PDA

View Full Version : Các thành viên khác trong gia đình mình

Bigflowerhorn
18-07-11, 20:16
Hôm nay vô tình xem lại các clip của các em nó ngày xưa nên có nhã hứng post lên cho mọi người xem chơi :o :

1. Nhìn em "Khỉ đỏ" này chắc mọi người biết tại sao mình có cái nickname là bigflowerhorn rồi hen:

http://www.youtube.com/watch?v=k-5JqAtvrJQ

2. Em Toto hộp lưng đen này gắn bó với mình 20 năm rồi:

http://www.youtube.com/watch?v=tK0Ivi5Bvps

3. Còn em Maica này chủ nhân nó cho mình nhưng thật là tiếc vì nhà mình không đủ chổ cho nó (ở nhà mình được 1 ngày nhưng không bao giờ quên mình) nên phải trả lại chủ và nó phải lang thang ở khắp nơi và qua đời trên Bình Dương:

http://www.youtube.com/watch?v=07VnXLbJpyU

vanmieuhanoi
18-07-11, 21:01
Nhà anh Vĩ lắm thành viên quá.
Hôm nay anh Vĩ mới tiết lộ bí mật .
Em khoái chú TOTO " đã gắn bó với anh 20 năm "
Nhưng em vẫn thắc mắc níc của anh là biglowerhorn , tại sao có liên quan tớ em" khỉ đỏ " ??? " em khỉ đỏ là sao anh " ???
Còn em đã tạm dịch từ biglowerhorn ra là " bông hoa lớn ", Còn từ horn thì em không dịch ra được "tiếng anh của em còn hạn hẹp " mong anh giải thích cho em " cho thỏa mãn sự tò mò ".
Chúc các thành viên trong gđ luôn mạnh .
THANK .

Bigflowerhorn
18-07-11, 21:10
Flowerhorn có nghĩa là cá la hán đó em à! Con cá la hán anh nuôi thuộc giống "Khỉ đỏ"!

Nhà anh Vĩ lắm thành viên quá.
Hôm nay anh Vĩ mới tiết lộ bí mật .
Em khoái chú TOTO " đã gắn bó với anh 20 năm "
Nhưng em vẫn thắc mắc níc của anh là biglowerhorn , tại sao có liên quan tớ em" khỉ đỏ " ??? " em khỉ đỏ là sao anh " ???
Còn em đã tạm dịch từ biglowerhorn ra là " bông hoa lớn ", Còn từ horn thì em không dịch ra được "tiếng anh của em còn hạn hẹp " mong anh giải thích cho em " cho thỏa mãn sự tò mò ".
Chúc các thành viên trong gđ luôn mạnh .
THANK .

dangdung
18-07-11, 21:46
Flowerhorn có nghĩa là cá la hán đó em à! Con cá la hán anh nuôi thuộc giống "Khỉ đỏ!

Nhờ em khơi màu nên có cái thớt này phải hông anh hehehe :p:p:p , clip này nếu đúng thời 2003-2004 là hot nè

Ilovepigeon
19-07-11, 09:06
anh vĩ ơi em thấy con béc giê đó đang nuôi con mà sao lại để nó đi nhìn những con cún con xinh quá

phucle
19-07-11, 14:18
2. Em Toto hộp lưng đen này gắn bó với mình 20 năm rồi:

Nhìn chú rùa của anh big mà thích quá đi.

Ngoài bồ câu ra, rùa là động vật em thích thứ nhì đó.

Hồi đó có nuôi một con rùa nước (bắt trong chùa :-p) hơn 10 năm, trong một lần xây nhà ximăng rớt vào làm nó đi tong :-(
Cách đây 5 năm em có nuôi 5 con rùa tai đỏ, tới năm ngoái báo đài nói về quá về mức độ nguy hiểm của loại rùa này, nên em đành phải tiễn nó ra đi luôn :-(
Giờ chỉ còn nuôi bồ câu :-)))))))))))

Bigflowerhorn
19-07-11, 20:56
Bạn lại làm sai nữa rồi! Đã lỡ nuôi rồi, Rùa tai đỏ nguy hại với môi trường thì bạn càng phải giữ chúng để nuôi đến chết luôn không cho ra môi trường chứ? Đã nuôi 5 năm rồi mà nỡ vứt (giết) đi thì thật là ...!

Cách đây 5 năm em có nuôi 5 con rùa tai đỏ, tới năm ngoái báo đài nói về quá về mức độ nguy hiểm của loại rùa này, nên em đành phải tiễn nó ra đi luôn :-(

phucle
20-07-11, 12:35
Rùa tai đỏ nguy hại với môi trường thì bạn càng phải giữ chúng để nuôi đến chết luôn không cho ra môi trường chứ?

Theo em được biết lúc đó thì rùa tai đỏ có hai cái bất lợi, một là làm ảnh hưởng hệ sinh thái khu rùa sinh sống do loại rùa này ăn tạp, sinh vật sống chung với rùa này không có khả năng phát triển. Em nuôi nhốt nên không quan tâm điều này.
Hai là loài rùa nay có khả năng lây lan mầm bệnh (bệnh gì em không rõ :-p ) mà rùa địa phương không có. Vấn đề này mới làm cho em quan tâm đó. Người nhà không cho nuôi nữa nên mới "tiễn" :-(
Giờ không dám nuôi lại