PDA

View Full Version : Triệu chứng lưỡi đen ở bồ câu đua

Hoàng conic
04-08-12, 23:26
Asianaloft ơi cho em hỏi chút xíu, ANH đã từng gặp trường hợp này chưa...căn cứ của em có 2 chiến binh bị tình trạng này,ở đầu lưỡi có một đốm đen khi đem đi tập huấn nhiều thì đầu lưỡi càng đen.....em không biết đây có phải là triệu chứng của một bệnh nào đó không,nếu ANH hoặc các ANH EM nào trên diễn đàn biết thì giải thích cho em biết nguyên nhân va hướng khắc phục tình trạng này nhé...em cảm ơn mọi người, chúc ANH EM thật nhiều niềm vui.

http://np6.upanh.com/b4.s29.d1/84df9284f9276e674148ac0dfab515b6_47843656.dsc01425 .jpg (http://www.upanh.com/dsc01425_upanh/v/dra9bt2fdou.htm)

CUONG NHO
05-08-12, 15:40
Chào bạn conic, sao bạn không điện thoại hỏi bác sĩ tú xem

Vuanh
05-08-12, 21:26
Sáng nay mình gọi điện thoại cho một người bạn ở bên Hà Lan, thì nhận được câu trả lời :

Những chú chim bị lưỡi đen hoặc xám là do bị chứng nhiểm hô hấp mãn tính. Thường những con này có đề kháng tốt nên không dẫn đến viêm phổi. Nếu chim bố mẹ bị thì khả năng chim con bị rất lớn.Thông thường thì từ từ chúng sẽ hết. Vì ngoài lưỡi đen ra chúng không có biểu hiện gì khác, thậm chí khi tham dự giải vẫn đoạt giải nhất. Còn về thuốc điều trị thì mình quên hỏi rồi. Để vài ngày nữa mình sẽ hỏi tiếp và sẽ thông tin cho bạn conic nhé.

Hoàng conic
05-08-12, 22:41
,Cảm ơn ANH VŨ ANH nhiều...đúng rồi ANH mấy con đó mập mạp và khoe mạnh lắm.ANH nhớ hoi dùm em nhé,em và các anh em trên diễn đàn chờ thông tin cua ANH nha...hihi.THANKS ANH.

ngdeja
06-08-12, 08:26
Chào cả nhà!
Tình là conic lấy hết bài của mình rồi, chim không hết nên mới hỏi ý kiến của các chuyên gia khác hahahah

NT.PHONG
08-08-12, 14:26
Tình hình thì anh em ở Việt Nam chưa có kinh nghiệm về bệnh này rồi, nên mình gửi mail qua câu lạc bộ bồ câu đua ở Tây Ban Nha đang chờ trả lời.

Vuanh
08-08-12, 15:25
Bạn Conic ơi, có thuốc rồi nhé. Qua mình lấy về dùng thử, nếu có kết quả tốt thì đăng lên chia sẽ cho anh em nhé.

vinhnguyentom
08-08-12, 22:09
Mình cũng có ,cách 1 ngày uống 1 viên sau khi ăn no,uống khoảng 2 tuần và sức khỏe cũng tăng lên.

Hoàng conic
09-08-12, 12:41
Chào ANH vinhnguyentom,nếu ANH có loại thuốc gì hay thì chia sẻ với anh em trên diễn đàn đi anh..thanks.

CUONG NHO
09-08-12, 13:12
Chào các anh, sao có thuốc không post tên thuốc cùng chia sẻ với mội người vậy, không biết thuốc hà lan và việt nam loại nào ok đây? Cám on mấy anh nhiều.

Vuanh
09-08-12, 13:28
Chào bạn CUONG NHO,

Như mình đã nói ở trên, Conic sẽ qua lấy dùng thử nếu thấy kết quả tốt thì sẽ đăng lên liền vì chưa thử nghiệm lần nào. Còn thuốc thì mua ở Việt Nam cùng loại không biết thế nào đây. Để Conic làm người tiên phong.

NT.PHONG
09-08-12, 13:42
Oh, trong vòng 3 ngày thuốc từ Hà Lan đã về đến Việt Nam.8-| Thanks

Vuanh
09-08-12, 14:17
Bạn NT.PHONG đọc không rõ rồi, thuốc mua ở Việt Nam không phải mua ở Hà Lan. Cũng xin nói rõ cho các bạn hiện giờ thuốc có 2 loại, loại liều lượng nhẹ và loại nặng và hiện thuốc tại Việt Nam là của gia súc, vì vậy không biết có phù hợp với chiến binh của chúng ta không và loại nào, liều lượng nào? nên chưa muốn cho tên thuốc và loại thuốc. Các bạn nào muốn tiên phong thì hãy ra tiệm thuốc thú y và mua thuốc hiệu BAYTRIL về thử nhé.

zongke
27-08-12, 19:23
Kết quả sao rồi conic ơi? Post lên cho mọi người biết nhé.