PDA

View Full Version : Cách điều trị đau dạ dày cho bồ câu

Vuanh
09-08-12, 20:43
Cách đây khoảng 15 ngày, ở căn cứ mình có 1 em 4 tháng tuổi bỏ ăn, mình liền mở miệng em nó ra xem có dấu hiệu gì không. Nhưng kết quả là không thấy gì bất thường thế là ở nhà có thuốc gì là mình cho em nó uống và tiêm nhưng bệnh ngày càng trầm trọng hơn, càng ngày càng gầy. Một hôm mình phát hiện nó có triệu chứng mà từ trước đến giờ chưa thấy, em nó đứng ưởng ngực lên, từ diều đến cổ phồng lên và di chuyển qua lại giống như đang muốn cố nuốt thức ăn vậy. Sau đó mình có gọi điện thoại hỏi bác sĩ CUONG NHO và được biết em nó bị đau dạ dày. Bác sĩ có cho hiệu thuốc để mua và sau khi uống 2 ngày em nó đã tự ăn được và sống khỏe cho đến hôm nay.

Tên thuốc: Motilium-M-10mg
Liều dùng: 1 lần 1 viên, 2 lần/ngày. Mỗi lần kèm theo nửa gói men tiêu hóa.

Chú ý : Khi chim bệnh không bơm thức ăn được, chim sẽ nôn (ói) ra.

Nếu các bạn không tìm mua thuốc này được thì có thể mua thuốc DOMPERIDONE (500vnđ/viên). DOMPERIDONE cũng chính là tên gốc của thuốc.

http://mega3.vn/components/com_virtuemart/shop_image/product/Motilium_M_10mg_4bd0a13aea1a8.jpg
http://www.actavis.com.mt/NR/rdonlyres/0E601FD9-79E0-494C-BA8C-1E2DE54C6BF8/0/Domperidonsmall.jpg

Chúc cho các chiến binh của các bạn luôn khỏe mạnh

Cám ơn bác sĩ CUONG NHO

Vinhxena
10-08-12, 01:15
Đúng như ông già Vuanh gần đây em cũng bị trường hơp tương tự. Em lo là nó có lây không vì chiều nay mới phat hiện 2 em bị triệu chứng đó. Số là lúc chiều không nhớ tới bệnh đó, nghĩ là chim cũng lớn tầm 4 tháng.
ps: Thanks anh Cường, anh Vũ Anh, bạn Trung VayCa nhắc nhỡ em kịp thời.

phuoclapsmart
05-12-12, 00:02
các anh cho em xin hỏi là hiện nay nhà em có 2 em bồ câu kiểng trước bị đau mắt em nhỏ thuốc dexacol, cho uống vitamin và đã hết nhưng h 2 em này bỏ ăn đến nay cũng 5 ngày rồi. em có mở miệng ra xem thì thấy không có đẹn gì hết. chim bỏ ăn ngày càng ốm, em cũng có cho uống nhiếu loại thuốc nhưng chim vẫn cứ ủ rủ bỏ ăn, không biết có phải 2 em nó bị đau dạ dày không? mong các anh giúp đỡ cho chút kinh nghiệm để 2 em nó ăn uống mập mạp trở lại bình thường ah !!! em cảm ơn nhiều

Vuanh
05-12-12, 08:50
Bạn cứ mua thuốc như bài phía trên cho uống thử xem sao.