PDA

View Full Version : Hội Bồ Câu Hà Nội Thông báo

NgocQuan-HN
02-11-12, 06:34
Để phong trào chơi chim Bồ câu đua của Anh em Hà Nội ngày càng cuốn hút và tăng thành viên tham gia chơi môn thể thao giải trí này.BTC Hà Nội dự kiến trong tháng 3.4 năm 2013 sẽ tổ chức các cuộc đua dành cho các chiến binh trẻ đeo kiềng VNPC 2013 và HBCHN - VN 2013 với cự ly 100km. BTC xin thông báo để Anh em chuẩn bị chiến binh nhé( kiềng theo dự kiến giữa tháng 12/2012 sẽ có mặt tại Hà Nội)

bocauhoangthanh
04-11-12, 16:03
Để phong trào chơi chim Bồ câu đua của Anh em Hà Nội ngày càng cuốn hút và tăng thành viên tham gia chơi môn thể thao giải trí này.BTC Hà Nội dự kiến trong tháng 3.4 năm 2013 sẽ tổ chức các cuộc đua dành cho các chiến binh trẻ đeo kiềng VNPC 2013 và HBCHN - VN 2013 với cự ly 100km. BTC xin thông báo để Anh em chuẩn bị chiến binh nhé( kiềng theo dự kiến giữa tháng 12/2012 sẽ có mặt tại Hà Nội)

xin cho biết chiến binh không đeo kiềng 2013 có được tham gia??

thanhcong
04-11-12, 18:13
xin cho biết chiến binh không đeo kiềng 2013 có được tham gia??

Ha ha chim không đeo vòng thì xuống Đồ Sơn đua thôi bạn ơi.NGỌC QUAN đua chim trẻ có vòng mà.Chim của bạn già rồi hi hi hi :)):)):)).Dạo này bận quá hay sao mà không thấy về nhà thế bạn?

Ilovepigeon
04-11-12, 18:53
Èo chán thế em đang định tham gia nhưng không có kiềng 2013 toàn 2012 :(

NgocQuan-HN
05-11-12, 11:34
Tháng 3,4 là giải đua của các chiến binh trẻ đeo kiềng hội BCHN và VNPC 2013.Sau đó BTC sẽ tổ chức chặng đua xa hơn cho tất cả Anh em trong và ngoài hội,đối với chiến binh không kiềng BTC sẽ có kiềng bấm riêng dành cho chiến binh.

Hieunadal
08-11-12, 09:29
Anh em Hà Nội lưu ý đặt kiềng theo từng năm để các chiến binh trẻ có cơ hội tham gia đầy đủ các cuộc đua của Hội. Hà Nội cũng sắp mùa đông rồi, các căn cứ hãy lo che chắn chuồng trại, cho các chiến binh uống thuốc bổ để tránh bệnh tật. Theo kinh nghiệm cá nhân của em thì mùa đông là mùa khó gây đàn nhất. Chúc anh em thành công. Thân!

longkylan1972
08-11-12, 13:12
Cám ơn hieunadal ở xa thế mà vẫn lo cho các Anh em Hà Nội lúc nào rảnh đi thăm quan các căn cứ chim đua học hỏi được gì truyền lại cho Anh em nhé ...

NgocQuan-HN
08-11-12, 14:49
Anh em Hà Nội lưu ý đặt kiềng theo từng năm để các chiến binh trẻ có cơ hội tham gia đầy đủ các cuộc đua của Hội. Hà Nội cũng sắp mùa đông rồi, các căn cứ hãy lo che chắn chuồng trại, cho các chiến binh uống thuốc bổ để tránh bệnh tật. Theo kinh nghiệm cá nhân của em thì mùa đông là mùa khó gây đàn nhất. Chúc anh em thành công. Thân!

Kiềng( Vòng ) của Hội Bồ câu Hà Nội sẽ được đặt theo năm.VD HBCHN-VN 2013.Bắt đầu từ dãy số 130000...........và cũng sẽ đặt cùng Kiềng VNPC vào tháng 12.Theo kế hoạch sang năm hội sẽ tổ chức cho các chiến binh trẻ đeo kiềng Hội BCHN,Kiềng VNPC,chiến binh không deo kiềng( BTC có kiềng bấm ).VD: Chiến binh đeo kiềng VNPC + Danh định,kiềng hội BCHN + Danh định.Nên các căn cứ hãy yên tâm không phải lo lắng,thắc mắc là 3 kiềng VNPC,HBCHN,Danh định :)

NgocQuan-HN
08-11-12, 15:07
Thay mặt Hội Bồ câu Hà Nội ,Chúc Nadal luôn mạnh khỏe,hoàn thành tốt nhiệm vụ Bố mẹ giao phó,Xin cảm ơn một thành viên rất tâm huyết với hội mặc dù ở tận nơi sứ sở sương mù vẫn theo dõi từng bước đi của Hội.Hội Bồ câu Hà Nội luôn mong chờ ngày Nadal trở về,lại tiếp tục tham gia và theo đuổi những cách chim tung cánh trên bầu trời cùng anh em Thủ Đô.Thân...

Hieunadal
09-11-12, 01:34
Cám ơn hieunadal ở xa thế mà vẫn lo cho các Anh em Hà Nội lúc nào rảnh đi thăm quan các căn cứ chim đua học hỏi được gì truyền lại cho Anh em nhé ...

Hi anh Lân. Xa thì xa chứ, nhưng em vẫn thấy anh em Hà Nội duy trì và phát triển hội là em vui lắm. Hi vọng một ngày không xa, các căn cứ đã có giải ở Hà Nội như: Bachhac, Ngọc Hà My, Ngọc Quân, Kì Lân...sẽ có những chiến binh xuất sắc để có thể tham gia thi đấu chung với anh em Hải Phòng( em mong thế vì để em được hưởng lây tiếng thơm, vì dù gì em cũng là thành viên hội Hà Nội mà. Hihi.) Còn ở bên Anh này em cũng lên London rồi, ở đâu cũng có bồ câu nhưng em thấy toàn là bồ câu hoang, toàn ăn rác thải và thức ăn thừa của người dân nên rất xấu, chim nhỏ con, màu lông thì không đẹp, thua xa chim của anh em Việt Nam nuôi. Em cũng đang hi vọng có dịp được đến thăm quan một số căn cứ nuôi chim đua đúng nghĩa ở Anh để học hỏi kinh nghiệm của người ta cho mở mang tầm nhìn. :-?