PDA

View Full Version : Tin vui cho mọi người

Chánh-BT
21-12-12, 17:20
Gần đây mình có được một thông tin khá hấp dẫn. Có 1 đại gia chơi chim có tiếng ở Sài Gòn sẽ tài trợ cho HBCQ8 500 triệu đồng để tổ chức các giải đua trong năm 2013. Các bạn biết đại gia nào không? Nếu thông tin đó là có thật quả là niềm vui lớn đối với anh em chơi chim đua tại Sài Gòn và mong rằng vị đại gia đó sớm công bố để anh em chuẩn bị Chiến Binh.

Hà Q6
21-12-12, 18:00
nếu được như thì quá tốt chỉ sợ là lời đồn cám ơn bạn đã thông tinh cho các anh em biết

Gia Hưng (HCMC)
21-12-12, 18:17
Gần đây mình có được một thông tin khá hấp dẫn. Có 1 đại gia chơi chim có tiếng ở Sài Gòn sẽ tài trợ cho HBCQ8 500 triệu đồng để tổ chức các giải đua trong năm 2013. Các bạn biết đại gia nào không? Nếu thông tin đó là có thật quả là niềm vui lớn đối với anh em chơi chim đua tại Sài Gòn và mong rằng vị đại gia đó sớm công bố để anh em chuẩn bị Chiến Binh.

Vậy là có thêm hội mới nữa sao? Xôm tụ quá! Ở Sài Gòn hiện nay đang có HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 (viết tắt HBCĐQ8) và HỘI QUÁN BỒ CÂU QUẬN 8 (viết tắt HQBCQ8), còn HBCQ8 ở khu vực nào vậy? Tên gọi đầy đủ là gì? Xin hung@thinh cho biết thông tin đầy đủ nhé! Ước gì được đại gia gia này ngó mắt tới HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 nhỉ? Hạnh phúc biết bao nhiêu!:)>-

Chánh-BT
21-12-12, 18:46
Tại em mừng quá nên viết thiếu, chính xác là HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8. Không biết điều ước của anh giahung có thành hiện thực không?

giahieu
21-12-12, 22:43
Tin chính xác không các bác..? hay các bác tạo sóng trên diễn đàn đấy ạ..! Nếu là tin chính xác thì xin chúc mừng Hội Bồ Câu Đua Quận 8, chúc hội năm 2013 tổ chức được nhiều giải thành công chinh phục khắp các địa đầu tổ quốc...!

dammebocau
22-12-12, 23:57

Mấy đại ca Q8 này có nhiều tin dật gân phết.Hôm nào trong năm 2013 mà vị đại gia đấy tài trợ cho anh em chơi chim ở Q8 số tiền lớn vậy thì vị hội trưởng HBCQ8 lên mời ĐÀI TRUYỀN HÌNH THÀNH PHỐ HCM tới ghi hình và phát cho cả nước biết mặt vị đại gia hào phóng đấy nhé để các tỉnh,thành bạn học theo.Cho môn chơi bồ đua của các tỉnh bạn còn nhanh chóng sánh kịp với HBCQ8 THÀNH PHỐ HCM nữa.

THANGDOVEBI
24-12-12, 09:32
tin này cũng vui. mà chắc bạn này ngủ nằm mơ tưởng là ngày cá tháng tư nên nói vậy cho vui thôi .. giấc mơ chỉ là giấc mơ.

THANGDOVEBI
27-12-12, 14:42
Dường như tin vui này là thật rồi anh em ơi. xin chúc mừng HBCDQ8 nha .mình cũng nghe thông tin từ một số chiến hữu cựu trào chơi bồ câu cho rằng nếu trong năm 2013 có đại gia tài trợ 500 triệu đồng cho các giải đua thì trong năm 2014 sẽ có đại gia có thể tài trợ hơn nữa . ôi hạnh phúc quá . có đôi khi giấc mơ cũng trở thành hiện thực nha.

vu_q6
27-12-12, 22:45
đúng là tin vui cho mọi người . .
nhìn các hôi chim bồ câu đua mà ngưỡng mộ quá anh Thắng ơi
chúc các giải đua năm 2013 thành công mỷ mãn

Gia Hưng (HCMC)
28-12-12, 09:12
Dường như tin vui này là thật rồi anh em ơi. xin chúc mừng HBCDQ8 nha .mình cũng nghe thông tin từ một số chiến hữu cựu trào chơi bồ câu cho rằng nếu trong năm 2013 có đại gia tài trợ 500 triệu đồng cho các giải đua thì trong năm 2014 sẽ có đại gia có thể tài trợ hơn nữa . ôi hạnh phúc quá . có đôi khi giấc mơ cũng trở thành hiện thực nha.

Bạn THANGDOVEBI đang chúc mừng HBCDQ8, không biết có phải là HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 (HBCĐQ8) không?, (vì chữ D chứ không phải chữ Đ), sợ HBĐQ8 mừng hụt... Nếu như bạn THANGDOVEBI nêu thông tin và nói về HBCĐQ8 chính xác như vậy thì BĐH HBCĐQ8 phải làm việc nhiều hơn, phải "động não" nhiều hơn để thực hiện cho tốt các giải thi đấu, các giải đua, có kế hoạch phát triển phong trào chơi chim bồ câu một cách bền vững... để không phụ lòng tin của vị đại gia gia nào đó đã bỏ ra nữa tỷ bạc cho một cuộc chơi "thả chim rồi ngồi chờ chim bay về"... Vì khi nhận số tài trợ nữa tỷ bạc đó, chúng tôi phải làm sao cho xứng đáng với sự đầu tư và lòng tin tưởng của vị đại gia gia nói trên, chứ không thì mất uy tín và lòng tin đối với mọi người. Nếu vị đại gia gia nào đó có kế hoạch như vậy thì ngoài các việc tổ chức các giải đua thường niên, có lẽ chúng tôi (HBCĐQ8) phải kết hợp với các nghệ nhân chơi chim bồ câu kiểng như: THANGDOVEBI, CHÍN NGỌC HƯƠNG, CƯỜNG SẮT, CUONG NHO, VŨ (Q6), LỄ (Q8)... thực hiện các buổi live show BỒ CÂU KIỂNG trong các đợt trao giải thưởng của các giải đua để các anh em, các căn cứ vừa tham dự buổi trao giải, chiêm ngưỡng các "anh hào chiến binh" thắng giải trong cuộc đua đó, vừa được thưởng thức các hoa hậu, các hoa khôi của các giống bồ câu đẹp, lạ mắt...