PDA

View Full Version : Góp ý về vấn đề nhà tài trợ cuộc đua cúp hưng thái: Vinh - sài gòn

THANH_Q4
27-11-12, 20:35
Trước tiên mình xin gửi lời chào đến ban tổ chức Hội bồ câu Sài Gòn.:)>-
Mình xin có chút ý kiến về vấn đề tên nhà tài trợ cuộc đua cúp Hưng Thái.

Theo mình biết thì hiện tại có 2 cuộc đua mang tên nhà tài trợ là :
_Cúp THANGDOVEBI : Bình Định - Sài Gòn

_ Cúp CuongNho : Quảng Ngãi - Sài Gòn.

Ở 2 cuộc đua này, người chơi đều biết trước được giải thưởng sẽ là bao nhiêu. Và nhà tài trợ đã tài trợ cho toàn bộ chi phí cũng như giải thưởng của cuộc đua.

Còn số tiền mà các căn cứ khi đăng ký tham gia sẽ được đưa vào làm quỹ của hội.
Như vậy thì cuộc đua mang tên nhà tài trợ là hoàn toàn hợp lý.

Còn về Cúp Hưng Thái : Vinh - Sài Gòn thì như ban tổ chức thông báo anh dieuhuy tài trợ 20 triệu.
Mình thắc mắc một điều 20 triệu này là toàn bộ chi phí tổ chức và bao gồm cả giải thưởng phải không ?

_Nếu phải thì xin ban tổ chức hãy công bố luôn mức giải thưởng.

_Còn nếu không phải, tức là ban tổ chức phải đợi số lượng chiến binh tham gia mới xác định được giải thưởng thì theo mình nghĩ nên đổi tên giải là :

CÚP VNPC & HƯNG THÁI ĐỒNG TÀI TRỢ : VINH - SÀI GÒN

Có như vậy thì cuộc đua sẽ rõ ràng hơn.
Chút ý kiến để hội ngày càng chuyên nghiệp hơn. Thanks;)

CUONG NHO
27-11-12, 21:08
Cám ơn bài viết của bạn thanh q4 rất nhiều về bài viết của bạn, đúng là ông trời không phụ lòng người, dốt cuộc cũng có người đọc được suy nghĩ và đồng cảm với mình, và đủ can đảm viết bài viết nầy mình nghĩ trên viễn đàn ngoài bạn ra không có ai dám viết về bài viết nầy.

Chấn PG
27-11-12, 23:24
Bạn THANH_Q4 vui lòng đọc lại Điều khoản 10 mục 2 này để rõ hơn!

Tất cả những thành viên nào có ý kiến đóng góp cho giải Vinh - Sài Gòn sắp đến thì hãy mạnh dạn phát biểu nhé. Hy vọng những góp ý của anh em sẽ làm cho việc tổ chức của chúng tôi tốt hơn trong tương lai. Xin cảm ơn.

http://ns5.upanh.com/b2.s35.d4/fc85a948fa1551e75421f720bb2c056e_51262965.123.jpg (http://www.upanh.com/123_upanh/v/5vmb8m0gasp.htm)

Vinhxena
28-11-12, 01:59

Ở 2 cuộc đua này, người chơi đều biết trước được giải thưởng sẽ là bao nhiêu. Và nhà tài trợ đã tài trợ cho toàn bộ chi phí cũng như giải thưởng của cuộc đua.

Còn về Cúp Hưng Thái : Vinh - Sài Gòn thì như ban tổ chức thông báo anh dieuhuy tài trợ 20 triệu.
Mình thắc mắc một điều 20 triệu này là toàn bộ chi phí tổ chức và bao gồm cả giải thưởng phải không ?

_Còn nếu không phải, tức là ban tổ chức phải đợi số lượng chiến binh tham gia mới xác định được giải thưởng thì theo mình nghĩ nên đổi tên giải là :

Em là lính mới có chút thắc mắc anh Thanh_q4 là không biết luật của nhà tài trợ đua bồ câu có khác những môn khác không? Ví dụ như đá banh hay tennis (môn này thì em rành nè ;) ).... Như 1 giải đá banh hay tennis anh thấy có cả mấy chục nhà tài trợ nào là tài trợ Vàng (có khi nâng lên tầm kim cương) là cao nhất và tên công ty đó sẽ được đứng đầu đương nhiên được lấy tên của giải nếu họ muốn... tiếp theo sau đó 1 bậc là tài trợ Bạc thì có từ 2 đến 10 cty tuỳ theo quy định của Ban tổ chức đưa ra mức giá để được là tài trợ Bạc sau cùng là các nhà đồng tài trợ thì vô số, cái giá của các nhà tài trợ sẽ tuỳ theo qui mô của giải đấu.
Vì vậy em thấy ban tổ chức là nơi trung gian tập hợp được anh em yêu thích bồ câu có 1 sân chơi lành mạnh nên có bất kỳ công ty hay cá nhân nào muốn xây dựng giải cho riêng mình điều được cả nếu 1 mình bao hết thì tốt, 1 phần cũng không sao... quan trọng là có người tham gia tài trợ.
Đây là ý kiến cá nhân thắc mắc với anh Thanh_q4 chút...có gì không phải mod cứ xoá bài ;)

chaucassano
28-11-12, 17:28
Mình nghĩ bạn Thanh_q4 đã nghĩ sai vấn đề rồi , tài trợ và tên giải đấu chẳng liên quan gì nhau cả. Tài trợ là lòng hảo tâm , còn tên giải đấu là do Ban tổ chức nghĩ ra , có thể nhà tài trợ có ý kiến đặc tên , nhưng chủ yếu là do sự đồng thuận của hội đồng ban tổ chức. Ban tổ chức đã đồng ý là cup Hưng Thái thì mình nghĩ tất cả mọi người nên đồng thuận cho vui vẻ . Nhiều khi 1 nhà tài trợ có thể tài trợ cả giải đua nhưng người ta không muốn đặc tên cúp theo ý người ta thì thôi hay Ban tổ chức giải không đồng ý với tên đó thì thôi nhà tài trợ có quyền rút lui không tài trợ nữa , đừng vì cái tên mà suy nghĩ khác, tên giải là do Ban tổ chức lựa chọn. Vài ý kiến với anh em. Thân !

Vuanh
28-11-12, 22:36
Chào bạn THANH_Q4

Bạn Chấn PG, bạn vinhxena và bạn Chaucasano đã nói gần hết ý để giải tỏa thắc mắc của bạn rồi. Vài lời giải thích để bạn hiểu thêm nhé

1. Bạn hãy đọc kỹ bài viết của 2 giải đua Cúp THANGDOVEBI - Bình Định - Sài Gòn và Cúp CuongNho Quảng Ngãi - Sài Gòn. Các nhà tài trợ đã tài trợ giải thưởng và hiện vật giải thưởng không bao gồm chi phí tổ chức giải vì vậy mà bạn Chấn đã nhắc bạn đọc kỹ lại mục số 2 của Điều 10 và Điều 8 trong 2 giải đua đó.

2. Về tên giải đua: bạn hãy đọc bài của bạn Chaucasano nhé. Và cũng xin nói thêm để các bạn sau này khỏi mất thời gian suy nghĩ, nhiều khi lại nghĩ nhầm. Tên giả đua là do ban tổ chức quyết định đặt ra và nếu có bất cứ nhà tài trợ nào tài trợ nào ủng hộ từ 20 triệu thì chúng tôi sẽ sẵn sàng đặt tên giải đua theo yêu cầu nhà tài trợ (với điệu kiện tên giải không gây ảnh hưởng xấu đến hội). Chẵng hạn nếu bây giờ bạn bỏ ra 25 triệu cho giải đua này, thì anh Dieuhuy sẽ nhường lại cho bạn làm nhà tài trợ và BTC sẽ đặt tên giải theo bạn yêu cầu.

3. Về giải thưởng thì bạn có thể vào bài giải đua xem nhé.

Các bạn nếu có ý kiến đóng góp cho giải đua này hãy mạnh dạn nhé. Chúng tôi rất mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi thành viên.

hoang duong
30-11-12, 22:12

Cám ơn bài viết của bạn thanh q4 rất nhiều về bài viết của bạn, đúng là ông trời không phụ lòng người, dốt cuộc cũng có người đọc được suy nghĩ và đồng cảm với mình, và đủ can đảm viết bài viết nầy mình nghĩ trên viễn đàn ngoài bạn ra không có ai dám viết về bài viết nầy.

Có lẽ đã đến lúc nên đề ra luật cho việc tài trợ và điều kiện bên tài trợ cũng như bên nhận tài trợ riêng và phù hợp với diễn đàn để tránh cho việc chạnh lòng của các nhà tài trợ cũng như sự chèn ép bắt chẹt nhau trong việc tài trợ.

Phải nói rằng trong lúc phong trào mới được khởi xướng thì có Bạn thangdovebi và bạn cường nhỏ đã tài trợ cho hai cuộc đua có thể nói là khởi đầu và tăng tốc cho cuộc chơi chung. Và hôm nay bạn diêuhuy lại tài trợ thêm một cuộc đua có thể nói là quan trọng trong thời gian này, là chặng đua đường dài nhất trong gia đoạn hiện nay.

Tài trợ nào cũng quan trọng, và nó giúp phong trào đi lên mạnh hơn. Thế nên mình nghĩ nên đề ra một luật chẳng hạn để qui định rõ về quyền hạn và lợi ích của nhà tài trợ và bên nhận tài trợ trong các cuộc đua.

Vài ý kiến nhỏ gửi đến BTC.

HieuHien
01-12-12, 01:17
Mình có vài ý kiến riêng gửi bạn Thanh-q4:

_ Khi BTC và nhà tài trợ gặp nhau (cung - cầu), 2 bên sẽ ngồi lại và thương thuyết hợp đồng (HĐ) tài trợ:
1. Nếu cuộc đua mang tính xã hội hoá cao, phổ biến rộng rãi (có lợi thế quảng cáo), nhiều CB tham dự, thu đủ bù chi.... thì BTC sẽ ở "cửa trên". Lúc này BTC sẽ chỉ có thể đồng ý nêu tên nhà tài trợ trong quá trình tổ chức, in trên băng rôn, tặng cờ lưu niệm....
2. Ngược lại thì BTC nằm "cửa dưới". Lúc này nhà tài trợ có thể có yêu cầu được đứng tên giải đua.

_ Khi ký kết HĐ tài trợ thì phải tuân theo luật pháp (luật kinh tế), tên nhà tài trợ phải hợp pháp, đúng thuần phong mỹ tục, chính tả....

_ Kết luận: Chơi BCĐ hiện nay rất rất ít người biết
Đây là cuộc đua xa nhất từ trước đến giờ, có thể sẽ có ít CB tham gia.
Nên rất cần những nhà tài trợ như Hưng Thái, Cuongnho, Thangdovebi, và chuyện tài trợ bao nhiêu, tên giải là gì thì đó là chuyện của BTC và nhà tài trợ đàm phán!
(Giải này đang cần kinh phí, có 1 nhà tài trợ thì xin mời anh đứng tên giải đua. Các giải sau mà có từ 2 nhà tài trợ thì xin các anh đấu giá quyền tài trợ, ai bỏ giá cao thì xin mời!)
Kinh phí tài trợ ở mỗi thời điểm đều khác nhau, mỗi giải đua cũng rất khác nhau về cự ly, số CB tham gia..... nên bạn thứ nhất là không nên so sánh như vậy và cũng không có quyền thắc mắc tên giải đua (như mình đã nói ở trên), vd: Giải bóng đá VĐQG đó bạn đổi tên xoành xoạch, kinh phí tài trợ rất khác mình đâu có biết được mà so sánh, mùa này thì 60 tỷ được đứng tên Giải VĐQG Eximbank 2012, có khi mùa sau chỉ cần 10 tỷ là đứng tên Giải VĐQG Vietcombank 2013 không chừng! hihi! Có khi lại chả mang tên gì chỉ đơn giản là Giải V-league! Lỗ thì bù vô, dư thì làm quỹ đào tạo bóng đá trẻ.
Và cũng không phải cần thêm luật tài trợ nữa (vì đã có luât pháp rồi)! Cứ theo mấy bác đá banh, xe đạp, cầu lông.... mà làm

Vài lời với bạn, Có gì không phải xin bỏ qua! Thanks!

(Xem đá ĐTVN đá banh xong mất ngủ luôn)

THANGDOVEBI
03-12-12, 11:21
Chúng ta nên dừng đề tài này đi , càng lúc thấy càng lạc đề rồi. những thành viên có liên quan nên thẳng thắn ngồi lại xây dựng đoàn kết là xong chứ tài trợ là tự nguyện tùy khả năng . bao nhiêu là ít bao nhiêu là nhiều. đã quyết định làm thì không hối tiếc miển mình vui là được. ai tốt góp ý hay thì nghe. Ai xấu chửi ngu thì nghe như không nghe…..ok?