 3 trọng tài: TÚ GIANG, CHẤN, NGHĨA Q2 (Vì lý do bận việc gia đình không đến tham dự).

Với những sự thiếu vắng trên, cuộc họp vẫn tiến hành theo quy định giải đua. Vậy, quyền quyết định sẽ do BTC và trọng tài SÒ PHÚC xem xét giải quyết.

"TRÍCH QUY ĐỊNH CHUNG GIẢI ĐUA DO HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM SOẠN THÀO.

6. ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ ĐỂ XÁC NHẬN THÀNH TÍCH CỦA CHIẾN BINH:
Tin nhắn hợp lệ: là tin nhắn chính xác các chữ số trên tem bí mật. Khi chiến binh bay về, chủ chiến binh cào tem số bí mật và nhắn về số điện thoại nhận tin nhắn của BTC qui định, có đầy đủ và chính xác các chữ số được dán trên tem. BTC không bắt buộc các căn cứ nhất thiết phải nhắn tin từ một số điện thoại cố định nhưng nên đăng ký số đó trước với BTC hoặc kèm tên căn cứ trong nội dụng tin nhắn để hỗ trợ việc tra cứu kết quả được dễ dàng.

Căn cứ phải nộp tem số bí mật và số phải trùng khớp với số tem lưu lại trên giấy đăng ký. Mất tem đồng nghĩa với việc rời cuộc chơi.

Chiến binh phải tự bay về căn cứ. Nếu phát hiện căn cứ nào gian lận “chở” chiến binh về thì căn cứ đó vĩnh viễn không được tham gia thi đua. Kết quả cuộc chơi không chỉ có các giải thưởng mà còn có danh dự và lòng tự trọng.

Khi kiểm tra tin nhắn đối chiếu số tem thì phải có chiến binh và chiến binh phải còn sống.

Mộc cánh phải đúng mẫu của Ban tổ chức: sẽ gồm mộc Hội bồ câu Saigon và mộc địa điểm thi đua. Khi cần thiết sẽ có thêm mộc giáp lai.

Xác định căn cứ của chiến binh: Tùy theo tính chất cuộc đua hoặc khi Ban tổ chức có thông tin nghi ngờ gian lận sẽ yêu cầu căn cứ xác định nơi ở của chiến binh."

BTC căn cứ theo quy định chung giải đua do HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM soạn thảo. Xét thấy chưa có điều lệ quy định nhắn tin bắt buộc là số nhỏ hoặc số lớn ngang bằng nhau của 8 chữ số đối với trường hợp của căn cứ CHÂU VĂN THÂN đã gây ra sự nhầm lẫn cho các căn cứ cùng tham gia.

1) Nếu chưa có quy định bắt buộc phải nhắn tin số lớn hoặc số nhỏ trong 1 tin nhắn 8 chữ số thì căn cứ CHÂU VĂN THÂN chỉ là lỗi nhận định (nhắn đúng 8 chữ số nhưng không đồng đều kích cỡ).

2) BTC nhắc nhở căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) không được nhắn tin số nhỏ kết hợp cùng số lớn trong 1 tin nhắn 8 chữ số. Căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) phải nhắn tin theo đúng quy cách nhắn tin với 8 chữ số trong 1 dãy số ngang bằng nhau (phải cùng kích cỡ 8 chữ số).

3) Kể từ chặng đua thứ 3 trở lên, BTC quyết định các căn cứ tham gia phải nhắn tin 8 chữ số với cùng kích cỡ lớn ngang bằng nhau. Nếu căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) và tất cả các căn cứ tham gia giải đua phạm lỗi nhắn tin không đồng đều chữ số sẽ bị loại khỏi cuộc đua để tránh trường hợp hiểu lầm đáng tiếc xảy ra.

Xét thấy sự việc không quá nghiêm trọng và làm ảnh hưởng đến cuộc đua cùng các căn cứ tham gia giải đua 4 chặng. Vậy BTC và trọng tài SÒ PHÚC đi đến quyết định cuối cùng là căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) vẫn đủ điều kiện tham gia Chặng 3 Đèo Cả - Sài Gòn Giải Đua Tiến Lên 4 Chặng.

Chúc các căn cứ dồi dào sức khỏe, chuẩn bị thật tốt cho các chiến binh để tham gia chặng đua thứ 3 kế tiếp.

CHÀO ĐOÀN KẾT VÀ XÂY DỰNG.

BTC GIẢI ĐUA 4 CHẶNG THÔNG BÁO.

Thang_Q5
16-10-13, 16:31
1) Nếu chưa có quy định bắt buộc phải nhắn tin số lớn hoặc số nhỏ trong 1 tin nhắn 8 chữ số thì căn cứ CHÂU VĂN THÂN chỉ là lỗi nhận định (nhắn đúng 8 chữ số nhưng không đồng đều kích cỡ).

2) BTC nhắc nhở căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) không được nhắn tin số nhỏ kết hợp cùng số lớn trong 1 tin nhắn 8 chữ số. Căn cứ CHÂU VĂN THÂN (HÒA GĐ) phải nhắn tin theo đúng quy cách nhắn tin với 8 chữ số trong 1 dãy số ngang bằng nhau (phải cùng kích cỡ 8 chữ số).

[SIZE="3"]BTC giải quyết như vậy hình như không hợp lý cho lắm .

Chữ và số hoàn toàn khác nhau không hề giống nhau , nhưng sao BTC lại giải thích là số lớn số nhỏ .... Vậy là gà và bồ câu thì không hề khác nhau . Gà vẫn đẻ được bồ câu , mà bồ câu cũng vẫn có thể đẻ ra gà được luôn theo BTC như vậy có đúng không ? .

- Tại Việt Nam đó giờ thì em thấy người ta thường gọi là Mù chữ chứ em chưa nghe ai nói là mù số cả. Nhưng qua đây thì em mới bắt đầu nghe người ta nói mù số rồi ;));)) .

Hà Q6
16-10-13, 16:33
Mình cám ơn ban tổ chức đã ra quyết định đúng.

thaiq6
16-10-13, 16:41
máy hôm nay xôn xao trên diển đàn cũng bằng 0 và btc giải quyết như vậy cũng o luôn !!!! đúng là không biết tổ chức

NT.PHONG
16-10-13, 16:42
Bộ giáo dục đào tao chuẩn bị cải cách, thay gì 24 chữ cái như cũ mà giờ sẽ là 25 chữ cái bổ thêm vào số 0 (không) đọc là o và chữ o cũng có thể đọc là số 0 ( không) >:)>:):(|):o):o):@):@):@):@):@)

QuyAttilaQ6
16-10-13, 16:55
cuối cùng BTC đã đưa ra quyết định là đúng xin cám ơn

HieuHien
16-10-13, 17:30
Mình không sài smart phone nên không rành, nhưng nãy giờ mò trên các phần mềm soạn thảo văn bản (Msword), tính toán(excel) trên máy vi tính thì thấy rằng: số 0 có hình bầu dục dù lớn hay nhỏ, chữ o thì có hình tròn dù lớn hay nhỏ! không thể chỉnh nhỏ kích cỡ số 0 mà lại thành hình tròn như chữ o được! Ao8910465, đây là chữ oooooo đây là số 0000000000.

số 0 nhỏ: 0 dù nhỏ nhưng vẫn là hình bầu dục
số 0 lớn: 0

chữ o nhỏ: o dù nhỏ nhưng vẫn là hình tròn
chữ o lớn: o

trong phần tin nhắn của máy đt mình sử dụng thì số 0 và chữ o đều có hình bầu dục, nhưng ở số 0 thì có gạch chéo bên trong, còn chữ o thì không có.

nói chung các nhà sản xuất phần mềm tạo ra 1 số dấu hiệu rõ ràng giúp người sử dụng phân biệt rất dễ những chữ hay số có cách viết giống nhau, không thể lẫn lộn được, chỉ có viết sai thôi!

Vài ý kiến nhỏ mong giải thành công tốt đẹp!
Thanks!

Hà Q6
16-10-13, 17:58
mình có sai sót mong các anh em thành viên bỏ qua dùm nhé ,hôm rài các bạn ý với ban tổ chức về chữ o ,còn mình thì chỉ yêu cầu ban tổ chức cho bạn hoà bay thôi vì vòng 1 cho bay .còn như vòng 2 không bay là không đúng cho nên hôm nay ban tổ chức quyết định cho bay nên mình trả lời sơ sót rất mong anh em bỏ qua dùm nhé cám ơn nhiều nhé.

thân chào

taixaydung
16-10-13, 18:00
Như vậy Là BTC không hợp lệ . Thiên vị và không công bằng Lắm

HieuHien
16-10-13, 18:01
Mình cũng xin nói thêm, theo mình nghĩ nếu đưa qui định qui cách số lớn và số nhỏ vào điều lệ là THỪA, RẤT THỪA!, tất cả chữ số đều rất rõ ràng dù lớn hay nhỏ, với lại không ai lại đi nhắn kích cỡ tám chữ số khác nhau trong lúc gấp rút! theo mình thì kích cỡ là tùy thích! ai rảnh thì cứ việc!

Qui định đã rõ ràng trong các dấu hiệu nhận biết chữ và số, chỉ có suy nghĩ của chúng ta là không rõ ràng mà thoi!

Một lần nữa xin cám ơn BTC!

CUONG NHO
16-10-13, 18:40
Chủ đề nầy thu hút nhiều sự tranh luận quá,
sẵng đây Mình cũng có vài mẫu số cũng Mong các bạn gốp ý thêm mẫu nào là hộp lệ,
1. O1234567
2. 01234567
3. 012 34567
4. 012.34567
5. 012-34567
6. 012(34567)
7. 01234567@
8. 012345670

Rất cám ơn sự gốp ý của các bạn

Hà Q6
16-10-13, 19:01
mình xin phép tất cả ban tổ chức và tất cả anh em thành viên ,niếu như mình có nói vì sai thì bỏ qua dùm ,trong suốt cuộc đời cũa con người không luôn luôn lúc nào điều đúng cả phải phạm sai sót .Cái quan trọng là có biết đứng ra nhìn nhận là minh sai hay không cái đó mới là quan trọng, thì mọi việt điều im xui cả và sẽ thành công.

thân chào các bạn

Cuong_Q6
16-10-13, 19:07
Trong cuộc sống có bao giò bạn nhầm lẫn và làm sai điều gì chưa? Mình tin là ai ai cũng có đôi lần nhầm lẫn và làm sai...! Việc Anh Hoà GD nhắn chử o thành số 0 theo mình la sự nhầm lẫn và sai ko đáng để loại... Luật thì phải tuân theo nhưng đôi khi luật cũng phải có chữ tình... Mình chỉ có vài lời như vậy thôi...

HieuHien
16-10-13, 19:40
Anh Hòa sơ ý nhầm lẫn thì không ai nói gì đâu.
Còn anh Đông vẫn có suy nghĩ cố ý "nhầm lẫn", bao biện là rất khó trong việc thống nhất cách nhắn tin cho 2 trận đua tiếp theo của các tư lệnh!
Suy nghĩ của anh đi ngược hoàn toàn những qui ước chung về cách phân biệt giữa chữ o và số 0 trên máy vi tính và đtdđ.
Lời góp ý chân thành của e với anh :
- Chấp nhận sự thật đó là chữ o chứ không phải số 0 viết nhỏ.
- Đây là sự sơ suất của anh Hòa nên mong mọi người thông cảm!
Sai mà biết sửa sai là điều rất đáng quí và trân trọng!
Thân chào anh Đông và BTC!
Mong anh đừng giận về những lời nói thật của em!

NgocQuan-HN
16-10-13, 20:15
Trong cuộc đời ai cũng có lúc sai lầm và cái sai lầm đó họ hiểu để sửa mới là giá trị.Dù sao BTC đã quyết định như vậy rồi theo mình anh em không nên tranh luận và bàn cãi nữa.Hy vọng các tư lệnh hãy lưu ý về cách gửi tin nhắn về BTC chính xác nhé.Đừng để lỗi quá nhỏ đó lại xảy ra lần nữa.Chúc chặng đường đua tiếp theo của anh em thành công tốt đẹp, Chúc Anh Đông tổ chức giải thành công rực rỡ

Quang Huy Q10
16-10-13, 20:32
Từ trước tới giờ đi học chỉ biết có 10 con số từ 0,1,2,....,9. Nay biết thêm o là số 0 nhỏ; i là số 1 nhỏ; s là số 5 nhỏ; b là số 6 nhỏ....

thaiq6
16-10-13, 20:38
btc không biết tổ chức,được các tư lệnh va anh em đi trước quang tâm,nhắc nhở thì nên cám ơn,với lại phải đứng ra xin lỏi toàn thể anh em yêu chim bồ câu.để trận thứ ba này hoàng thiện hơn.

Vuanh
16-10-13, 20:56
BTC Giải Đua Bồ Câu Tiến Lên 4 Chặng thông báo đến toàn thể các căn cứ về trường hợp nhắn tin trong giải đua 4 chặng:
.....
BTC căn cứ theo quy định chung giải đua do HỘI BỒ CÂU VIỆT NAM soạn thảo. Xét thấy chưa có điều lệ quy định nhắn tin bắt buộc là số nhỏ hoặc số lớn ngang bằng nhau của 8 chữ số đối với trường hợp của căn cứ CHÂU VĂN THÂN đã gây ra sự nhầm lẫn cho các căn cứ cùng tham gia.
......
1) Nếu chưa có quy định bắt buộc phải nhắn tin số lớn hoặc số nhỏ trong 1 tin nhắn 8 chữ số thì căn cứ CHÂU VĂN THÂN chỉ là lỗi nhận định (nhắn đúng 8 chữ số nhưng không đồng đều kích cỡ)......

CHÀO ĐOÀN KẾT VÀ XÂY DỰNG.

BTC GIẢI ĐUA 4 CHẶNG THÔNG BÁO.

Xin chào anh Đông,

Chúng tôi xin nói trước chúng tôi không quan tâm đến việc anh có loại hoặc không loại căn cứ nào trong giải đua. Anh là trưởng BTC anh là người quyết định cuối cùng cho các vấn đề xảy ra trong giải đua do anh tổ chức, anh có giải quyết thế nào thì BQT diễn đàn sẽ không bao giờ có ý kiến. Trong NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH không có qui định chữ được thay thế số.

Nếu giải quyết cho anh Thân là bị nhắn tin nhầm số KHÔNG thành chữ O và tiếp tục được đua trận tiếp thì đó là giải quyết theo tình cảm và cũng sẽ có người đồng tình với anh hoặc không đồng tình và đó cũng là chuyện của HQBCQ8.

Nếu anh đã nói dùng NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH của diễn đàn áp dụng cho giải đua do anh tổ chức thì anh phải tôn trọng nó. Và anh nói rằng chúng tôi không có quy định kích cỡ số ngang bằng nhau là không đúng vì trong điện thoại khi nhắn tin số KHÔNG hoặc số nào đi nữa cũng không thể bấm ra 2 kích cỡ.

Và nếu anh nghỉ NỘI QUY ĐUA của chúng tôi không đủ tin dùng thì mong anh đừng dùng đến NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH cho những trận sau nữa. Anh nên soạn ra qui định cho riêng HQBCQ8 hoặc riêng cho từng giải đua anh tổ chức là tốt nhất.

TM.BQT BOCAUVIETNAM.COM

thanhq8
16-10-13, 21:56
Thân chào anh em trong hội Bồ câu Việt Nam

Mình là thành viên mới, muốn có vài dòng tâm sự cùng anh em Quí hội , hổm nay mình rất bức xúc và rất ... Rất ...thất vọng trong cuộc đua tiến lên 4 chặng của hội quán Bồ câu Q8 tổ chức. đã là một cuộc chơi giải trí lành mạnh tại sao chúng ta không đồng lòng quyết tâm góp sức nâng tầm ,để đưa giải đi đến thành công tốt đẹp đó không phải là mong mỏi của anh em trong cuộc chơi này hay sao ,mình theo dõi từ trận 1 cho đến trận 2 đã xảy ra bao rắc rối hoang mang cho tất cả những ai yêu cái đẹp ,và công bằng ,khòng biết vì lí do gì mà có những ảnh hưởng ... Hoặc Cố tình hoặc gián tiếp muốn làm cho cuộc chơi này không trọn vẹn, tạo hệ lụy xấu gây hoang mang ,mất đoàn kết ảnh hưởng xấu đến những cuộc đua sau này của Quí hội . Trong một cuộc chơi mà biết bao căn cứ cùng ban tổ chức những người có lòng đam mê say đắm trong sáng vô hạn để. Tạo nên một cuộc chơi mới lạ diễn ra lâu nhất ,và kéo dài nhất ,và cũng gặp nhiều rắc rối nhất .

Mình rất tâm đắc với 2 câu sau đây chắc chắn anh em trong diễn đàn ai cũng biết .

1. NÓI ÍT LÀM NHIỀU - LÀM ĐƯỢC RỒI HÃY NÓI TIẾP.

2. THAM VỌNG BÉ NHỎ SẼ KHÔNG TỒN TẠI Ở MỘT CUỘC CHƠI LỚN.

Mình mong anh em hãy đoàn kết lại để đưa môn thể thao của chúng ta ,ngày càng phát triển tốt đẹp và đáng yêu hơn .

Theo mình thiết nghĩ hội Bồ câu Việt Nam nói riêng ,và hội bồ câu cả nước nói chung ,có thể sánh vai với các cường quốc hội Bồ câu 5 Châu hay không đó cũng là nhờ công của tất cả thành viên và các hội Bồ câu của chúng ta .

Nếu có gì sai xót xin bỏ qua , chân thành cảm ơn

Thân chào

HieuHien
16-10-13, 22:42
Xin chào bạn Thanhq8

"..... tại sao chúng ta không đồng lòng quyết tâm góp sức nâng tầm ,để đưa giải đi đến thành công tốt đẹp đó không phải là mong mỏi của anh em trong cuộc chơi này hay sao ...." ".... tạo hệ lụy xấu gây hoang mang ,mất đoàn kết....".
Mình xin chia sẻ với bạn đôi điều:
1. Chúng ta đang đồng lòng góp ý xây dựng chứ không phải 'cố tình' góp ý để gây hoang mang, mất đoàn kết bạn ơi!
Những chi tiết sai nhỏ ở cuộc chơi nhỏ mà không nhận ra thì làm sao "sánh vai với cường quốc 5 châu"?
Muốn đoàn kết thì tất cả phải trong sáng, rõ ràng không thể âm âm u u mà đoàn kết được!
Người tốt là người thấy ta sai mà góp ý cho ta, còn người xấu là người thấy ta sai lại bỏ mặc ta!

" Mình rất tâm đắc với 2 câu sau đây chắc chắn anh em trong diễn đàn ai cũng biết .

1. NÓI ÍT LÀM NHIỀU - LÀM ĐƯỢC RỒI HÃY NÓI TIẾP.

2. THAM VỌNG BÉ NHỎ SẼ KHÔNG TỒN TẠI Ở MỘT CUỘC CHƠI LỚN.

...... Theo mình thiết nghĩ hội Bồ câu Việt Nam nói riêng ,và hội bồ câu cả nước nói chung ,có thể sánh vai với các cường quốc hội Bồ câu 5 Châu hay không đó cũng là nhờ công của tất cả thành viên và các hội Bồ câu của chúng ta ."

2. hai câu đầu là chữ ký của 2 thành viên trong diễn đàn mình cũng thấy quen. Còn câu "thiết nghĩ..." của bạn mình cũng thấy quen nữa! rất giống câu nói của Bác Hồ nói với các cháu thiếu nhi! chỉ khác có thay "nước Việt nam" thành "Hội BCVN" và "các cháu" thành "thành viên...của chúng ta"! Nếu bạn có lấy ý tưởng và câu chữ thì nên ghi rõ để tôn trọng tác giả (Bác Hồ).
Nếu có gì sai xót xin bỏ qua , chân thành cảm ơn

Thân chào[/QUOTE]

thanhq8
16-10-13, 23:30
Thân chào bạn hiêu hiên

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm tới bài viết của mình, rất mong được gặp và giao lưu với bạn nhé . Bài viết của mình không có ý tưỡng gì hết đó bạn ơi ,mình chỉ ước ao chúng ta đoàn kết và ngày càng phát triển 1 ngày càng lớn mạnh mà thôi bạn mình ơn,

Một lần nửa cảm ơn bạn nhiều nhé

manhcuonghy
16-10-13, 23:55
Em xin phép anh em!!!
Em là người ngoài cuộc, nhưng thấy anh em đang tranh luận. Vậy em cũng xin phép có góp ý như sau:
BTC có thể post tấm ảnh của chiếc tem đấy lên và nội dung tin nhắn của căn cứ CHÂU VĂN THÂN được không??? Post lên anh em sẽ rõ là số 0 hay chữ "o" ; "O"

HungkyQ11
17-10-13, 01:30
Đất lành chim đậu chim bồ câu là tượng chân cho hòa bình,mọi người đang nuôi chim là đang được sống trong hòa bình ta nên hòa đồng nhau mà tận hưởng an lành để được sống khỏe và thọ hơn không gì bằng được.từ sự nhằm lẫn nhỏ đã phí đi rất nhiều thời gian,công sức và tinh thần của nhiều anh em,thời gian rất quí báu thời gian là tiền bạc thời gian qua đi không tìm lại được hãy để thời gian đó làm việc gì mà mình thấy có ý nghĩa mà thấy vui và mọi người cùng vui là mình sống tốt lắm rồi không phải ai cũng làm được.hãy để công sức nuôi chim cho đoạt giải tốt thì mình sẽ thấy vui.dù không đạt tốt xin đừng bỏ cuộc buồn phiền không tốt cho tinh thần sẽ bị nản lòng,có câu " không việc gì khó chỉ sợ lòng không bền" kiêng chì nuôi sẽ có ngày thành công và đoạt giải cao,cũng như ta thấy bao người nghèo mà học rất giỏi . chúc mọi người nuôi chim tốt và sống an lành.

thichdongvat
17-10-13, 05:42
Xin chào anh Đông,

Chúng tôi xin nói trước chúng tôi không quan tâm đến việc anh có loại hoặc không loại căn cứ nào trong giải đua. Anh là trưởng BTC anh là người quyết định cuối cùng cho các vấn đề xảy ra trong giải đua do anh tổ chức, anh có giải quyết thế nào thì BQT diễn đàn sẽ không bao giờ có ý kiến. Trong NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH không có qui định chữ được thay thế số.

Nếu giải quyết cho anh Thân là bị nhắn tin nhầm số KHÔNG thành chữ O và tiếp tục được đua trận tiếp thì đó là giải quyết theo tình cảm và cũng sẽ có người đồng tình với anh hoặc không đồng tình và đó cũng là chuyện của HQBCQ8.

Nếu anh đã nói dùng NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH của diễn đàn áp dụng cho giải đua do anh tổ chức thì anh phải tôn trọng nó. Và anh nói rằng chúng tôi không có quy định kích cỡ số ngang bằng nhau là không đúng vì trong điện thoại khi nhắn tin số KHÔNG hoặc số nào đi nữa cũng không thể bấm ra 2 kích cỡ.

Và nếu anh nghỉ NỘI QUY ĐUA của chúng tôi không đủ tin dùng thì mong anh đừng dùng đến NỘI QUY ĐUA CHIẾN BINH cho những trận sau nữa. Anh nên soạn ra qui định cho riêng HQBCQ8 hoặc riêng cho từng giải đua anh tổ chức là tốt nhất.

TM.BQT BOCAUVIETNAM.COM
Vô thẳng vấn đề luôn :
Thứ1: HQBCQ8 hay Anh Đông nên có 1 Luật riêng cho Hội mình thí dụ như "Luật Của Anh Đông" hay "Luật Rừng " gì chẳng hạn vì nếu luật của mình đề ra thì muốn ghi gì mà không được " muốn Chữ thành Số ,muốn trứng gà thành bồ câu Hay Muốn Thành Con Bò,Con Lợn " thì tuỳ thích haaaaa lại giỡn tí cho vui thôi phải không mấy bác
Thứ2: tổ trọng tài có 4 người thì khi Đưa ra quyết định thì có 3 người không tham dự Vì Họ là những Con Người biết lên Diễn Đàn Đọc và Hiểu những gì anh em nói nên chắc chắn là họ sẽ không tham gia 1 cuộc hợp Vô Lý không cần bàn cải.
Vài dòng góp ý cùng HQBCQ8.Tôi Thichdongvat và cũng thích Anh Đông...nên góp ý cho Vui