PDA

View Full Version : Tân Hội trưởng HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8

Gia Hưng (HCMC)
20-11-12, 10:49
Các anh em yêu thích nuôi chim bồ câu và các căn cứ thành viên thân mến!

Sau một thời gian ngắn tạm khuyết vị trí hội trưởng, đến nay, BĐH HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 đã bầu chọn được vị trí hội trưởng. Chúng tôi sẽ chọn "ngày lành tháng tốt" để thông báo danh tính Tân Hội trưởng, các anh em và các căn cứ chờ nhé!

- Bật mí chút xíu: tân Hội trưởng là người có đầy đủ "số má" trong giới chơi chim đua và uy tín làm việc với mọi người.

Hà Q6
20-11-12, 22:08
theo mình chỉ có bạn bình mới có thể đảm nhận chức đó thôl , tại vì bạn Bình biết nhã nhặn và biết lắng nghe ý kiến của anh em . Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi .

dung.tp
21-11-12, 08:36
(A) Anh cho em hỏi:Tân hội trưởng có đầy đủ 'Số MÁ'là như thế nào?!!

Gia Hưng (HCMC)
21-11-12, 09:14
A cho em hỏi:Tân hội trưởng có đầy đủ 'Số MÁ'là như thế nào?!!

Trước khi trả lời, bạn cho tôi được hỏi: bạn có hay đọc báo không? Có thấy những bài báo, những đoạn văn mà tác giả thường sử dụng những từ được thể hiện trong ngoặc kép, bạn có hiểu tác giả muốn nói gì không? Bạn có hiểu ý nghĩa của những từ được lồng vào trong ngoặc kép không vậy?

dung.tp
21-11-12, 10:27
Chào anh Hưng.Em hay đọc báo Công an nên thấy chữ"số má"thì liên tưởng đến thành phần xã hội đen...thắc mắc nhờ anh giải thích giúp đó mà.

Gia Hưng (HCMC)
21-11-12, 13:33
Chào anh Hưng.Em hay đọc báo Công an nên thấy chữ"số má"thì liên tưởng đến thành phần xã hội đen...thắc mắc nhờ anh giải thích giúp đó mà.

- Ở đây, khi dùng từ "số má" trong ngoặc kép, tôi muốn nói đến sự đồng nghĩa với khả năng, thành tích, đẳng cấp... Mà trong cuộc chơi mang tính chất vui vẻ và giải trí, nếu nói rằng anh đó, ông đó có đẳng cấp hay có thành tích thì thấy có vẻ cách biệt với anh em cùng chơi... nên dùng từ "số má" cho có vẻ bình dân và nhẹ nhàng hơn... Bạn nên nhớ luôn có ngoặc kép nhé! Nếu không có trong ngoặc kép thì ý nghĩa sẽ khác, và nó đúng như là suy nghĩ của bạn. Thân.

Nhat An Loft
21-11-12, 13:59
chúc hội bồ câu đua quận 8 có hội trưởng mới. theo mình nghĩ chắc là một người có đủ tâm, đủ tầm và hiểu biết, cũng như có tính công tâm và không độc tài, biết lắng nghe tâm tư tình cảm và những mong muốn của anh em, bên cạnh đó hiển nhiên là đam mê có thừa.

Thang_Q5
22-11-12, 18:10
- Ở đây, khi dùng từ "số má" trong ngoặc kép, tôi muốn nói đến sự đồng nghĩa với khả năng, thành tích, đẳng cấp... Mà trong cuộc chơi mang tính chất vui vẻ và giải trí, nếu nói rằng anh đó, ông đó có đẳng cấp hay có thành tích thì thấy có vẻ cách biệt với anh em cùng chơi... nên dùng từ "số má" cho có vẻ bình dân và nhẹ nhàng hơn... Bạn nên nhớ luôn có ngoặc kép nhé! Nếu không có trong ngoặc kép thì ý nghĩa sẽ khác, và nó đúng như là suy nghĩ của bạn. Thân.

Nghe anh Hưng nói vậy chắc anh , ông này trong làng bồ câu đua chắc có tiếng lắm mà thành tích đua chim chắc kinh khủng lắm ;) . Vậy anh có thể bật mí cho tụi em biết được hông anh . Hoặc anh nêu một số thành tích đáng nễ gần đây mà anh , ông này đạt được để em có thể mò ra Tân hội trưởng nhé anh :D .

Gia Hưng (HCMC)
22-11-12, 21:27
- Lẽ ra chờ đến ngày công bố, nhưng vì có yêu cầu nên phải cung cấp thêm thông tin, giống như người ta hay nói: "có cầu ắt phải có cung", do đó, bật mí tiếp lần hai nè:

Trong một giải đua do Hội Bồ Câu Sài Gòn tổ chức, tham dự 04 "chiến binh" và cả 04 "chiến binh" đều đoạt giải thưởng, và khi được trao giải thưởng thì không những chỉ nhận khi đứng dưới đất (khuyến khích) mà còn được mời đứng trên bục cao nhất đó nhé! Bật mí như vậy thì bạn Thắng_Q5 đã "mò" được rồi phải không? :-*:-*:-*

kalaca
22-11-12, 22:48
Nghe anh Gia Hưng (HCMC) nói mà tò mò hơn cả xem ai đoạt giải trong các cuộc đua viễn chinh vậy. Em là kẻ ngoại đạo không liên quan gì nếu được phép đoán và suy luận thì cũng mạn phép đoán là anh Lễ Q8(là 1 trong 4 thành viên còn lại trong Ban Điều Hành hội bồ câu đua quận 8), em chỉ đoán góp vui thôi nhé không có ý gì đâu, nếu có gì không phải các anh có thể xoá nhé.
PS: Đoán đúng có được phần thưởng gì không anh Gia Hưng (HCMC) ơi?:D:D

Thang_Q5
22-11-12, 23:29
- Lẽ ra chờ đến ngày công bố, nhưng vì có yêu cầu nên phải cung cấp thêm thông tin, giống như người ta hay nói: "có cầu ắt phải có cung", do đó, bật mí tiếp lần hai nè:

Trong một giải đua do Hội Bồ Câu Sài Gòn tổ chức, tham dự 04 "chiến binh" và cả 04 "chiến binh" đều đoạt giải thưởng, và khi được trao giải thưởng thì không những chỉ nhận khi đứng dưới đất (khuyến khích) mà còn được mời đứng trên bục cao nhất đó nhé! Bật mí như vậy thì bạn Thắng_Q5 đã "mò" được rồi phải không? :-*:-*:-*

Thành tích cũng thật đáng nễ nhưng là năm 2011 rồi anh . Còn thành tích gần đây nhất sao anh ? . Năm 2012 thì thế nào anh :D .

Hoache
23-11-12, 01:53
mình nghỉ ai làm cũng chẵng sao miễn (miểng) là người đó hiểu biết nhiều về bồ câu và công bằng trong các cuộc đua đề cuộc chơi càng thu hút nhiều người tham gia là ok rồi

Gia Hưng (HCMC)
23-11-12, 08:11
Nghe anh Gia Hưng (HCMC) nói mà tò mò hơn cả xem ai đoạt giải trong các cuộc đua viễn chinh vậy. Em là kẻ ngoại đạo không liên quan gì nếu được phép đoán và suy luận thì cũng mạn phép đoán là anh Lễ Q8(là 1 trong 4 thành viên còn lại trong Ban Điều Hành hội bồ câu đua quận 8), em chỉ đoán góp vui thôi nhé không có ý gì đâu, nếu có gì không phải các anh có thể xoá nhé.
PS: Đoán đúng có được phần thưởng gì không anh Gia Hưng (HCMC) ơi?:D:D

Kalaca ở Hà Nội phải không? Nếu bạn đoán đúng thì có dịp ra Thủ đô, tôi sẽ mời bạn một ly cafe tại cafe Thủy Tạ ở hồ Gươm nhé!

NgocQuan-HN
23-11-12, 08:53
Hy vọng NgocQuan cũng được 1 ly cafe ở Hồ gươm hee em cứ đoán nhé. Anh .... Anh Bình.Thực ra ai làm cũng đều được hết bởi nó chỉ là thú chơi và niềm đam mê cho những ai yêu thích và tâm huyết với loài chim bay này.Từ khi Hà Nội gặp mưa to gió lớn,tình hình biển đông cũng lắng dịu.Cho đến bây giờ mình vẫn nghĩ Hội trưởng là gì? Mod? Là gì?.Trong cuộc chơi thành viên hay hội trưởng đều Bình đẳng như nhau hết.Ngoài này mình hay đua với mọi người ( ôm rơm nặng ..... )
Đó là ý kiến cá nhân em thôi đấy nhé.Chúc cho Hội Bồ câu Q8 ngày càng lớn mạnh để cùng Anh em trên diễn đàn, BQT bocauvietnam.com ngày càng tổ chức nhiều cuộc đua để có 1 sân chơi thực sự hấp dẫn

Gia Hưng (HCMC)
23-11-12, 09:31
- Ngọc Quân đoán Bình (Q8), còn kalaca thì đoán Lễ (Q8)... Vậy thì mình sẽ thắng 1 ly cafe và thua 1 ly cafe rồi... Hy vọng sẽ được ngồi nhâm nhi cafe cùng các anh em tại Hà Nội trong một ngày không xa...

NgocQuan-HN
23-11-12, 10:01
Chính ra phải cá 1 đôi chim non của nhà hội trưởng mới đúng.Chứ cafe đơn giản quá Anh Hưng ơi.1 đôi non chi phí hoàn toàn Bác Giahung chịu kakakaaaaa

Hà Q6
23-11-12, 10:12
theo mình bạn ngọc quân giải đáp đúng rồi đó chúc mưng bạn nhe

Gia Hưng (HCMC)
23-11-12, 10:40
Bạn Thắng_Q5 ôi, bạn yêu cầu thông tin để bạn “mò” Hội trưởng, khi được cung cấp thêm dữ liệu thì bạn lại có vẻ như chưa vừa lòng, hình như bạn muốn kiểm tra thành tích của căn cứ để thẩm tra lý lịch tư cách ứng cử viên Hội trưởng vậy đó… Hihihi… ^:)^^:)^^:)^

Thật ra, theo bản thân mình và các anh em trong BĐH nghĩ rằng: người Hội trưởng không nhất thiết phải là người có thành tích, có đẳng cấp…đó chỉ là một trong những điều kiện cần, chứ không phải là những điều kiện đủ, nếu có thì tốt, còn không có cũng không quan trọng… nhưng điều quan trọng nhất cần phải có: đó là TÂM và TẦM.

- Có TÂM để làm việc cho tốt, cho trọn vẹn với các anh em, được mọi người ủng hộ, kết nối được nhiều anh em để cùng làm việc chung với nhau, theo tinh thần tập thể…

- Có TẦM để hoạch định được kế hoạch cho hợp lý, phù hợp với khả năng của anh em trong các chương trình được đề ra, không ngẫu hứng theo phong trào, như thích thì đưa ra, không thích thì quyết định hủy bỏ… làm việc phải có kế hoạch tổ chức cụ thể, rõ ràng…

Do đó, một nhà quản lý giỏi không nhất thiết phải là một người làm việc giỏi chuyên môn (có thành tích) nhưng phải biết sử dụng hiệu quả và gắn kết những người có chuyên môn giỏi lại với nhau. Người Hội trưởng cũng cần phải giống như một nhà quản lý vậy.

Đối với BĐH còn lại hiện nay, ai cũng có những “sở trường” và “sở đoản” khác nhau, nhưng đều chung một suy nghĩ: hỗ trợ để bù đắp những khiếm khuyết của nhau, cùng giúp nhau khắc phục những điểm yếu kém của bản thân mình nhằm thực hiện tốt các kế hoạch, các chương trình trong tương lai…

Với vài suy nghĩ còn non kém gởi đến bạn Thắng_Q5 và các anh em, hy vọng sẽ giúp cho mọi người hiểu rõ thêm về vai trò và trách nhiệm của người Hội trưởng, của những người làm công tác tổ chức… Mong anh em đừng quá quan trọng và đặt nặng vấn đề thành tích của người Hội trưởng trong quá khứ, trong hiện tại hay trong tương lai… Hãy nên nhìn vào công việc của anh em mình đã làm từ quá khứ, đến hiện nay và trong tương lai…

Thân mến.

NgocQuan-HN
23-11-12, 11:36
Chính ra phải cá 1 đôi chim non của nhà hội trưởng mới đúng.Chứ cafe đơn giản quá Anh Hưng ơi.1 đôi non chi phí hoàn toàn Bác Giahung chịu kakakaaaaa

Chắng thấy Bác Giahung có ý kiến về đôi chim cả :)
TÂM & TẦM ?
Trong xã hội bây giờ còn rất nhiều khó khăn,vất vả để lo cho cuộc sống gia đình.Với những anh em đã trót có tấm lòng đam mê bồ câu đua rồi vẫn phải chơi để phục vụ cho chính thú chơi sở thích của riêng mình.Với sự hiểu biết ít ỏi của mình thì con người ai cũng vậy.Có người tốt người xấu và không ai giống ai.Vd: NgocQuan có 1 người bạn biết là họ không tốt về điểm này ngược lại họ lại tốt điểm khác.Cái quan trọng mình có chấp nhận được điều đó hay không thôi.Bàn tay có ngón dài ngón ngắn,Chính vì vậy để con người thực sự hoàn hảo về mọi mặt thì rất khó,không ai hoàn thiện và chu đáo được tất cả.
Cũng như em viết văn từ khi đi học cao nhất là 5,5 điểm :) hiiiiiiiiiiiiiii Về Tân hội trưởng Q8 có 4 anh em thấy ai cũng đều được hết.VD như Bác Giahung nè về ngôn ngữ viết bài em cũng thấy rất sâu sắc đấy chứ.Túm lại tất cả anh em cùng đồng lòng và tâm huyết thì sẽ thành công thôi.
Một cây làm chẳng.............lên hòn núi cao.
Nếu NgocQuan viết có gì sai sót mong các Bác bỏ qua cho em nhé

Gia Hưng (HCMC)
23-11-12, 11:44
Về đôi chim non, thì phải để mình hỏi lại tân Hội trưởng đã chứ? Xem tân Hội trưởng có đồng ý đem đôi chim non ra làm "quà cá độ" không chứ? Vì mình biết tân Hội trưởng không thích chuyển nhượng chim con, chỉ thích tặng, làm quà kỷ niệm cho các anh em, chiến hữu thân thích thôi... Còn bản thân mình chưa đủ độ "chín", độ thân cận để có được "quà" này "cáp độ" cùng Ngọc Quân rồi... Hichichic...

Thang_Q5
23-11-12, 11:47
- Ở đây, khi dùng từ "số má" trong ngoặc kép, tôi muốn nói đến sự đồng nghĩa với khả năng, thành tích, đẳng cấp... Mà trong cuộc chơi mang tính chất vui vẻ và giải trí, nếu nói rằng anh đó, ông đó có đẳng cấp hay có thành tích thì thấy có vẻ cách biệt với anh em cùng chơi...

Tại em thấy anh nói thành tích, đẳng cấp .. của anh này đáng nể quá mà em tò mò kiếm hoài không ra nên thắc mắc thôi mà :D .

- Nếu đã biết Tân Hội Trưởng thì xin chúc mừng nhé :D . .

kalaca
23-11-12, 12:32
- Ngọc Quân đoán Bình (Q8), còn kalaca thì đoán Lễ (Q8)... Vậy thì mình sẽ thắng 1 ly cafe và thua 1 ly cafe rồi... Hy vọng sẽ được ngồi nhâm nhi cafe cùng các anh em tại Hà Nội trong một ngày không xa...

Vâng, hy vọng 1 ngày gần đây sẽ được ngồi uống cafe và học hỏi những kinh nghiệm từ anh, theo suy nghĩ của em tiêu chí đặt ra để chọn hội trưởng cũng rất là khó. Anh em trong Ban Điều Hành không được bổng lộc gì mà thay vào đó là mất thêm thời gian, công sức và đôi khi là cả kinh tế nữa. Người hội trưởng chỉ cần đa số các anh em trong hội bồ câu đua Q8 ủng hộ và tín nhiệm là thành công rồi, 1 người có tâm, có tầm, có tài mà không được ủng hộ thì cũng không làm được gì. Nếu anh Gia Hưng hay anh em nào có ra Hà Nội thì nhớ gọi em nhé, có thể em không tiếp đón được như nhiều người có điều kiện nhưng 1 cốc café, 1 món ăn dân dã vỉa hè nhưng chân tình là được phải không anh?

NgocQuan-HN
23-11-12, 13:36
Về đôi chim non, thì phải để mình hỏi lại tân Hội trưởng đã chứ? Xem tân Hội trưởng có đồng ý đem đôi chim non ra làm "quà cá độ" không chứ? Vì mình biết tân Hội trưởng không thích chuyển nhượng chim con, chỉ thích tặng, làm quà kỷ niệm cho các anh em, chiến hữu thân thích thôi... Còn bản thân mình chưa đủ độ "chín", độ thân cận để có được "quà" này "cáp độ" cùng Ngọc Quân rồi... Hichichic...

Nói vậy thôi anh? Chứ ai lại đồng ý đem chim non ra làm " quà cá độ " Khi nào Bác ra Hà Nội Bác cứ alo Anh em Hội Bồ Câu Hà Nội sẽ có mặt để cùng giao lưu học hỏi kinh nghiệm của các đàn anh đi trước.
Thân mến.

bocaubinhtrieu
23-11-12, 20:11
Trước hết xin cảm ơn hội bồ cầu đua q8 đã tạo sân chơi cho anh em, thật ra anh Đông hay anh Bình làm hội trưởng thì không ai có ý kiến gì mà mọi người đều rất ủng hộ vì mục đích chính vẩn là đam mê bồ câu hoà bình nhưng khi anh " thư ký" đăng bài thì hơi có vẽ muốn khơi màu tranh luận nên anh em mới complain, mong rằng anh Bình với kinh nghiệm và lòng đam mê sẽ tạo ra những cuộc chơi ngày càng chuyên nghiệp thoả lòng đam mê cùng anh em. Thân chào!

tuankhoai
27-11-12, 22:23
Chúc mừng tân hội trưởng mới , mặc dù em là kẻ ngoại đạo cũng không biết các anh đi trước là người như thế nào, chỉ chúc phong trào chơi bồ câu ngày càng đi lên. thân ái

THANGDOVEBI
28-11-12, 23:13
Hehe các bác nhầm hết rồi. Tân hội trưởng HBCDQ8 là anh BỬUQ8 mới đắc cử nha. Chúc mừng.......Không tin thì các bác cũng.....Không biết hỏi ai luôn. Hehe

HieuHien
28-11-12, 23:48
Tui thấy HBCĐQ8 làm riết giống như bầu cử tổng thống Mỹ!!!!!!!!! Mắc cười quá bạn GH! sao bạn quan trọng hóa vấn đề quá vây bạn!!! Mê chim có nhiều cách mê: đua chim, nuôi chim sinh sản, làm chuồng xinh xắn,...đơn giản hóa cuộc chơi nha các bạn!!!! Hội Q8 làm thấy nặng nế quá!!!!

HieuHien
29-11-12, 00:01
Tui xin khẳng định đến giớ phút này chưa có ai công nhận "cái hội" của anh em SG, thành ra mục tiêu chính vẫn là "vui là chính, giảm stress là nhiều". Kết luận: Các Hội khác đừng vì quá hứng mà quên mất mình là ai ! Cứ tưởng mình là ghê lắm!!!! Đơn giản cuộc chơi đi các bạn khi xung quanh ta còn nhiều người khổ!!!HeHeHe!

Gia Hưng (HCMC)
30-11-12, 10:52
HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8

TÂN HỘI TRƯỞNG và DANH SÁCH BAN ĐIỀU HÀNH

http://ns3.upanh.com/b3.s32.d1/4c3eb7b29f05b29857206234c7f90ac9_51325343.danhsach bdhhbcdq8.jpg (http://www.upanh.com/danh_sach_bdh_hbcdq8_upanh/v/6vm83j8xfre.htm)

tuankhoai
30-11-12, 13:11
xin chúc mừng ban lãnh đạo mới của hội bồ câu đua quận 8

longan
30-11-12, 14:10
Tui xin khẳng định đến giớ phút này chưa có ai công nhận "cái hội" của anh em SG, thành ra mục tiêu chính vẫn là "vui là chính, giảm stress là nhiều". Kết luận: Các Hội khác đừng vì quá hứng mà quên mất mình là ai ! Cứ tưởng mình là ghê lắm!!!! Đơn giản cuộc chơi đi các bạn khi xung quanh ta còn nhiều người khổ!!!HeHeHe!

Xin chúc mừng hội bồ câu đua quận 8 có ban điều hành mới, mình thấy hội q8 có dáng dấp của một tổ chức ngọn cờ đầu trong cách tổ chức, cách chơi, cách quan hệ với anh em và mở rộng thú chơi cho anh em nè. chúc hội ngày càng phát triển.

Còn hiện tại mình thấy ngoài Hải phòng đi đầu trong việc xin giấy phép quy cũ có pháp nhân được thùa nhận, còn lại thì chẳng hội nào có cả, nên nói như bạn hieuhien là đúng đó, chả ai hơn ai cái gì, cuộc chơi là vui vẻ, giảm stress , tạo ra phong trào và phát triển phong trào nhưng .... nhiều cái cứ như mình là vua cầm quyên, hở tí là cho mình đúng, hở tí là cho mình là người cầm chịch, quyền này quyền kia. Hãy chơi lành mạnh và fairplay, chơi đẹp, sòng phẳng thi anh em mới phục mà theo

tugiang
30-11-12, 14:27
Xin chúc mừng tân Hội trưởng và Danh sách Ban Điều Hành HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8

TM. HỘI BỒ CÂU CHỢ LỚN.

PhuongHP
30-11-12, 19:39
Em xin chúc mừng HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8,BCĐ Q8 đã và đang tổ chức thành công rất nhiều các giải đua,để thỏa niềm đam mê cho tất cả các anh em đam mê bộ môn chơi có NÃO BỘ tốt này.Một lần nữa xin chúc mừng...chúc mừng BỒ CÂU ĐUA Q8.

TM: C.H BỒ CÂU ĐUA HẢI PHÒNG

longkylan1972
01-12-12, 07:51
Xin chúc mừng hội Bồ câu đua quận 8 và tân hội trưởng& ban điều hành quận 8 chúc hội ngày càng phát triển ngang bằng các nước trong khu vực... Và xin mọi người tranh luận thì mở một chủ đề mới để tranh luận cho thoải mái còn theo tôi nghĩ đây là hội Bồ câu đua quận 8 thông báo hội trưởng mới và ban điều của hội

NgocQuan-HN
01-12-12, 15:24
Thay mặt Hội Bồ câu Hà Nội Gửi lời chúc mừng tới Hội trưởng và Ban điều hành Q8.Chúc cho Hội ngày càng phát triển và tổ chức nhiều các cuộc đua để thỏa lòng cho tất cả Anh em yêu thích cánh chim bay này

Hà Q6
01-12-12, 18:17
Chúc mừng bạn Bình tân hội trưỡng và hai hội phó Bửu Q8 và Lể Q8 và mình cũng chúc cho Hội Bồ Câu Q8 ngày càng phát triển ngày một đi lên

cong go vap
03-12-12, 09:15
Chúc mừng hội bồ câu q8 đã bầu được ban chấp hành mới . Hy vọng dưới sự điều hành hội ngày càng phát triển mạnh hơn , lớn hơn , rộng hơn và xa hơn .