PDA

View Full Version : 20 điều cần nhớ để trở thành một nhà vô địch.

Chấn PG
08-10-12, 22:01
Nguồn: từ Jimdo - Bồ câu đua Philippine

1. Chiến binh có một sức khỏe tốt chiếm tới 75% thành công trong môn thể thao này.

2. Gửi những chiến binh đi tập huấn sẽ không bảo đảm chúng sẽ có sức khỏe tốt.

3. Sẽ không có gì thay thể cho những lần thử nghiệm. Điều đó không chứng tỏ sự yêu thích môn này.

4. Một số lượng chim ít sẽ tốt hơn số lượng nhiều.

5. Hãy cho những con chim con của bạn một cơ hội để nó lớn. Đừng ép nó phải đi những chặng đường dài, khó khăn.

6. Một nhóm nhiều chim bay thì không bao giờ cần thiết để chiến thắng hay cạnh tranh thành công.

7. Một căn cứ chuẩn hay đi xuống phụ thuộc vào những con mái của căn cứ đó.

8. Hầu hết những căn bệnh sẽ xuất hiện và đe dọa khi đàn chim của bạn từ từ tăng lên.

9. Đi chậm và kiên nhẫn. Bắt đầu từ 3-5 cặp chim giống và lai tạo từ những con đó.

10. Dợt chim nhất quán và có một hệ thống cửa tự động cho chim vào từ khoảng cách (16 KM - 32 KM).

11. Ghép những con chim có thành tích với những con chim có thành tích và những con chim giống với những con chim giống.

12. Tránh những con chim được gây giống từ năm này qua năm kia trong gia phả. Cái giá thì rất là đắt còn kết quả thì rất là tệ.

13. Sự sụp đổ hay thành công của một căn cứ tùy thuộc ở chỗ chủ căn cứ có đi tìm kiếm nguồn giống mới hay không.

14. Cần giữ một vài con chim nhưng bạn nên giữ những con tốt nhất mà bạn có.

15. Một con chim thông minh sẽ không có gì khó khăn khi tìm đường về nhà và biết sống sót trong những môi trường có điều kiện khác nhau.

16. Một căn cứ thường thấy trong top đã có lựa chim từ một căn cứ vô địch khác trong nước để lai tạo ra những con đó.

17. Con chim bay thành công đòi hỏi 365 ngày chăm sóc nó hết mình.

18. Nếu bạn mong đợi có một cơ hội hay may mắn để thành công thì bạn nên mua vé số sẽ tốt hơn.

19. Dành thời gian cho những con chim của bạn, nó sẽ giúp bạn thành công.

20. Những con chim thành công trong những cuộc đua đòi hỏi phải dựa trên những bộ phận khác như mắt, cánh, thân, màu sắc...

bocauhoangthanh
09-10-12, 01:43
Một số điều đúng và có vài điều sai
Phải thực tế mới nhận xét kỹ được

manhcuonghy
09-10-12, 06:05
Một số điều đúng và có vài điều sai
Phải thực tế mới nhận xét kỹ được
Em xin phép được hỏi bác bocauhoangthanh là trong bài viết của bác Chấn PG có sai sót ở chỗ nào mong bác chỉ rõ ra để anh em tìm hiểu cho sâu hơn.........