PDA

View Full Version : Hãy cùng nhau đoàn kết, phát triển cuộc vui thành phong trào bồ câu đua lớn mạnh.

Nghĩa-Q2
01-12-12, 10:17
Em xin có vài lời nói của một người mới tham gia với niềm vui thả bồ câu gửi tới toàn thể anh em yêu thích bồ câu đua ở trên diễn đàn bocauvietnam.com và anh em không tham gia trên diễn đàn. Em tham gia diễn đàn này tới này cũng được 7 tháng rồi. Em cảm ơn BQT rất nhiều đã tạo điều kiện cho em cũng như các anh em khác tìm hiểu về bồ câu đua và nhiều thứ khác! Từ lúc hoạt động trên diễn đàn bocauvietnam.com đã giúp ích cho em giao lưu học hỏi được nhiều anh em đi trước có thêm kinh nghiệm và niềm đam mê bồ câu rồi được nói chuyện với các anh em về những thứ khác nữa. Em cảm thấy vui lắm và hy vọng các anh em trong diễn đàn hoặc không hoạt động trong diễn đàn hãy vì mục đích chung cùng nhau đoàn kết và chia sẽ phân tích nhiều hơn nữa về bồ câu đua!!! có thể là bài viết phân tích chiến binh vô địch của một căn cứ nào ở VIỆT NAM, rồi mỗi tuần 1 bài viết về nhân vật vô địch chẳng hạng! để các anh em không có điều kiện đến tận căn cứ tham khảo có thề thông qua diễn đàn mà tìm thấy niềm vui với môn thể thao này.

THANGDOVEBI
04-12-12, 10:11
Ý kiến của bạn rất hay . Đây cũng là ý tưởng và mục đích ban đầu của bồ câu sài gòn( bocauvietnam.com). kế hoạch tổ chức ít giải với những sự kiện trọng đại trong năm thôi , giải chất lượng và thật ý nghĩa. Tôn vinh những chiến binh và chủ chiến binh. nhưng khi đi vào hoạt động các căn cứ nổi máu ăn thua nên dần dần đi lạc hướng . từ đó mới phát sinh nhiều hội thành lập. giờ thì các hội hơn thua nhau về tổ chức nhiều làm cho phong trào bây giờ giống như đi dợt chim mà có giải thưởng có cờ có cúp vậy, chỉ khích lệ tinh thần nuôi chim thôi.mình nghỉ các hội nên tập trung lại thành một hội ở sài gòn thôi tổ chức ít giải , giải nào cho đáng giải đó. Cũng như gom lại 1 hội thôi. bầu ai làm cũng tốt cả. nên tôn vinh những chiến binh đoạt giải , nên có bài ghi nhận các bạn có công lao công hiến cho phong trào nhiều quá như anh big, anh cuongnho ….
Vài điều gợi ý vậy thôi nhe các bạn.

Vinhxena
04-12-12, 11:22
Theo em thấy bây giờ mọi người cứ chơi và tham gia đua nhiều vào,thích bay hay không bên hội nào cũng được,không ai ép hay cấm cản được mình nên mọi người cũng bớt tranh luận nhiều sẽ đở nhức đầu...vì chuyện gom hội ( biết rồi khổ lắm nói mãi)..vì mỏi hội có lợi thế riêng bù cho điểm trừ của hội khác,cũng giống như có những khách hàng riêng lẽ của họ..
Nếu mai ra sau này có bên nào xin được cái giấy chứng nhận ......gì đó của hội chim cảnh Sài Gòn giống như câu lạc bộ ở Hải Phòng..thì chuyện dợt chim hay thi đấu sẽ k ngại bị bắt hay kiểm tra thú Y.Lúc đó tự khắc mọi người sẽ tập trung vào 1 nơi,còn nhưng nơi khác có thể vẩn tồn tại nhưng sẽ ít khách hàng hơn thôi..
Vài lời khi rãnh rổi sinh nông nổi hihi...