PDA

View Full Version : Hội bồ câu Quận 8 & Hội quán bồ câu Quận 8 ?

bocaubinhtrieu
20-10-12, 22:12
Chào Anh Đông! Cho em hỏi Hội Quán Bồ Câu Quận 8 và Hội bồ câu đua quận 8 có khác nhau không? hay là một

PhuongHP
23-10-12, 22:12
Em cùng các anh em trong hội cũng đang bàn tán về chuyện này,rất mong HỘI BỒ CÂU ĐUA Q8 có câu trả lời để các anh em trên diễn đàn được biết.Em xin cám ơn.

Đông Q.8
24-10-12, 13:01
Chào anh em, để giải đáp các thắc mắc của anh em, hôm nay Đông(Q8) với tư cách là Hội trưởng xin trình bày như sau.

HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 và HỘI QUÁN BỒ CÂU là một nhưng có những điểm khác cơ bản là :

_ Hội Quán Bồ Câu có địa chỉ ở 96 Dã Tượng P10, Q8, là một địa điểm trực thuộc Hội Bồ Đua Quận 8 để đại bộ phận anh em yêu thích môn thể thao bồ câu đua tốc độ hội tụ về vào bất cứ lúc nào trong ngày, nhất là vào buổi tối và những ngày nhận dợt chim.Hội Quán Bồ Câu luôn đông đúc và sôi nổi với những câu chuyện của anh em nuôi bồ câu, là nơi để anh em chia sẽ kinh nghiệm, tâm sự, trao đổi những vấn đề nuôi và chăm sóc chim bồ câu,để giao lưu và kết bạn.

_ Hội Bồ Câu Đua Quận 8 là một tổ chức có ban điều hành, hoạt động để mang đến những giải đua bổ ích và chất lượng, nhằm thỏa mãn nhu cầu thử sức các "chiến binh" của anh em cũng như trau dồi và học hỏi kinh nghiệm,tạo thêm sân chơi cho những người nuôi chim lâu năm lẫn người mới làm quen bộ môn này.

Nếu có thắc mắc hoặc muốn tâm sự về việc nuôi, chăm sóc chim hoặc cách thức tham gia các giải đua, anh em có thể tham khảo tại website bocauvietnam.com hoặc đến trực tiếp địa chỉ HỘI QUÁN BỒ CÂU 96 DÃ TƯỢNG P10, Q8, TPHCM.

Chân thành cảm ơn tất cả anh em về những ý kiến đóng góp.

PhuongHP
24-10-12, 21:55
Em hơi có thắc mắc là nếu HỘI BỒ ĐUA QUẬN 8 và HỘI QUÁN BỒ CÂU đã là một sao lại có những điểm khác nhau ? Mà Cuộc đua chiến binh mang vòng VIP 2013 của HỘI QUÁN BỒ CÂU có trực thuộc của HỘI BỒ CÂU ĐUA Q8 tổ chức và điều hành giải đua đó không.Em chỉ thắc mắc vậy thôi không hề có ý gì khác các anh em nhé.

Cám ơn

hoang duong
27-10-12, 12:14
Thì ra hội quán bồ câu đua quận 8 là địa điểm sinh hoạt của hội bồ câu đua quận 8. Vậy thì hội quán chỉ ra cafe nước ngọt ... còn hội bồ câu đua thì ra các quy định và các chủ trương phải không?

THANGDOVEBI
06-11-12, 07:49
Anh em cho mình hỏi hiện tại mình thấy có Hội bồ câu đua quận 8 rồi có lúc là Hội quán bồ câu quận 8. Hai tên này có gì khác nhau không? Một số anh em hỏi thangdovebi. Thangdovebi chưa rõ ?

Gia Hưng (HCMC)
06-11-12, 09:22
Cảm ơn THANGDOVEBI và các anh em đã quan tâm. HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 sẽ có câu trả lời chính thức cho toàn thể anh em được rõ về sự khác nhau của 02 tổ chức: HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 và HỘI QUÁN BỒ CÂU QUẬN 8. Xin anh em chờ trong "giây lát" nhé!

Hainguyen
07-11-12, 19:55
Theo lời của anh Gia Hưng,như vậy sẻ có 2 tổ chức riêng biệt,mong anh sớm có câu trả lời chính thức nhé

Gia Hưng (HCMC)
08-11-12, 08:43
Các căn cứ, các anh em yêu thích chim bồ câu thân mến,

Ban điều hành HBĐQ8 cảm ơn sự quan tâm và thăm hỏi của các anh em. Sau đây, thay mặt BĐH HBCĐQ8, được trả lời những thắc mắc của anh em trong thời gian vừa qua:

1. HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 và HỘI QUÁN BỒ CÂU QUẬN 8 là 2 tổ chức hoàn toàn độc lập, không liên quan và được điều hành với 2 Ban tổ chức khác nhau.

2. Kể từ sau ngày 1.11.2012, anh Đông (Q8) không còn là Hội trưởng và trách nhiệm liên quan với HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8.

3. HỘI BỒ CÂU ĐUA QUẬN 8 không tổ chức và liên quan đến giải đua bồ câu KIỀNG V.I.P 2013

Như vậy, với BĐH hiện tại của HBCĐQ8 - Bình (Q8), Lễ (Q8), Bửu (Q8) và Gia Hưng (HCMC) - chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm trước anh em và BQT diễn đàn bocauvietnam.com về mọi hoạt động tổ chức, kế hoạch các giải đua đã công bố vẫn tiếp tục duy trì và thực hiện, đảm bảo đúng kế hoạch tổ chức như đã thông báo.

Thân chào

TM. Ban điều hành HBCĐQ8
Thư ký

NGUYỄN GIA HƯNG

THANGDOVEBI
09-11-12, 15:39
chưa rỏ ràng ?????????
cho tdb hỏi?: thứ 1 anh Đông q8 đến giờ phút này vẫn còn là hội trưởng hội bồ câu đua quận 8. vì chưa có thông tin miệng hay văn bản nào thông báo cả. hihi
hội trưởng Đông q8 hay nguyên hội trưởng Đông Q8 trả lời rằng HBCDQ8 VÀ HQBCQ8 là một còn thư ký HBCDQ8 GIAHUNG trả lời là 2 hội khác nhau là sao không hiểu??????????