PDA

View Full Version : Góp ý Giải đua bồ câu VIỄN CHINH 2012

CUONG NHO
18-07-12, 00:18
Xin được góp ít ý kiến:

Kính chào toàn thể ban tổ chức và các anh em, để giải viễn chinh và giải ( vinh ) được thành công hơn, kính mong bang tổ chức cho thay đổi lịch bay như sau.

Bỏ trận nha trang

Tháng 9: tuy hoà
Tháng 10 kon tum
Tháng 11 quãng ngãi
Tháng 12 huế
Tháng 1 năm sau bay thành phố vinh

Nghĩa-Q2
19-07-12, 00:10
Em là thành viên mới. Trước hết em xin kính chào anh em hội bồ câu Việt Nam chúc anh em trong hội có nhiều sức khỏe. Tiếp lời anh CUONG NHO em hy vọng có cuộc đua cả nước về môn thể thao bồ câu đua vào 1 ngày không xa Bắc Nam xum họp 1 nhà. Ban tồ chức có thể chọn một ngày rất đẹp trời để không ảnh hưởng chim cả hai miền Bắc và Nam. Tính chính xác và công bằng khoảng cách từ Hà Nội vào Thành Phố Hồ Chí Minh, khoảng cách từ Hải Phòng tới một địa điểm nào đó bằng khoảng cách từ Hà Nội vào Thành Phố Hồ Chí Minh. Ban tổ chức cẩm cân nảy mực của 3 tỉnh sẽ tính thời gian thả chiến binh cùng lúc của 3 địa điểm nhưng chỉ nhắn tin vào 1 điện thoại đặt camera bảo mật nghiêm ngặt. Việc tiếp theo giống các cuộc đua thường niên. Em hiểu biết nông cạn có gì sai sót xin các anh em và chú bác bỏ qua.

NguyenBang
14-08-12, 22:16
Xin được góp ít ý kiến:

Kính chào toàn thể ban tổ chức và các anh em, để giải viễn chinh và giải ( vinh ) được thành công hơn, kính mong bang tổ chức cho thay đổi lịch bay như sau.

Bỏ trận nha trang

Tháng 9: tuy hoà
Tháng 10 kon tum
Tháng 11 quãng ngãi
Tháng 12 huế
Tháng 1 năm sau bay thành phố vinh

-Theo em thì lịch bay như anh Cường Nhỏ đưa ra như thế thì chưa hợp lý. Lịch bay dày đặc như vậy thì em nghĩ đến khi đua Vinh thì chắc còn được vài chiến binh tham gia. Vì em nghĩ ví dụ như tổ chức 1 giải đua tiến lên mỗi tháng bay 1 lần với cự li tháng 10 bay 800km, tháng 11 bay 900km, và cuối cùng là tháng 12 bay 1000km. Đến tháng 01-2013 sẽ còn được bao nhiêu chiến binh chinh phục Thành Phố Vinh?

- Còn đây là ý kiến riêng của mình mời anh em tham khảo nha: có 2 ý kiến nha
1- Trong tháng 10-2012 sẽ tổ chức bay Huế rồi đến tháng 01-2013 tổ chức đua Vinh. Vì như thế chiến binh sẽ có thời gian nghỉ ngơi và hồi phục sức khỏe.
2- Anh em dợt chim tự do hoặc dợt chim theo cách có tổ chức để chuẩn bị cho tháng 01-2013 đua Vinh.

- Anh em tham khảo và góp ý thoải mái với tinh thần đóng góp nha.